1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sơn xe Airbrush - Mốt chơi NHÁM

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi airbrushmiracle, 08/04/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. airbrushmiracle

airbrushmiracle Thành viên mới

Mốt chơi NHÁM

Đã lâu lắm e mới quay trở lại nhà ttvn, suốt thời gian em biệt tích đã cặm cụi cho ra lò 1 loạt những con xe độ trông cũng không đến nỗi, các bác cứ vào xem chém nhiệt tình để em còn cải thiện tay nghề. Tình hình là hiện nay biker chuộng mốt NHÁM quá, vì xì-tai này khiến con xe trông 'chất lừ', mỗi tội hơi bám bẩn chút, nên chú ý đi nhám nhuyễn để giảm thiểu hiện tượng này, ai ham nhám hột cho hầm hố thì rửa xe hợi bị đuối!

Màu nhám được ưa thích nhất vẫn là xám lamborgh, copy theo con reventon, nói chung màu này lên xe thì khỏi phải bàn cãi, nhìn cứng ngắc như con robot luôn. Nhưng mốt nhám này đi tem đấu hay vẽ hình vẫn okie nhé các bác, không bị hạn chế gì cả, em thì nhìn nhám quen đâm ghiền, không thích màu bóng nữa.

Nói cũng nhiều rồi, show vài con xe ra giao lưu thôi. Em bắt đầu với con PCX Ride-It nhé, xe này cũng hiếm người make-up, huống gì làm nguyên con, nhưng đây là trường hợp đặc biệt, gọi là TRẠI CHỦ của PCXCLUBVIETNAM, lên báo Autopro hẳn hoi nhé, xếp chung với mấy con xe độ của Thái trông cũng không kém cạnh tẹo nào, đây là series em vừa đi chụp hôm chủ nhật vừa rồi bên PMH, có 1 em người mẫu mũm mĩm minh họa hẳn hoi:

Đeo kính mát vào cho nó xì-tin

Vài tấm khiêu khích bốc lửa cho hoành tráng nè

Giờ thì khoe mình em xe xem 'xe đẹp vì người' hay 'người đẹp nhờ xe' nào???

Suy đi nghĩ lại thì đúng là 'em xinh em đứng cạnh xe lại càng xinh gấp bao nhiêu lần' khửa khửa...:

Em show thêm con AB nóng hổi làm theo style của CBR HRC 2011. Chủ xe mặc dù vẫn còn tuổi xì-tin nhưng lại chỉ thích style đơn giản mà thôi, đã nghiên cứu rất kỹ lưỡng nên khi qua em chọn sẵn luôn mẫu tem mới trên CBR này. Phải công nhận dàn thiết kế tem cho CBR đỉnh thật, bộ nào ra bộ đó, không rườm rà mà vẫn đẳng cấp. Cái khó khi dựa trên 1 mẫu tem đơn giản mà đẹp chính là giữ được sự đơn giản mà dĩ nhiên vẫn phải đảm bảo 'đẹp', đặc biệt là đối với những loại xe có dáng hoàn toàn khác nhau (nếu không muốn nói là 1 trời 1 vực). Theo cảm nhận của riêng em thì bộ HRC này tuy không hầm hố bằng con Ride-It trước nhưng em thích nó ở sự thanh thoát các bác ạ.

Mở đầu bằng dáng đứng hiên ngang giữa đường, hehe... (chụp xong dọn vô gấp không bà kon đi ngang chửi cho dở người nữa thì mệt lắm:))

Hông bự gợi cảm còn tô xanh tô đỏ vầy ai mà chịu cho nổi nè

Nhìn dưới lên thấy nhọn hoắt luôn, thêm cái BS từ từ thẳng tiến nữa:10:

Nhìn có giống hot girl chưa nào (ý là mắt xanh mỏ đỏ đây)

Cái dè hơi khác với mẫu CBR chút nha, vì mình thấy chạy chỉ vầy nhìn mạnh và xì-tin hơn nhiều vác cái logo HRC để chần dần lên, hihi...

Nghiêng nghiêng khoe dáng ngọc, em là em thích hơn con xế hộp phía sau nhá (mặc dù cho thì em vẫn lấy xế hộp, rồi bán đi làm con này, tiền còn lại ăn chơi cho đã, khửa khửa...)

Tổng chào ae lần cuối nào

SH300i - TIGER TRIBAL:
    Màu đỏ được chọn làm nền cho xe là loại đỏ tươi, không pha cam, không ngả bầm. Lớp áo sau cùng là nhám nhuyễn, vừa không dìm màu đỏ, vừa làm con xe nhìn cứng & mạnh mẽ, lại ít bám bụi hơn loại nhám hột. Hoa văn dạng tribal theo chủ đề TIGER TRIBAL được tả khối kỹ lưỡng tạo hiệu ứng 3D. Không kém phần quan trọng là chóa đèn sơn màu TRÀ ĐẬM nhưng vẫn trong vắt, không cản sáng làm cho CẶP MẮT ngầu lên rất nhiều.

[​IMG][​IMG]

AB PHOENIX TRIBAL:
    Con xe này em chỉ miêu tả bằng từ 'sạch sẽ', chủ xe chỉ thích đơn giản, không màu mè, xe phối 2 màu duy nhất ĐEN & CAM và con PHƯỢNG HOÀNG LỬA được đầu tư công phu bằng vẽ airbrush theo đúng tông màu cam thái, đảm bảo độ sắc nét và tiệp màu với những bộ phận cùng màu trên xe. Chỉ có mỗi con phượng hoàng thế mà em mày mò gần 1.5 ngày mới hoàn tất

PCX SÓI HOANG: Trước con này em cũng mấy lần lên version SÓI cho 1 vài xe, chủ yếu là SÓI ĐEN, lần này em đổi phong cách chút chuyển qua SÓI HOANG, để tăng thêm 'tinh thần man dại' em đã tăng sắc cam cho lông của em nó, khiến ra nắng nhìn cứ như con sói này mới đi lạc từ miền đất đỏ về:)

NOUVO PIPELINE GIẢI NHẤT TRANG TRÍ XE YAMAHA 2011: Con xe này thì may mắn đầu năm nay rinh giải nhất trang trí xe Yamaha, dĩ nhiên không phải nhờ vào việc vẽ airbrush không mà còn nhiều nhân tố quan trọng khác, nhất là ý tưởng cho 1 con xe hơi bị độc như thế, từ cách chế mủ, chọn màu sơn, chọn hình vẽ, đến lên đồ chơi sao cho hài hòa...

------còn tiếp-------
  2. phamsontung

phamsontung Thành viên rất tích cực

Phải nói là đẹp quá!