1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Số thẻ visa thì có bao nhiêu số

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi sandara, 06/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phuongAptech

phuongAptech Thành viên rất tích cực

Đấy là tại bác không chú ý, chứ ngân hàng nào chẳng vậy chứ cứ gì chỉ có nh ở VN mới thế. VD như bác mở tk ở Techcombank, nó có 2 thẻ là thẻ của Tcb và thẻ Visa, nếu lấy số tk làm số thẻ thì 2 thẻ trùng số sao được? he
  2. sandara

sandara Thành viên mới

thẻ của e là của techcombank, vậyu bi h e muốn đặt vé máy bay thì e điền số thẻ là 16 số đc in trên thẻ vào form đúng ko
    vậy số tài khoản để làm j` ? Tại sao khi mẹ e ra NH techcombank đút tiền vào thẻ cho e thì lại đưa số tài khoản
    bi h nguời khác muốn chuyển tiền cho e thì e cho ng` ta số tk hay số thẻ?
  3. antichrixt

antichrixt Thành viên mới

Mỗi số nó dùng vào một mục đích chứ sao, em này hồn nhiên thế nhỉ? Thanh toán qua mạng nó dùng số ghi trên thẻ, còn để giao dịch ATM hoặc thanh toán ở ngân hàng, chuyển khoản... thì người ta dùng số tài khoản. Còn tại sao lại thế thì đi hỏi ngân hàng ý
  4. charmant

charmant Thành viên mới

Tại vì Tech và 1 số ngân hàng nó link tài khoản cá nhân vào thẻ nên bạn nộp tiền thì vào tài khoản. Một số ngân hàng khác không link như vậy nên khi nộp tiền vẫn ghi 16 số thẻ như thường.
    Còn khi tiêu thì bạn phải cung cấp số thẻ, tất nhiên rồi.
    Thẻ của bạn chắc là Visa Debit.
  5. VespaTre

VespaTre Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mình chả liên quan gì đến nghiệp vụ ngân hàng nên trả lời bạn theo hiểu biết mình thôi .
    Thẻ Techcombank của bạn là thẻ ATM bình thường thì ko mua được vé máy bay thì phải , phải là thẻ visa , master thì mới mua được
    Bạn hỏi câu thứ 2 hài nhỉ , số tài khoản để phân biệt tài khaỏn này tài khoản kia , mã hóa bằng số chứ để làm gì . Mẹ bạn ra đút tiền cho bạn mà kođưa số tài khoản thì ngân hàng biết đút tiền cho ai biết ai là con của mẹ bạn .
    Số thẻ để kết nối số Tk . chắc là để theo chuẩn chung cho dễ thanh toán online chứ số tk mỗi ngân hàng một mã hóa khác nhau loạn hết cả lên . Một tài khoản có thể có nhiều thẻ kết nối đến .
    Chuyển tiền thì tùy ngân hàng , lắm ngân hàng chỉ chuyển bằng số tk , lắm ngân hàng lại chuyển bằng số thẻ cũng được .
    Câu trả lời trên của mình hoàn toàn dựa vào hiểu biết của bản thân nhé chứ ko có tí nghiệp vụ ngân hàng nào bác nào có nghiệp vụ ngân hàng vào sai chỗ nào sửa hộ nhé
  6. sandara

sandara Thành viên mới

đúng rồi của e là visa debit
    thx mọi ng
  7. ngungu07

ngungu07 Thành viên mới

số thẻ chỉ để NH kiểm tra
    Người dùng chỉ phải quan tâm đến số TK thôi ( mọi giao dịch đều dùng số TK , số thẻ không cần quan tâm )
    số TK thường 19 số

8. anhminhk42

anhminhk42 Thành viên rất tích cực

Cái "chỉ phải quan tâm đến số TK" của bác là cả một vấn đề đấy vì nhiều, rất nhiều chủ thẻ không biết số tài khoản của mình là bao nhiêu (một phần vì khi phát hành thẻ ATM, NH chả buồn thông báo số tk cho khách hàng) nên họ cứ hiểu nhầm số thẻ với số TK. Số TK có khi đến 19 số, chả ai nhớ nổi. trong khi số thẻ thì in luôn trên thẻ, chỉ việc giở ra đọc.
  9. sandara

sandara Thành viên mới

rõ ràng là e điền thông tin đầy đủ với ghi rõ 16 số thẻ rồi mà ko hiểu sao nó cứ báo lỗi ko nhận là sao
    e đặt tiger airways
  10. antichrixt

antichrixt Thành viên mới

Bác xem 3 số CVV đã đúng chưa, tên chủ thẻ, ngày hết hạn, địa chỉ thẻ... đã đúng chưa ? Chứ nói thế này thì vô cùng lắm, ai mà biết được