1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sống thử

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi cofitos82, 13/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cofitos82

cofitos82 Thành viên mới

Tears of pearls _ Savage Garden
    And we stare each other down like victims in the grind
    Probing all the weakness and hurt still left behind and we cry
    The tears of pearls
    We do it. Oh we do it.
    Is love really the tragedy the way you might describe?
    Or would a thousand lovers still leave you cold inside?
    Make you cry...
    These tears of pearls
    All these mixed emotions we keep locked away like stolen pearls
    Stolen pearl devotions we keep locked away from all the world
    Your kisses are like pearls, so different and so rare
    But anger stole the jewels away and love has left you bare,
    Made you cry...
    These tears of pearls
    Well I could be the tired joker pour my heart to get you in
    Sacrifice my happiness just so I could win
    Maybe cry...
    These tears of pearls
    All these mixed emotions we keep locked away like stolen pearls
    Stolen pearls devotions we keep locked away from all the world
    We twist and turn where angels burn
    Like fallen soldiers we will learn
    That once forgotten, twice removed
    Love will be the death...
    The death of your
  2. peacefulsea

peacefulsea Thành viên quen thuộc

Nói chung là mình không ủng hộ việc sống thử
  3. cofitos82

cofitos82 Thành viên mới

Ai cũng từng một hoặc nhiều lần trong đời bị thất tình.
    Kể cả những người bỏ người yêu hay bị người yêu bỏ. Bỏ người yêu thì có chủ động hơn, nhưng không vì thế mà đỡ đau khổ hay day dứt mối tình đã cùng mình vui buồn một thời.
    Ai khi bắt đầu một chuyện tình mới đều có chung một nỗi sợ hãi. Nỗi sợ hãi mơ hồ, rằng chuyện tình mình sẽ đi đến đâu? Cô gái ấy, anh chàng ấy có thực sự yêu mình không? Nếu mình cho hết tình yêu của mình thì anh ấy, cô ấy có thực xứng đáng với tình yêu ấy? Và rồi cô ấy hay anh ấy có ra đi như những người đã ra đi? Họ ngày xưa cũng thề thốt, cũng nói những lời ngọt ngào như thế? Và rồi, mình có lại đau khổ như mình từng đau khổ không???
    Tất cả những câu hỏi trên có thể chỉ xuất hiện trong thời gian đầu, nhưng cũng có thể nó sẽ dai dẳng trong suốt quá trình yêu tới tận lúc kết thúc mối tình đó để lại tiếp tục với những cuộc tình tiếp theo...
    Có những điều làm ta không yên, ta luôn luôn làm phép thử với người yêu hiện tại của mình. Đôi khi ta làm người ấy đau khổ, người ấy chờ đợi, người ấy thất vọng. Tất cả những phép thử ấy chỉ để chứng minh cho ta thấy rằng: à, có thể cô gái này, anh chàng này tốt hơn những người yêu trước đó của ta.
    Nhưng ta không biết rằng những phép thử của ta, có thể gây mệt mỏi, gây thất vọng, gây chán nản cho người yêu của mình. Có những người không chịu nổi bỏ đi. Ta lại kết luận rằng. À, anh chàng ấy, cô nàng ấy, thực ra giống hệt (những) người trước kia. Mà không biết rằng, chính mình giống hệt những người trước kia, bởi vì mình không tự tin vào mình, không tự tin vào người yêu mình, và tình yêu của mình thực sự vẫn không thắng được cái tôi của mình.
    Khi ta sợ tương lai, bởi vì ta ích kỷ ta sợ rằng ta sẽ đau khổ trong tương lai. Ta quyết định mù quáng rằng: ừ thì không ai biết được tương lai, vây hay chăng là ta quyết định chấm dứt luôn từ bây giờ. Chấm dứt luôn từ bây giờ thì tương lai ta không phải cố gắng, ta không phải mệt mỏi, ta không phải đau khổ. Ta cảm thấy thế tốt hơn cho cả hai.
    Nhưng thực ra là ta cảm thấy tốt hơn cho chính mình. Ta đã đầu hàng cái tôi lớn của mình.
    Có bao giờ ta tự hỏi, ta phải biết hy sinh, phải biết cố gắng vì người con gái, hay chàng trai đó để có thể sống bên người ấy mãi mãi. Để được nhìn thấy họ cười, để được chăm lo, để được săn sóc, để được vui niềm vui của họ để được chia sẻ những nỗi buồn mà họ gặp phải.
    Đã bao giờ ta biết chiến đấu vì hạnh phúc của chính ta?
    [nick]
    Được cofitos82 sửa chữa / chuyển vào 18:40 ngày 07/06/2009
  4. seaky55

seaky55 Thành viên mới

sorry vì không có chút gì thông cảm với chị nha! em chỉ thấy thế này: oh my God, đi làm kiếm được 5 triệu mà lại bỏ 1 triệu thuê người nấu nướng giặt giũ thật là đại gia quá. còn những chuyện chị kể trên này nè. chỉ là chuyện yêu nhau bình thường thôi. chị yên tâm đi. cái gì đến nó sẽ đến. tình yêu cần phải có gốc rễ mới bền lâu được. đấy là em nghĩ thế. he he đọc thêm một tẹo. giống như nhật kí của bà chị này quá. mình thì ghét đọc nhật kí người khác. cái nào vui nhộn thì thích thôi. ủy mị đọc chán chết.
    Được seaky55 sửa chữa / chuyển vào 13:26 ngày 07/06/2009
  5. mai_em

mai_em Thành viên mới

những dòng tâm sự hết sức chân thực.Đọc và thấy 1 fần giống con người em.Cuộc sống đúng là luôn đầy những mâu thuẫn.Nhưng luôn mong hạnh phúc sẽ mỉm cười w mỗi người chúng ta!
  6. foebell

foebell Thành viên quen thuộc

Đã 1 tháng rưỡi rồi bạn ko có bài viết nào mới nữa, ko biết là a ý đã vào thăm bạn lần 2 chưa và 2 bạn đã đi đến đâu rồi? Thích các bài viết của bạn quá, hôm nào rẽ ngang qua đây thì chia sẻ cho mọi người với nhé, có vẻ cũng khá nhiều người theo dõi câu chuyện của bạn .
    Hơn 1 tháng, thật khó để đoán đc chuyện gì đã xảy ra.........
  7. mua_hoa_quynh

mua_hoa_quynh Thành viên mới

Mình cũng chả ủng hộ việc sống thử.
  8. ngaygio86

ngaygio86 Thành viên mới

Đã lâu rồi ko thấy chị post bài, ko biết liệu có chuyện gì không vui ko?...Mong chị hạnh phúc!
  9. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Bài này rất hay và đúng. :)
    Ko biết bạn chủ topic dạo này thế nào, ko thấy post bài nữa.
  10. angeloflife

angeloflife Thành viên rất tích cực

Sống thử có nhiều khía cạnh, có người hiểu được, có người không hiểu được. Đây là vấn đề nhạy cảm mà. Tuy không ủng hộ, nhưng đừng trách móc, chỉ nên đóng góp ý kiến đây.
    Bạn kẹo này đang tâm sự, tớ cũng không dám nói gì, dù rất nhiều băn khoăn. Có điều thấy bạn bảo bạn hút thuốc thì khuyên bạn đừng hút nữa, cũng nên tập cho ng yêu bạn đừng hút. Hút thuốc thật sự không tốt cho sức khỏe đâu.