1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sơn phun?

Chủ đề trong 'Cơ khí - Tự động hoá' bởi deadskinmask, 11/08/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. deadskinmask

deadskinmask Thành viên quen thuộc

Sơn phun?

E là post topic này ở box này thì không hợp lắm, nhưng em cũng chẳng biết hỏi ở đâu, thôi thì mong mod nương tay, và bác nào đi ngang qua có biết thì chỉ giúp em vài đường với ạ .
    Chẳng là em đang lọ mọ làm mấy thứ linh tinh, cần phải sơn sát xi (bằng thép hoặc nhôm) với năng suất 1-2m2 / tuần Sau vài lần thử nghiệm thì em thấy với em chỉ sơn phun là tạm coi được (cho bề mặt bóng đẹp, lớp sơn không quá dầy), chứ quét sơn thì vừa lâu khô, lớp sơn vừa dầy vừa sần sùi không đẹp (chắc cũng 1 phần do tay nghề). Có điều dùng sơn xịt thì đắt quá, vèo 1 cái là hết lọ sơn xịt 18k, trong khi hộp sơn 10k em quét mỏi tay không hết.
    Vậy nên em tính chuyển sang đầu tư một bộ đồ nghề phun sơn để làm cho rẻ hơn sơn xịt, nhưng chất lượng cao hơn sơn quét
    Vấn đề là em chả biết gì về vụ này cả, bác nào tư vấn giúp em cái: cần những gì, mua bán ở đâu, giá cả thế nào...
    Yêu cầu chính của em là chi phí đầu tư nhẹ nhàng 1 chút, không cần quá chuyên nghiệp và chiến đấu, vì em cũng không dùng quá thường xuyên.
    Cám ơn các bác nhiều nhiều
  2. deadskinmask

deadskinmask Thành viên quen thuộc

Bác nào giúp em mấy