1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Số phận em bé bị bỏ rơi!

Chủ đề trong 'Hoạt động xã hội.' bởi lionftu, 14/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lionftu

lionftu Thành viên mới

Số phận em bé bị bỏ rơi!

Sáng tháng 11 năm 2008, một người đàn bà ?ohớt hải?T bồng một bé trai vào Chùa Bồ Đề (Gia Lâm ?" Hà Nội) trao cho sư trụ trì. Bà là chủ nhân một khu nhà trọ đường Giải Phóng, nơi mẹ của đứa bé trai đã từng sống. Bà kể lại câu chuyện không dấu được sự lo lắng trong đôi mắt. Mẹ của bé trai mà sau nay nhà chùa thường gọi là Quang Anh đã chót mang thai trước khi không xác định được bố của em Sự sợ hãi của một người đàn bà cộng với nghị lực của một người mẹ khiến cô phải dời xa quê và thuê một căn phòng trọ để sinh và nuôi dưỡng em một mình. Trời đất oan nghiệt chỉ cho Quang Anh được ở bên mẹ 4 tháng tuổi. Em bỗng chốc trở thành đứa bé mồ côi không nơi nương tựa khi mẹ em bị tai nạn giao thông và qua đời. Chùa Bồ Đề giang rộng vòng tay đón nhận sinh linh bất hạnh kể từ ngày được người chủ nhà trọ ẵm vào. Không người nhận làm cha, mẹ qua đời khi còn 4 tháng tuôi, Quang Anh lại phải mang trong người đủ thứ bệnh: nhiễm HIV dương tính, vọ sọ méo, viêm tai và mũi. Có lẽ, đối với một đứa trẻ sẽ không thể nào thiệt thòi hơn được nữa. Hiện tại, sư trụ trì vẫn cố gắng xoay sở để mua đủ thuộc cho em vừa kích não, vừa đặc trị HIV.

Mẹ Sen chia sẻ trong nước mắt: ?oCon còn quá nhỏ nên cũng không biết kêu là con đau ở đâu mà chỉ khóc thôi. Tôi muốn dành chọn tình cảm cho con nhưng ?..không biết là được bao lâu nữa?.
    Trong ngôi chùa Bồ Đề ấy, không chỉ đang cưu mang Quang Anh mà còn 59 em bé cùng hoàn cảnh éo le nữa. Nhà chùa phải nuôi dưỡng các em dựa vào những tấm lòng hảo tâm khắp bốn phương.

Năm nay là năm đầu tiên Quang Anh được đón Tết trong chùa cùng các mẹ, các anh em của mình, những người chưa bao giờ xa lánh em vì căn bệnh em đang mang trong người. Khi chúng tôi, những thành viên cộng đồng RingRing.vn đến thăm chùa, các em hồn nhiền kể và sẵn sàng hát tặng bé Quang Anh những bài hát rất dễ thương. Chúng tôi đã kịp thời ghi lại những tiếng lòng, tiếng từ trái tim ấy với hy vọng rằng tất cả trong chúng ta đều được lắng nghe và góp phần chia sẻ với bé Quang Anh, giúp em được ở lại lâu hơn với thế giới tươi đẹp này, được đón một mùa xuân ấm áp với tình cảm của một gia đình lớn trên khắp đất nước.
    Nghe và tải về máy tiếng hát của các em bé chùa Bồ Để tại đây (http://ringring.vn/collection/nhac-chuong-xuan-yeu-thuong/1-1-1-1). Toàn bộ số tiền thu được từ việc tải nhạc của mỗi người trong chúng ta từ ngày 13/01/09 tới ngày 23/01/09 sẽ được chuyển tới chùa Bồ Đề nơi đang cưu mang bé Quang Anh và các cháu nhỏ đáng thương khác. Mạng cộng đồng RingRing.vn sẽ trao quà cho các em vào 10h ngày 24 tháng 01 năm 2009.
    Hãy gửi câu chuyện này cho bạn bè đọc, bạn đã góp phần chia sẻ yêu thương với Quang Anh tội nghiệp

2. lionftu

lionftu Thành viên mới

Rất mong được Mod và các bạn ủng hộ, tham gia chương trình này!