1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sóng biển........gửi anh!

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Sài gòn (HCMCC - SAIGON Club)' bởi muadongxua, 03/04/2005.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. lehieuthuong

lehieuthuong Thành viên mới

2. lehieuthuong

Nhớ cái lạnh đêm mùa đông phương bắc. Rét cắt da cắt thịt vẫn bon chen ra đường. Rúc đầu vào lưng ai đó phía trước để tránh những giọt mưa phùn quất vào mặt... Một cảm giác dịu êm... Ngồi vào góc quán nhỏ gọi ly nước mía nóng còn đang bốc khói... Vị thơm dịu ngọt của mía quyện lẫn nồng ấm của gừng cay sao mà dễ chịu đến thế... Xa mùa đông... Bỏ lại người cùng mùa đông nơi ấy.... Em đi đến cái nơi chỉ có nắng và mưa... Chỉ có mình em... Cát bụi... Để gió cuốn đi...
  3. nhietmacsinh

nhietmacsinh Thành viên mới

Nhớ cái lành lạnh, sương khuya Bắc hà phủ mát cả tâm hồn
    Ta chở em... Một vòng tay ôm
    Hành thành đẹp nhất lần xưa...
  4. nhietmacsinh

nhietmacsinh Thành viên mới

À, hơi xúc động nên gõ nhanh xíu...
    Là "Hà thành" nhắn!
  5. lehieuthuong

Em ích kỷ lắm! Em biết vậy mà sao vẫn ko thể vượt qua được. Em vẫn đề cao cái tôi của bản thân mình, vẫn ko thể dẹp bỏ được những định kiến, những vướng mắc do chính em tạo ra.... Hãy tha thứ cho em nếu 1 ngày em sẽ làm tổn thương anh
  6. muadongxua

muadongxua Thành viên mới

Mình nhớ biển quá, lâu rồi không đi biển, kể ra cũng đã gần 1 năm. Nhớ năm ngoái, khi đính hôn xong, có cùng gia đình và chồng đi biển và từ đó đến giờ...
    Nhớ biển quá!
    Thời gian vẫn cứ âm thầm qua đi. Đôi khi giật mình nhìn lại mình còn thấy ngỡ ngàng. Lấy chồng rồi, mình cũng mất đi những lãng đãng...Chỉ mong sẽ không mất hẳn, chỉ mong...
  7. muadongxua

Mùa mưa đến rồi ư? Đúng hay sai mà sao trời còn oi quá thế này? Mình thật sự thấy không ổn, bởi hình như mình căng thẳng quá. Phải chăng nhiều việc để lo, nhiều việc để suy nghĩ.
    Mình giờ đây không còn thong dong như biển. Mình bận bịu với nhiều việc không tên, nhiều việc không biết phải diển tả thế nào. Mình thèm được thong dong, thèm đi ra biển.
  8. muadongxua

Mong nhanh nhanh đến tháng 6. Mong em nhanh nhanh về nghỉ hè để cả nhà làm 1 chuyến đi biển, nhớ biển lắm rồi.
    Dạo này cuộc sống bình lặng hơn, mình cũng đỡ căng thẳng hơn. Lấy chồng rồi, mọi thứ không còn hoàn toàn theo ý mình nữa...
  9. muadongxua

Vào mùa mưa thật rồi. Chồng đi làm về bị té xe nữa. Sao anh cứ phải làm cho em lo như thế hả anh?
    Mình xem phim, thấy một nhân vật trong phim nói là nhớ chồng, không ngủ được vì không có tay chồng để gối. Hơi xấu hổ nhưng hình như mình cũng thế....
    Đã gần 1 năm rồi không đi biển, nhớ biển quá đi mất. Sáng nay tình cờ xem được hình mấy anh chị trong cơ quan đi chơi biển, thấy thèm quá. Nhưng mình cũng sắp được đi rồi còn gì...lần này sẽ lại cùng anh và cả gia đình đi biển...mong quá.
    Và một kế hoạch cho tháng 12 nữa....
  10. J.C

J.C Thành viên mới

Ước một điều, hãy tan ra thành sóng nhỏ
    Giữa biển cả, giữa bao la và bão tố
    Ước một điều, hãy tan ra thành muôn sóng
    Để ngàn năm mãi yêu thương vỗ bờ