1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Son dưỡng môi, chống khô và nứt nẻ môi loại nào tốt nhất ạh

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi sepsmile, 04/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sepsmile

sepsmile Thành viên mới

Son dưỡng môi, chống khô và nứt nẻ môi loại nào tốt nhất ạh

Chả là mùa hè mà môi tớ (vốn đỏ) cứ tạo vảy trắng trắng rồi bong tróc cả ra, khoé miệng thì nẻ ra (ăn mắm xót lém ạh), tớ có dùng son dưỡng môi lipice cả buổi tối trước khi đi ngủ và sáng ra trước khi ra ngoài, nhưng chẳng cải thiện tí nào. Trước kia không có thế đâu, chả hỉu dạo nè thế nào mà lại như thế này.
    Xin nói thêm là da tớ vốn thuộc da khô nhé.
    bác nào đã từng dùng loại son dưỡng môi nào công hiệu tốt mách tớ mới nhé.
  2. la_pluie_de_mars

la_pluie_de_mars Thành viên mới

Carmex
  3. shoorie

shoorie Thành viên mới

son dưỡg của TFS, nhưg đắt
    mềm thì thôi rồi
    son thỏi ý ko phải hũ đâu
    born lippy của TBS cũg đc
  4. trifolium

trifolium Thành viên mới

Theo review của các sis thì Camex là số 1.
    Còn các loại khác thì màu mui muôn hình vạn trạng.
    Bản thân tớ tẩy chay Lipice lâu rồi, ko có thì dùng Labello còn tốt hơn nhiều. Ở Pháp Labello chiếm 40% thị phần son dưỡng môi đấy nhé.
  5. p2ptrp

p2ptrp Thành viên rất tích cực

Hix, tớ bị gọi là ăn son thay cơm vì suốt ngày phải chát nó lên ko thì môi toe toét máu me, ghê lắm!
    Sau tớ phải chuyển sang dùng Vazelin cho an toàn , vì dùng nhiều các loại son dưỡng môi quá nó như bị nghiện , bỏ đi ko dùng thì ko chịu được! Dùng Vazelin 1 thời gian thì tớ thấy đỡ hẳn. Loại vazelin tốt nhất là của Nga, nếu tìm được thì tốt, ko thì cứ ra hiệu thuốc hỏi, vừa rẻ vừa an toàn! Mỗi tội là nhìn môi nó cứ bóng bóng như đứa vừa ăn vụng í !
  6. sepsmile

sepsmile Thành viên mới

Thanks bác nhé. Camex có bán ở đâu hả bác, ra Xuân Thuỷ có không ý nhỉ. Cho tớ hỏi thêm là giá thành thế nào, có đắt chút thì cũng đầu tư thôi chứ ntn thì khổ lém cơ.
  7. sepsmile

sepsmile Thành viên mới

Nghe tên son nè sao lạ qúa, đắt là bao nhiêu hả bác
    mềm thế mà giá đắt thì em cũng sẽ cố đầu tư cơ, vì son dưỡng thỏi dùng được lâu lém ạh
  8. la_pluie_de_mars

Rẻ hơn cả lipice, nếu mua được ở Mỹ, giá thì chỉ 1,5$ . Eh heh, VN có bạn trên muare bán là 70K đấy .
    Tớ thì dùng carmex mùi bạc hà cơ, bôi xong mát lạnh, thấm nhanh nhhư ko bôi j ih =.= Nhẹ môi lắm, mà chưa nứt môi pro nhất luôn . Ko tốt ko lấy tiền
  9. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Carmex thì ko có ở VN đâu, sang muare mà hỏi.
    Ngoài Carmex thì có Lip Medex của Mẽo rất tốt. Cái này cũng phải nhờ mua.
    2 cái trên ở Mỹ bán có $2-3/hộp hoặc thỏi thôi. Có ng quen thì nhờ mà ko thì sang muare.
    Ở VN thì ra siêu thị Citi Mart hỏi mua Nivea hoặc Labello của Đức í. Xài cũng được. Bên muare có Madlove bán đấy.
    Máu hơn thì mua Neutrogena, cái này có SPF 15, giá đâu $7-8 nên order bên kia chắc cũng tầm 10-12$/cái. Nhưng cái này rất tuyệt xì cà là vời. Mấy cái kia xách dép với hít khói thôi nhá.
    Nghe có người review dưỡng môi của Naris cũng tốt.
    Một biện pháp nữa cũng rất hiệu quả là uống viên dầu gấc Vinaga, đảm bảo môi sẽ đỡ hơn ít nhất là 80%.
    Đêm nhớ bôi một lớp dưỡng dày (ko dùng loại có bạc hà nhá, và cũng ko nên dùng cái Nivea mua ngoài hiệu thuốc, chán lém), sáng hôm sau khi rửa mặt thì làm ẩm môi, sau đó lấy ngón tay sạch kỳ nhẹ để bong lớp da chết. Sau đó lau khô rồi bôi 1 lớp dưỡng mỏng.
  10. la_pluie_de_mars

Ah ah, chị BGBC ơi, em nhớ em lướt ở đâu NEU đang sale còn 2$ ih =)) =)) =)) nhưng em lại nhiều carmex rùi, nên hem mua nữa