1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

sông hương - Huế ,

Chủ đề trong 'Huế' bởi env, 21/01/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Grand_amour

Grand_amour Thành viên quen thuộc

pphai noi la Hue rat dep chu, ai dat chu de"hoi dep" la sai toet! HIc. chua mot lan vao Hue ...buon qua. Ai thuong toi khong nao, ke cho toi doi dieu ve Hue nua di!!!
    Alliance2403
  2. Crusader

Crusader Thành viên quen thuộc

hic hic...... buồn quá! bi đát quá!!!?!? các bác làm tui hết muốn thăm lại Huế nữa rồi!
    I LOVE REAL MADRID
  3. gallivant

gallivant Thành viên quen thuộc

Các bác biết sông Hương đẹp nhất khi nào không? Có ai được ngồi trên thuyền nghe con gái Huế hát nhạc Trịnh chưa? Ho ho, hay quên chết luôn. Bác nào đứng trên gò Vọng Cảnh lúc chiều tối, nhìn sông Hương mà nghe bài "Chiều trên quê hương tôi" chưa, xời ơi, mỹ mãn không còn rì để nói. Sông Hương mềm mại, nước chảy nhẹ nhàng, trong vắt cứ thế từ từ hoà với biển ở phá Tam Giang (?, sozzi lâu rùi không nhớ). Nhiều lúc cứ ngỡ như sông Hương hay chính là con gái Huế vậy, lơ mơ là chết chìm lúc nào không hay.
    Ôi, biết đến bao giờ ta mới gặp lại em, hỡi người con gái Huế năm xưa.
    Do you know where you're going to?​
  4. env

env Thành viên quen thuộc

Cái bác Grand_amour này thiệt tình , đúng là mắt mũi tèm nhèm , tui ghi là "hơi bị" đẹp nghĩa là RẤT ĐẸP , từ đó bọn học sinh tụi tui hay xài hồi còn học cấp 3 ở Huế
    bác có cần vào Huế nghiện cứu từ ngữ 1 khoá không hử ?

Env
  5. khoai_tay_chien

khoai_tay_chien Thành viên rất tích cực

he he he, Hùng ơi, mày thông cảm , bác Lâm là người "Hà Lội" , bác ấy chưa biết về Huế nhiều đâu , đừng trách bác ấy... Nếu như năm nay em trượt Tốt nghiệp , em xin làm chân guider Huế cho các bác hà Nội , OK ?? híc híc ,chỉ tiếc 1 điều là khi Festival diễn ra thì em lại đang thi Tốt nghiệp ....

Em trở về đúng nghĩa trái tim em
    Là máu thịt đời thường ai chẳng có
    Cũng ngừng đập khi cuộc đời không còn nữa
    Nhưng cũng biết yêu anh cả khi chết đi rồi...
  6. env

env Thành viên quen thuộc

úi dào , cái anh khoai tây bây giờ còn bày đặt thơ thẩn nữa , hichic , mọi người bây giờ sao tâm hồn lai láng thế !?!
    Env
  7. Grand_amour

Bac gallivant nghe chung am hieu ve HUe ghe ha, chac duoc "co be" Hue nao "phim " bai hay sao ma viet hay the...nghe bac viet ma em muon vao Hue qua.
    Bac env thong cam...co khi em phai theo loi khuyen cua bac vay...nghe con gai Hue quen sau luon thich lam....em tinh nguyen vao do hoc mot khoa ngon ngu vay
    Eh Viet , chuc chu khong phai lam...guider cho bon toi...lam tot nghiep cho tot roi vao Hue ngam Song HUOng nui Ngu....va ca con gai Hue nua....an am thuc Hue nua...doc bai cua chu toi phat them roi day....
    Alliance2403
  8. gallivant

gallivant Thành viên quen thuộc

Hic, bác grand_amour chỉ được cái nói đúng, em đúng là có "tình iêu bao la" với Huế nói chung và con gái Huế nói riêng đó. Hị hị, chứ thiếu mấy thứ đó thì cảnh đẹp, món ăn ngon tới đâu cũng vứt, bác à. Dưng mà em thấy cái box này hẻo quá đi mất, toàn người chưa đến Huế nên chả viết được rì mấy. Cũng thông cảm dưng vẫn bùn, hic.
    Phát biểu thêm tí cảm tưởng về sông Hương cho vui vẻ nhá, chả phải em nào gà đâu ạ, chỉ vì, hic, trót phải lòng người ta nên, hic, được chắp cánh thui.
    Vầng, cái nhận xét của em rằng sông Hương như con gái Huế đúng chả sai. Bình thường nó đẹp và hiền hoà dã man, ấy thế lơ mơ vào mùa mưa lũ thì, hic, ngập lụt kinh người, chết như chơi. Con gái Huế cũng vậy đó, thế mới có người "chết chìm chết nổi" chứ. [:|]
    Cái hôm đầu tiên em đến Huế được cậu bạn thổ dân dẫn đi uống rượu bên bờ sông Hương, toàn đực rựa với nhau nên nhìn sông Hương - phẳng lặng, bình yên, ánh đèn từ cầu Tràng Tiền xa xa hắt xuống mặt nước, sóng thì vỗ chậm rãi, nhẹ nhàng - thật chả khác rì hồ Tây nhà mình cả, lại nhớ HN mí chết. Dưng mà mấy hôm sau, khi mà có con gái Huế đi chơi cùng thì, hic, chả còn chút HN nào nữa, hic. Bác nào buổi tối ngồi bãi cỏ bên sông Hương, ngắm trăng và nghe con gái Huế hát cho nghe chưa, hic hic, chả biết là tiếng hát hay là gió thoảng nữa, chả biết người hay là trăng nữa, còn mình thì như không tồn tại luôn .... hic
    Đấy, chút lòng mề em lôi ra được một đoạn. Có chút kinh nghiệm rằng bác nào muốn thực sự cảm nhận Huế thì hãy tìm đến sông Hương và đặc biệt là con gái Huế, hì hì, sẽ chẳng bao giờ phải hối tiếc đâu ạ.
    Do you know where you're going to?​
  9. khoai_tay_chien

khoai_tay_chien Thành viên rất tích cực

híc híc, env_2 ơi, tao có làm thơ đâu ??? Đấy là thơ của Xuân Quỳnh đấy chứ ??? Đoạn cuối của bài thơ "Tự hát" đấy chứ ???
    - - - - - - - - - - -
    [b T u t o r & C . i . F [/B]
    - - - - - - - - - - -
  10. Grand_amour

gallivant than men. Nghe bac ke ,xem chung chac bac cung tot nghiep truong viet van Nguyen Du day, hic....nghe ma phat them, bac con co may man vao Hue de duoc thuong thuc trang tren song Huong, nghe giong con gai Hue, em day chua mot lan gap mat du chi lay mot nguoi, nhung thinh thoang nghe may bai hat ve Hue qua that y nhu bac noi, sao Hue dep, tho mong va tram tu the. Xin hua voi .....chinh minh, tu nay den....cuoi doi se mot lan vao Hue choi, de thuong thuc nhung cai bac vua noi....cao xa hon co le em xin cai "ho khau " o trong do, khong biet co co gai Hue nao chap nhan khong nhi!!!!!!!!Cau troi cho con se co mot "em " Hue vao day doc duoc nhung dong nay!!!!!!1Amen
    Alliance2403