1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sơn Tây - Tình yêu của tôi.

Chủ đề trong 'Hà Tây' bởi moonlight4u, 14/09/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. moonlight4u

moonlight4u Thành viên mới

Những phong cảnh, những con đường... sao yêu đến thế
  2. moonlight4u

moonlight4u Thành viên mới

HAPPY BIRTHDAY TO U
    HAPPY BIRTHDAY TO U
    HAPPY BIRTHDAY TO HABEE
    HAPPY .....BIRTHDAY .....TO ...... U ​
    Chúc Habee của chị ngày càng xinh tươi và có một ngày tràn đấy hạnh phúc, hi vọng tối nay được thổi nến và ăn bánh sinh nhật cùng em hihi
    Ảnh của em hôm nọ chụp nè. Xinh quá cơ
  3. leo_queen_8x

leo_queen_8x Thành viên rất tích cực

Những phong cảnh, những con đường... sao yêu đến thế
    Về bức ảnh thứ nhất, mọi người nhìn Ba Vì mà xem, có đúng là gương mặt của một người con gái không. Không nhứng thế mà còn là một người con gái đẹp nữa cơ. Có thể biết rõ điều này qua các nét: mắt, mũi, môi, đều đẹp và chuẩn. Có phải vì thế mà con gái Sơn Tây thường xinh và duyên không nhỉ?
    Trước đây ở ST, trên đường đi học về qua một đoạn sông núi rất hữu tình. Sông Tích uốn mình mềm mại, in trong mình bóng thâm trầm mà dịu dàng đằm thắm của Ba Vì. Hình ảnh ấy thật nên thơ và khó quên.
    Còn không cần nói thì ai cũng biết đây là rừng lim ở Đền Và. Em đã nghĩ đến rừng Lim này khi viết câu "tiếng chuông nhà thờ không ngủ đc - Thao thức trượt dài trên những mái nhà xưa", vì cứ nhớ mãi tiếng chuông yên bình trong khu rừng nhỏ ấy. Em vẫn còn nhớ hồi nhỏ ra tận đây nhặt hạt lim mang về chơi, những trò chơi gì chẳng nhớ nổi nữa. Hạt lim là một trong những loại hạt cứng nhất, nên để ươm lim, bố em fải chặt đi một góc hạt và ngâm hạt vào nước trong 1 thời gian nhất định. Lâu quá rồi chả nhớ chi tiết nữa. Nhưng có một điều fải công nhận là Đền Và cực kỳ thiêng. Hồi lớp 9, trước kỳ thi quyết định, em có vào Đền Và cầu cho mình qua được. Cực kỳ khó khăn, và fải nói là căng thẳng lắm. Nhưng cuối cùng em đã làm đc. Một fần là do ngoại cảnh, một phần do niềm tin mãnh liệt của em: em sẽ thành công bởi vì có linh hồn của đất ST phù hộ em rồi. Hic, trong đội tuyển năm đó có tận 2 người ST trong khi có 1 số huyện chả có người nào. Em thì em vẫn cứ tin năm đó mình đc là nhờ mình đã đi ĐV, thật đấy.
    ơ quên còn fải bổ xung là cái bãi cỏ ở ĐV ý mà, bây giờ thì chả biết thế nào chứ hồi e còn bé á, là nơi bắt nguồn của biết bao nhiêu mầm sống Nghe hơi thô nhưng mà thật.
    Yêu lắm ST!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Được leo_queen_8x sửa chữa / chuyển vào 16:05 ngày 09/06/2006
  4. leo_queen_8x

Tặng Sơn Tây một bài thơ này. Thề luôn là ST là cảm hứng bài nài đấy.
    Tặng Thu
    Có một mùa thu rất ngắn
    Để hương sữa chưa kịp mềm
    Bầu trời vẫn còn rất vắng
    Và mây trắng chưa kịp êm
    Có một giọt nắng ngủ quên
    Bất chợt chớp đôi mắt nhỏ
    Bừng lên hai bờ nỗi nhớ
    Kỉ niệm lung linh giữa dòng(*)
    Có một tiếng cười rất trong
    Ngẩn ngơ cả con **** trắng
    Cài lên tóc xanh hoa nắng
    Tuổi mình về trong mong manh./.
    (*)kỉ niệm về St đó nhe. về những tháng ngày êm đềm mà hạnh phúc ở ST. Về những con đường, những hàng cây của ST .... Và kỉ niệm về ngôi sao nhỏ.
  5. becks39e4

becks39e4 Thành viên mới

Điêu vừa vừa thôi!Người yêu thì bảo người yêu,lại còn anh với chẳng họ.
  6. queenofblue

queenofblue Thành viên mới

He he, cuối cùng thì em cũng chính thức ra nhập đội quân thất nghiệp . Em hôm thứ 6 vừa bảo vệ xong, điểm thì cũng tầm tầm 9, 10 cả nhưg cũng không cao nhắm , tại cái ông thầy phản biện của em ý, cay qu
    Tốc độ của topic này là vô định hehe, em tin là chẳng mấy chốc mà nó sẽ dẫn đầu thôi .
    Nhìn mấy ảnh của em Lan Hương thấy yêu chế , hình như có em cao cao tên là Cúc pk?
  7. leo_queen_8x

"Em Lan Hương"? Nghe cũng ngọt đấy chứ nhở? Mà cái em cao cao ý mà, là em Hà Ngọc, giờ đang ở Diễn cả nhà chồng nhá. Em Cúc giờ đang dạy Văn ở trường cấp 3 ST roài, chống lầy ở phố Phùng Khắc Khoan. Các em này ý mà, chồng con hết rồi chả ai ở trong đội quân thất nghiệp như cậu nữa đâu.
    Mấy lần định gọi điện buôn dưa lại sợ em Hằng thắc mắc cho phát thì toi. He, thế mà đã bảo vệ xong roài. Thứ 7 tuần này off cho vui chứ ku? Đi off đe chị em mình gặp nhau, biết đâu chị lại "có quà" cho thì seo ( với đk đừng có mà cho em Hằng đi cùng nhá ). Nhá nhá nhá!
  8. habee20

habee20 Thành viên mới

Hey chị Moon ...
    Mấy cái ảnh hum đấy em chụp chị send vào hộp thư cho iem nhá ! Em lôi ku Trung đi như thế là có mục đích cả đấy ! Mấy cái ảnh đó ... Hi vọng chưa bị chị hay chị Châu del ...
  9. habee20

habee20 Thành viên mới

Mọi người để ý bức ảnh này nhé ! Chị Leo nói là Ba Vì giống như một cô gái đẹp đúng không nhỉ ?
    Lần trước, em đố bạn Gà là giống cái gì ... Bạn ấy chả nói được ... ( Chán ! )
    Núi Ba Vì nhìn tổng thể ( theo hướng như trong ảnh ) trông giống như một thiếu phụ có bầu đang nằm ngủ với mái tóc dài thả tự nhiên ..
    Hic hic ... Em không bít tả đâu ... Chỉ thấy là đúng như thế thôi ... Từ ST mình nhìn Ba Vì là đẹp nhất ... Nhất là những ngày nắng đẹp .. trời trong xanh ... nhìn rõ cả những ngôi nhà nhỏ trên triền núi. Hay trong ánh chiều tà cũng "hết hồn" luôn ....
    Có thể ngắm núi rõ nhất từ phía bờ sông máng, "đường thanh niên " ...
    Ngày xưa ...đi học bằng con đường đấy nên ... ngắm nghía là chuyện thường ngày ...
  10. nang_st

nang_st Thành viên mới

Sơn Tây lại.....mất điện (!)
    Đang ngồi buôn với đại ka thì tự nhiên đại ka.....lặn mất(?) ,thương đại ka quá ...đành ngậm ngùi ngồi gõ mấy dòng ...tưởng nhớ đại ka trước lúc ....em đi về đi ngủ .
    Đại ka nhớ thư 7 nhé ,hé hé ! em đang nhớ ST quá ...mà em đang chát với chị Leo và anh Dũng dê ,7 cong , thầy em nữa ...
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa