1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

SO SÁNH YAMAHA & DENON - ONKYO VÀ HARMAN

Chủ đề trong 'Điện - Điện tử - Viễn thông' bởi risky99, 31/10/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. KhangOzzy

KhangOzzy Thành viên quen thuộc

Ok theo ý bạn planets thì việc nghe thử kiểu đó là dành cho các nhà sản xuất và các nhà đánh giá chất lượng chuyên nghiệp. Chứ mình làm gì đủ điều kiện để làm những phép thử đó. Thôi mỗi người 1 ý tốt nhất là stop lại nhỉ ?
    [red]Death of Zen
  2. taoday99

taoday99 Thành viên quen thuộc

Tôi nghĩ có lẽ chúng ta stop lại thôi.
    Theo tôi thì trong cùng một mức giá mỗi hãng đều có thế mạnh riêng. Việc chọn brand nào đối với người bình thường nhiều khi không phải vì nó tốt hơn hay kém hơn mà do brand mình thích hoặc được recommend. Điều này không chỉ đúng trong đồ âm thanh mà còn rất nhiều đồ dùng khác.
    Tôi lấy VD là đồ âm thanh của Sony không được đánh giá cao bằng 1 số hãng khác , nhưng thị trường của Sony rất rộng, các bác ở HN cứ thử đi ra một số tỉnh lẻ xung quanh HN mà xem, hay là về TP như Nam Định chẳng hạn. Đa số là hàng Sony. Nếu các bác có hỏi mấy thứ như Denon, Onkyo thì hầu như không ai biết.
  3. inkel

inkel Thành viên mới

chào các bác EM dang ỡ KOREA mới nghe các bác bàn luộn về amly khoái quá vào dây góp mấy lòi xem sao !!!!!!!!!!!!!!! chước hết các bác cho em hoi giá cua con dsp-az1-2 ơ vn là bao nhiêu vạy (thank) còn theo em thì bây giò yamaha là bố dinh rồi kê ka xem phim lẫn nghe nhạc .mấy bác ONKYO DENON SONY PIONEER BÂYGIÒ CHI LÀ DÀN EM THÔI không phai em nói xuông dâu dấy , bây giờ ơ korea phần lớn gian hàng diện tư dược bầy amly yamaha .có những (e-land) toàn là yamaha không . em dang khoái con RXV- 2400 có ca THX con này vúa giá mà có hế các chức nảng âm thanh hiện dại giá ơ ben lày là 1dòn các bác tháy thế nào |||||||||
  4. nguyenanhson

nguyenanhson Thành viên mới

Thế các bác không nói gì đến thằng em Sansui à
    em thấy thằng này cũng khá đấy chứ bác nào dùng em này rồi xin cho ý kiến
  5. nguyenanhson

Quên mất nhờ bác NVL viết thêm vào đầu bài thêm chữ SANSUI nữa
  6. tuandat06

tuandat06 Thành viên mới

Chú này em nghe roài oánh pop, rook tuyệt cú mèo, nhạc nổi lên nghe cứ rậm rực cả người (nó oánh với cặp ns-1000m). Trong Đại hội vừa rồi bác newth mang tới chú Sansui 2301L em thấy "khoái nhất"... khà khà khà
  7. nguyenanhson

Hị Hị em này thấy ruột giống em sansui au alpha 607MR lắm không biết chất tiếng có giống không?
  8. Audiophile

Audiophile Thành viên mới

"...Rằng hay thì thật là hay
    Vào rồi mới biết rằng hay...cỡ nào!"

Các bác ạ, chủ đề này mới đọc tên rất thú, nhưng em vào đây đọc bài 1 hồi chẳng biết nói thế nào, nói cái gì, em lại xin phép các bác em đi ra ạ
  9. newlth

newlth Thành viên mới

Ế Ế đừng nhầm nhé em chỉ mang CD player thôi, ko mang pow....quả công suất lực lưỡng ấy của bác pnson đấy
    Thân
  10. classic_oldies

classic_oldies Thành viên mới

NÓI BẬY !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Mà loa cũng thế thôi, Loa la thiết bị đầu cuối duy nhất của nghe nhìn mà ng` yêu thich điện thanh co thể tự chế theo ý thích riềng của mình. 1 loa đắt tiền chưa chác dã thấy vừa ý bằng 1 con hàng chế. Thế nên không nhât thiét cứ phai loa đắt là ngon.
    [red]Death of Zen
    [/quote]