1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sống một mình

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi tinhdi77, 13/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thanhthuyV

thanhthuyV Thành viên mới

Năm thứ 1, đang ở tập thể thì muốn ra ngoài tự lập, muốn ở 1 mình nhưng lại ko đủ can đảm.
    3 năm còn lại sống với chị.
    Học kì 2 năm thứ 4 thì chị chuyển ra ngoài ( chắc lại mình hơi lập dị - ai đó bảo thế, nhưng ko phải thế mà ). Vậy là sống 1 mình, cho đến bây giờ, tốt nghiệp ra trường.
    Sống 1 mình thật thoải mái, tha hồ tự do hoành hành, tự do bay nhảy, tự do làm những gì mình thích... Lúc đầu kể hơi buồn, nhưng rồi lại quen rồi, giờ chẳng muốn ai ở cùng nữa, chỉ thích sống độc thân mãi thế này thôi.
    Nói là ở 1 mình nhưng thật ra thì thi thoảng bọn bạn vẫn ghé tới chơi, ngủ lại cùng đỡ buồn, bọn nó bảo nhà mình là nhà tụ tập, nhiều dân vô gia cư, hic...hic...
    Còn bây giờ thì sao nhỉ? bố mẹ kêu ầm ầm là về nhà, đi dạy, bỏ lại nơi đô thị phồn hoa, tấp nập, ko còn cảnh đc tự do nữa, về nhà mà.
    Thôi thì tất cả vì cái mà người ta gọi là sự nghiệp, từ bỏ những thú vui trước mắt vậy.
    Hết quãng thời gian sống độc thân. à mà ko, nếu ko lấy chồng thì vẫn sống độc thân thật.
  2. xuayxuay

xuayxuay Thành viên mới

Phản đối sống một mình
    Sống là phải có đồng đội
  3. Hybrid

Hybrid Thành viên mới

Sống một mình
    Người nói thương lắm, vất vả quá ...
    Thế mà ... vẫn đang sống một mình đấy thôi.
    8 tiếng ở cơ quan
    1 tiếng ở ngoài đường
    8 tiếng ngủ ( tối thiểu )
    2 tiếng xem tivi or ol
    2 tiếng ăn và rửa bát
    Còn có 3 tiếng để làm việc khác
    Ai mà hok có lúc buồn chán, bức xúc... Ở chung hay ở riêng cũng thế thôi.
  4. emyeuanh_chutchut

emyeuanh_chutchut Thành viên quen thuộc

2000 - 2008 một mình .. Sống cuộc sống xa nhà
  5. linathanh

linathanh Thành viên mới

MÌnh thì chả bao giờ được sống 1 mình, cú thế chứ.
    từ ngày học pt xong lên Hn ôn thi đã ở với hcị gái, đỗ ĐH ở với anh trai, học năm thứ 2 thêm thằng em trai.từ đó đến nay lúc nào cũng ở với 2 tiền đạo ấy, chả làm ăn gì được.Hôm nào mún đi chơi lại phải đi chợ, nấu sãn thức ăn để đó hoặc ko kịp nấu thì phải ghi ra 1 tờ giấy cái nào nấu với cái nào, món nào ăn trưa, món nào ăn tối, bạn bè bảo tớ như ngưòi có con mọn...., 28 tuổi đến nơi mà đi chơi chỉ 10h-max nhất là 11h có mặt ở nhà.
    ước mơ được sống 1 mình từ khi còn là SV, ở 1 mình thích làm gì thì làm, ăn gì thì ăn, chơi gì thì chơi...
    Kiểu này chả bào giờ được sống 1` mình, vì kiểu gì cũng lấy chồng, cơ mà chưa có ai lấy....., vừa mún sống 1 mình vừa muốn vui vẻ vì thực ra em cũng rất sợ cô đơn.
  6. dreathknightinlove

dreathknightinlove Thành viên rất tích cực

Đek bao giờ phải sống 1 mình và cũng đek thích sống 1 mình, nhưng nhiều lúc vẫn thấy cô độc ---> càng sợ sự cô độc
  7. Cobalt

Cobalt Thành viên quen thuộc

Lại được những ngày sống một mình. Chả biết sẽ ăn ngủ thế nào hay lại tùy tiện, ngủ ngày thức đêm và ăn uống thì cũng tùy hứng. Cái vấn đề sau ăn cũng là cả vấn đề, cứ chất chồng lên khi nào đầy bồn rửa thì mới thò tay vào, hị hị... may mà còn có cái máy giặt chứ không thì, hi hi... Kể ra thì cũng lười nhưng mà lại tự động viên là chả có mấy khi thế, thôi thì lười một tý, lôi thôi một tý cũng đươc, chỉ vài ngày thôi mà.
  8. lycan

lycan Thành viên mới

Ôi , đừng ở 1 mình, hum nay tớ phải ở nhà 1 mình mà buồn thúi ruột , chỉ có ngủ và ol , hic , bùn lắm .
  9. ACLiverReal

ACLiverReal Thành viên mới

Có một mình thì phải ở một mình chứ sao, làm sao kiếm được 2 mình bây giờ.
    Chán thì ra ngoài cà phê cà pháo đê.
  10. Feeling_Feeling

Feeling_Feeling Thành viên mới

Cảm thấy tương đối thoải mái, tự do, không bị ai quấy rầy, không bị ảnh hưởng khi muốn làm một cái gì đó.. đồ đạc không bị xáo trộn vì chỉ có mình để nó ở đâu thì nó vẫn đấy. Tóm lại là một cuộc sống độc lập tự do. Nếu như không kiếm được một người đủ cảm thấy thoải mái hơn thì cứ thế này cũng sướng. Hiện tại chưa nghĩ ra kiểu gì thú hơn.