1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Son tint , review và ý kiến của mọi người

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi song_nhi1325, 01/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. song_nhi1325

song_nhi1325 Thành viên mới

Son tint , review và ý kiến của mọi người

Chắc các chị em đều nhớ trước đây có cái tip trang điểm kiểu Geum Dan Ji đã làm chị em mê mẩn , em cũng ko ngoại lệ . Và sau 1 thời gian lục lọi , em đã tìm đc 2 địa chỉ mua tony tint có giá chỉ khoảng 100k (giá thị trường là 150k). Sau khi thử thì em hoàn toàn bị thuyết phục vì nhìn tự nhiên khủng khiếp . Nhưng ai cũng biết là son tint này có nhược điểm là nó làm khô môi . Nếu dưỡng môi trước rồi mới đánh son thì lại ko ăn màu . Và em đã tìm ra 1 giải pháp hoàn hảo là dùng son dưỡng bóng (em dùng born lippy của TBS) sau khi dùng son tint . Hiệu quả rất tuyệt vời ạ , để mai 2-9 đc nghỉ em chụp ảnh cho cả nhà xem .

Đây là cái đầu tiên em thử , ưu điểm thì chắc mọi người biết rồi , đẹp tự nhiên , khó trôi , ăn uống vô tư
    Nhược điểm : chỉ đc lấy từng ít 1 , chưa đủ lại thêm 1 chút , lỡ tay lấy nhiều thì khỏi có cơ hội sửa sai luôn, khô môi (nhưng cái này em có giải pháp trên kia rồi)

Em này mới thật sự khiến em điên đảo , em này nhạt hơn tony tint màu cherry , nên vì vậy khó lòng sợ quá tay . Nhưng bạn nào da ko đc sáng thì sợ là ko hợp .

2. miss12k

miss12k Thành viên mới

"em đã tìm đc 2 địa chỉ mua tony tint có giá chỉ khoảng 100k "
    Bạn ơi, cho địa chỉ đi
  3. song_nhi1325

1 người là làm ở cty nhập hàng tony moly về VN , số đt là 0913025803 nick bên webtretho là Mẹ Nghé
    1 là chị Nông Phương Anh TopCos bán ở 7b Lý Quốc Sư nick yahoo là phuonganh181986
  4. chibikey

chibikey Thành viên mới

Tớ cũng dùng cái này rồi, đúng là rất thích vì tự nhiên
    Lấy ít thôi, mỗi lần lấy đều phải miết đầu cọ vào thành để son chảy bớt đi, xong thì lấy tay di cho đều
    Nhưng mà da tối thì chắc ko hợp lắm
  5. cun_con_lon_ton_17

cun_con_lon_ton_17 Thành viên mới

Mình cũng mới mua 2 lọ 3gr về dùng thử, mình thấy 2 màu nó na ná giống nhau chẳng thấy cái nào nhạt cái nào đậm cả,còn về độ bền thì mình thấy chắc được khoảng 3 tiếng thôi. bận chủ topic ơi cho mình xin cái ảnh của son born lippy của TBS và giá nhé
  6. thuhntl

thuhntl Thành viên quen thuộc

e Tony moly thì chưa thử nhưng có vẻ màu nó dễ dùng hơn e thứ 2
    e thứ 2 nhìn xinh thế nhưg da trắng trẻo mới xinh, môi hồng hào sẵn thì càng nét
  7. song_nhi1325

Mình tìm hiểu đc biết là hãng ngừng sản xuất loại 3gr từ lâu rồi . Với cả mình nhìn swach (chắc viết sai xừ nó rồi) khác nhau rõ ràng mà . Son thì mình ăn uống từ sáng đến chiều vẫn còn (còn nhạt nhạt ). Ukie, mai mình up ảnh born lippy 1 thể
    Em mẫu da trắng quá nên mọi người cảm giác thế đấy chứ thực sự em thấy pop pinky tint dùng thik hơn . Ko biết diễn tả thế nào nhưng nhìn yêu hơn nhiều
  8. InChuXinh

InChuXinh Thành viên mới

Nàng ơi nàng mua quả pop pinky tint ở đâu bao xiền đấy ? Đẹp quá đi mất
  9. baby_thaohang

baby_thaohang Thành viên mới

Em take pic cho mọi người xem lunđi , bữa chị lang thang muare thấy có bạn nào bán hình như 160k thế cũng định mua mà ngại ship siếc ck nên thôi .Nay thấy em đề có 100K hơi choáng Có gì đẹp thế chị ck em mua hộ giùm chị lun nhá :-*

10. YoungKyo

YoungKyo Thành viên mới

Chùi, mình thix em màu hồng này lắm cơ. Muốn thử son tint lắm nhưng cứ ngại ngại son tony tint màu máu như thủy tiên. Bạn cho mình cái hình son lên môi & má nhé. Son này mình thấy trên mạng đến hơn 200k cơ