1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sống một mình

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi tinhdi77, 13/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tinhdi77

tinhdi77 Thành viên mới

Sống một mình

Bò được lên đến phòng, mở cửa vào trong, chốt cửa, vứt túi xuống đất, nằm uỵch xuống giường và......tất tả khóc. Cảm giác cô đơn đến cùng cực. 7 tháng rồi, nhưng chưa hôm nào có tâm trạng thế này. Hôm nay mới nếm trọn được nỗi buồn khi sống một mình.Hồi mới ra "ở riêng", chẳng thấy gì, thế mà giờ càng ngày càng thấy trống vắng. Hay có lẽ vì...... Sẽ tiếp tục thế nào đây hả ta ơi?
  2. dauxua252

dauxua252 Thành viên mới

..........sẽ tiếp tục với những bữa ăn ko chờ ai và cũng ko ai chờ. sẽ đi về lúc nào tuỳ ý. sẽ sốt nóng ran nằm trong phòng nước mắt chảy và chỉ biết nhấc điện thoại gọi cho cô bạn thân: mày đến mua tao viên thuốc với. tối thứ 7 online hoặc vác đống ĐV về xem thâu đêm. thỉnh thoảng ra chợ mua ít thịt về nấu mì tôm. và 1 bó hoa để chia làm 2 lọ cắm tung tẩy. điận thoại lúc nào cũng hết tiền vì tình trang buôn sms quá nhiều. và cứ thế đơn độc và 1 mình.........sống........tồn tại. chẳng biết bao giờ thoát...............híc..
  3. kenh2208

kenh2208 Thành viên mới

đã đến lúc bạn thấy thèm muốn cái cảm giác yêu thương và được yêu thương
    Tại sao kô ra ngoài để tìm kiếm một ai đó để bạn yêu thương và được yêu thương
    Sống 1 mình như vậy dễ stress lắm
  4. autumnriver_hn

autumnriver_hn Thành viên mới

Phải tìm một ai đó thôi bạn ơi. Không thể sống cô đơn mãi như thế được. Dễ bị stress và trầm cảm lắm đấy. Trước mắt hãy tìm cách tự làm cho mình vui, tự làm cho mình bận rộn với những việc lặt vặt trong nhà mà mình yêu thích (không phải là bận rộn với công việc đâu nhá, sẽ stress thêm đấy).
  5. dungwind

dungwind Thành viên mới

Ha ha ha lập thành hội đưa ra những nguyên tắc chung cho toàn hội, nố giống 1 tổ chức ví dụ:
    - hội viên họp mặt tại cố định 1 quán cà phê nào đó, (tiền tự thanh toán )
    - không nghiện ngập chất gây nghiện như ma tuý, rựu v.v.
    - luôn luôn sẳng sàng có mặt khi hội viện không tự xoay sở được , như ốm đau, tai nạn, hoạn nạn
    - về an ninh của hội thì hội tự bàn tiếp .... tôi giúp các bán ý kiến đó, chứ tôi không ở gần các bạn. ha ha ha.
  6. Lan_than

Lan_than Thành viên mới Đang bị khóa

Sống một mình thật tiện,
    1. Ko phải tranh giành TV với ai
    2. Thích nghe nhạc gì thì nghe
    3. Muốn nhảy nhót kiểu gì tùy thích
    4. Ko bị ai nhắc nhở dọn dẹp nhà cửa, hay nhòm ngó đống quần áo để từ 2 tuần trước
    5. Ăn uống tùy thích, ko phải nấu cơm, rửa bát cho ai
    v..v...
    Sống một mình thật ko tiện,
    nhiều khi thê thảm ko ngờ
    mà thôi nghĩ đến lại muốn rồi
    ra ngoài kiếm người sống chung đây
  7. hakhoai_BKHN

hakhoai_BKHN Thành viên mới

Ở với gia đình mãi mà không lấy được vợ. Đang định ra ở riêng cho thay đổi hòng sớm có người đưa đi đón về thì đọc được topic này. Suýt ngất
    Không hiểu ở riêng thì phải chuẩn bị những hành trang và tinh thần gì. Mọi người có kinh nghiệm share cho người khác với ...
  8. missoliver

missoliver Thành viên mới

Đúng là sống 1 mình thấy thật cô đơn nhưng khi sống chung bạn cũng có cảm giác không khá hơn đâu.Mỗi hoàn cảnh có 1 cái hay cái dở mà,biết cân đối nó sẽ tốt cho chúng ta.Bây giờ bạn sống 1 mình rối sẽ đến lúc bạn có thể so sánh và cảm nhận khi sống chung cùng ai đó.Rồi mọi thứ sẽ qua mà.
  9. working_girl

working_girl Thành viên mới

tớ thích sống một mình lém... suốt ngày bị bố mẹ đè nén chèn ép, tức lòi mắt ... tự do muôn năm.......
  10. yeumaudo

yeumaudo Thành viên rất tích cực

Sống một mình nhiều khi cũng thấy thú vị đấy chứ, làm gì phải căng thẳng vậy bạn. Quan trọng là bạn xậy dựng cuộc sống như thế nào, và nhìn nhận nó ở một khía cạnh tích cực hơn thôi.
    Chúc bạn tìm được niềm vui trong cuộc sống một mình và tiến tới tìm thêm mình nữa để sống cùng nha.