1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sống ở đâu tốt hơn? Hà Nội Hay Sài Gòn?

Chủ đề trong 'Public' bởi vitaminKiss, 02/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vitaminKiss

vitaminKiss Thành viên mới

Sống ở đâu tốt hơn? Hà Nội Hay Sài Gòn?

Em mới ra trường, bác em thì cứ bảo vào trong Nam làm, trong đấy có nhiều họ hàng, em thì muốn ở ngoài HN cho gần nhà. Theo các bác 1 sv mới ra trường như em, nếu nghĩ xa cho vợ con , tương lai của mình thì nên sống và làm việc ở đâu? sống lâu dài ý ạ? HN hay Sài Gòn?
  2. vietdoan2006

vietdoan2006 Thành viên mới Đang bị khóa

đợi em nửa tháng nữa vào SG check xem cuộc sốngnó thế nào rồi ta bàn tiếp nhá
    đùa tí chứ sống ở quê vẫn sướng nhất, cá nhân em ko thích HN tí nào,
  3. Googles

Googles Thành viên mới

ở SG dễ hơn HN, quan trọng là sống như thế nào thôi
  4. 2000tuoi

2000tuoi Thành viên mới

Muốn được thể hiện tài cán của mình một cách sòng phẳng thì vào Sài Gòn. Khí hậu ở đây thích hợp với người già. Nhưng hình như không tốt lắm cho răng. Người sống ở đây, răng rụng, hỏng nhiều khủng khiếp. Lớp da có vẻ nhanh lão hóa, mặt bị chảy xệ khá nhanh. Thí dụ khoảng da dưới mắt hay đọng thành túi, mắt nhanh sụp mí. Nếu là bạn trai thì mặt mũi khắc khổ nhanh. Nếu là bạn gái thì sống ở Sài Gòn mau xuống sắc.
    Ở Hà Nội thì môi trường công tác khá phức tạp. Nhưng bù lại da dẻ dễ đẹp, răng giữ được lâu.
  5. abc012

abc012 Thành viên mới

Cái topic này đang đúng với tâm trạng của iem... Hic... Em đang băn khoăn, lưạn chọn. Nếu làm ở HN, làm nhân viên thường với mức lương chính 4tr , gần bố mẹ, bạn bè.. Vào SG, làm sếp, lương chính 10 tr,có một số bạn bè thôi, ko họ hàng thân thích... Em phải quyết định chuyện này trong 1 tuần tới..... Các bác ném đá cho em tỉnh người với ợ
  6. bapcaii

bapcaii Thành viên mới

Chủ yếu là khả năng của em có thể làm việc được ở đâu?
    Nếu vào Nam thì có chắc là họ hàng em sẽ giúp đỡ em không?
    Nếu mãi vẫn không tự quyết định được thì viết ra giấy bốc thăm đi

7. Googles

Googles Thành viên mới

bác làm ở ngành Y tế ah sao đang nói về việc sống thì bác lại chuyển vấn đề qua sức khỏe thế bác chết cười, đuối hàng luôn, chắc bác đang nói về mấy bác làm nghề xe ôm hay làm thuê, công nhân ... chứ làm sếp hoặc công chức thì đâu đến nỗi như bác kể.....bác thử vào SG đi ra đg tầm 18h đến 24h xem, bác thấy chạnh lòng ngay, mức sống hiện h thật 0 ngờ.....
  8. Googles

Googles Thành viên mới

Câu trả lời là 10tr làm Sếp ở SG, quá đơn giản, đứng nghĩ đi làm là đi đày, chả nhẽ 1 năm 0 về đc 1 lần, lớn rồi chứ có phải bé bỏng gì đâu mà cần bú mớm
  9. vitaminKiss

vitaminKiss Thành viên mới

Xét về mọi mặt các bác nhé, về cuộc sống lâu dài: môi trường, khí hậu, vui chơi giải trí, nét văn hoá, con người, môi trường học tập của con cái sau này, đồ ăn, thức uống, ô nhiễm mt, trình độ dân trí.
    Em thì ko thích ở SG 1 điểm là nóng quanh năm, mưa nắng thất thường, và cuộc sống trong đó xô bồ và gấp gáp quá, chưa kể trong đó cũng bụi bặm và ô hợp hơn ở HN.
    HN được cái thanh thoát , tinh tế và trầm lắng hơn
  10. abc012

abc012 Thành viên mới

CV ngoài này em làm rất tốt. Cv trong ý thì em ko dám chắc lắm. Nhưng em cũng đủ tự tin. Mà chị Cải trong ý phải ko nhờ? Ko ở LĐ với Ngungu hay sao mà lai vãng ra tận đây