1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sống một mình

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi tinhdi77, 13/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. HoabanglangNB

HoabanglangNB Thành viên mới

Thực ra thì trên đời này cái gì cũng có tính ...2 mặt cả.
    Độc lập, tự do ai mà không thoải mái. Sống một mình cực kỳ thoải mái, muốn thế nào cũng được, chẳng phải nhìn trước nghĩ sau gì.
    Tuy nhiên, có những lúc cảm giác cô đơn, trống vắng sẽ tìm đến, người bạn không mời này sẽ làm cho kẻ sống một mình dễ rơi vào trạng thái không bình thường...
    Mình thấy ý kiến của bạn là xác đáng lắm, "Để sống được một mình mà không tiêu cực, bi quan và lành mạnh là khó lắm".
    Dù sao cũng mong đừng ai sống một mình !
  2. hamchoi

hamchoi Thành viên mới

Tớ cũng đang thích sống một mình mà chưa được đây ,này
    Ông bà già không cho , hic
    Sống một mình tự do thoải mái biết bao nhiêu. chả bị ai quản về giờ giấc. Thỉnh thoảng chắc cũng hơi buồn tí nhưng mà tự do là trên hết, nhỉ các bác nhỉ ?
  3. nokia5510vn

nokia5510vn Thành viên quen thuộc

Con người thật mâu thuẫn, những người đang sống hạnh phúc bên gia đình thì lại đòi đc tự do, tự lập. Còn mình xa nhà gần chục năm nay thi lại luôn muốn đc sống bên gia đình. Đời đúng là rất dở nhưng vẫn phải niềm nở
  4. vqsktdt

vqsktdt Thành viên mới

Hê. Những ai đang sống nhiều mình thì thích ở 1 mình, còn ai đang sống 1 mình lại thích thêm mình. Chưa từng trải qua thì sẽ khó hiểu cảnh sống của nhau. Tự do muôn năm, tìm mãi mà chưa được.
  5. liu_tiu

liu_tiu Thành viên rất tích cực

Sống một mình chán lắm rồi, muốn lấy chồng lắm rồi
  6. Hayiunhaude

Hayiunhaude Thành viên mới

Tớ thích sống với bạn bè như thời sinh viên Chứ 1 mình lủi thủi cũng buồn lắm. NHỡ đang đêm đau ốm cũng khổ
    Tốt hơn hết nếu ko sống cùng gia đình thì nên có bạn bè hay anh chị em gì đó sống chung
  7. PP

PP Thành viên quen thuộc

Sống 1 mình cho đời nó thanh thản !​
  8. alibaba29_10

alibaba29_10 Thành viên quen thuộc

Nằm, thở dài. Công việc mới, vất vả khó nhọc, xa quê, xa gia đình, xa Bố Mẹ, ko ai lo...Miền đất lạ lẫm mọi thứ, bỡ ngỡ và lo lắng,chán nản. Từ nay tự mình lo lấy cuộc sống của mình, và còn phải phấn đấu vươn lên nữa. Xa Cha Mẹ rồi mới thấy, sao giờ đây cơm ăn, nước uống lại quan trọng đến vậy? thèm được ăn cơm, trò chuyện cùng gia đình biết bao nhiêu...hỡi ôi, đường đến thành công chật vật quá..!
  9. Lan_than

Lan_than Thành viên mới Đang bị khóa

Cách đây hơn 1 năm rồi, giờ thì ko ở 1 mình nữa, ăn cơm "gia đình" hàng ngày. Thời gian 1 mình hầu như ko có, thấy mình làm đc ít việc hơn, hình như hư hơn.
    Nhưng ít buồn hơn hẳn.
    Chẳng biết bao giờ mới có gia đình của mình, giờ cứ thấy mình bơ vơ, nhiều chỗ đi, ở, nhưng chẳng chỗ nào là gia đình.
  10. woshi_cimeixiang

woshi_cimeixiang Thành viên mới

Đã 7 tháng trôi qua, nhanh thật... cảm giác buồn thì hẳn rồi... nhưng muốn làm gì cũng được chẳng fiền tới ai