1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sống thử

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi cofitos82, 13/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cofitos82

cofitos82 Thành viên mới

Đã rất lâu rồi em không vào topic này, không phải vì em buồn.
    Em rất hạnh phúc, dù rằng giờ đây anh không còn ở cạnh em.
    Anh đã tới thăm, mình đã bên nhau tròn 1 tháng.
    Không hạnh phúc như em mong muốn nhưng những gì trải qua thật là khó quên.
    Cũng có cãi vã, cũng có hạnh phúc, cũng giận dỗi. Ôi, một tháng thật trôi qua mau quá.
    Và em bây giờ, cũng đã thoát khỏi bế tắc cũ. Em không còn luẩn quẩn với những rối ren đời thường.
    Em đã bay xa. Em bây giờ đang ******** nguyện viên. Đúng như những gì em mong muốn.
    Và em bây giờ đang ở một nơi mà em cảm thấy quen thuộc hơn là thành phố nơi em đang ở.
    Và em vẫn hút thuốc, dù rằng một cách tự nguyện có hút ít đi.
    Và em vẫn liên lạc với anh.
    Ôi, em muốn chia sẻ mọi thông tin với những ai đang quan tâm đến em.
    Cám ơn bạn nào đó đã gửi thư cho tớ, cảm ơn bạn nào đó đã vào đây đọc bài, các bạn chỉ cần đọc bài là tớ biết tớ còn được quan tâm, dù không ủng hộ hay là ủng hộ.
    -----------------------
    Anh ơi, sáng nay em nói chuyện với một bạn cùng nhà. Bạn ấy bảo, không lấy vợ, tới năm bạn ấy 50 tuổi bạn ấy sẽ mua một cái thuyền, kiếm một người đàn bà của riêng bạn ấy, và chu du suốt cuộc đời còn lại. Bạn ấy còn 14 năm nữa để đi tìm người đàn bà cho cuộc đời mình.
    Còn em, em còn 5 năm nữa để lang thang đây đó. Sau đó em sẽ sinh con.
    Bạn ấy hỏi, sao lại 5 năm nữa, sao lại sinh con????
    Một câu hỏi rất hay. Sao em lại phải sinh con anh nhỉ?
    Em không thích trẻ con, tới bây giờ em vẫn chưa đủ tự tin để nghĩ tới một đứa trẻ. Một gia đình của chính mình, một người đàn ông.
    Không hiểu sao trong cuộc đời phía trước của em, trong kế hoạch phía trước của em, không thấy có bóng hình anh. Có phải thế là đã yêu ít hơn, hay là đang quên???????
  2. khatinh295

khatinh295 Thành viên mới

Nếu cái thằng đấy nó lấy bạn làm Vợ thì coi như 30 năm kinh nghiệm sống của tớ bỏ vào sọt rác. Mà nó lấy cậu rồi, thì cái khái niệm cậu là người đàn bà duy nhất của hắn từ thời điểm hôn nhân cũng không bao giờ có. Bởi đơn giản, khi hắn nằm với một đứa con gái khác, hắn chẳng bao giờ thấy có lỗi với bạn cả............................................
    Xin lỗi đó là những suy nghĩ thật của mình, mình là một thằng đàn ông, và mình biết đàn ông nghĩ cái gì về đàn bà. ..................................
    Yêu đương chời bời thì không quan trọng, nhưng để lấy làm Vợ 99.99999% không chọn bạn.................
    Người chọn bạn có lẽ nằm trong phần trăm còn lại, những người đã một đời làm những chuyện này nọ, va vấp này nọ, họ cần một bến đỗ cho cuộc đời, và có lẽ họ chọn bạn.................
    Dẫu sao cũng mong bạn hạnh phúc, nếu có kiếp sau, hi vọng bạn không không sống như kiếp này......................
    Hết thời tuổi trẻ, bạn sẽ không còn những suy nghĩ như bây giờ bạn đang nghĩ đâu.......
    Hạnh phúc cho bạn.............đứa con gái hư
  3. linha10

linha10 Thành viên rất tích cực

Tôi không đồng ý một vài bạn nói rằng anh ta sẽ chọn bạn, hay không chọn bạn.
    Con người, nhất là trong tình yêu người ta sống với nhau bằng ân tình.Khi tất cả qua đi chỉ còn ân tình ở lại.
    Tôi đứng trên địa vị của một người, được lựa chọn làm vợ, nhìn về một người đã từng sống thử với chồng mình để nói.Người ta sống với nhau,chia ngọt sẻ bùi, thua thiệt tất nhiên về người con gái.Nhưng người con gái ấy có đuợc không? Có.Chắc chắn người con trai sẽ không bao giờ quên được những năm tháng đó.Mà không ai bắt được ng đó quên.Sâu thẳm trong tâm can con người không ai là không nhìn nhận một người đã từng chịu thua thiệt để mình được hạnh phúc/Tôi được lựa chọn làm vợ,cô ấy thì không, thì cũng chỉ bởi vì tôi phù hợp với vai trò người vợ.Vậy thôi.Mà đôi khi nếu tôi kém may mắn, tôi sẽ gặp phải 1 người chồng ở bên cạnh tôi nhưng nhớ nhung người cũ.Thế thì tôi cũng hi sinh, cô ấy cũng hi sinh, nhưng cả đời tôi không được yêu, còn cô ấy thì được!
    "cuộc đời có mấy mươi năm, muốn khóc hãy khóc, muốn cười hãy cười, nên yêu thì cứ yêu".Bạn đã được sống trọn với cảm xúc của mình, sẵn sàng mạo hiểm để được là chính mình, và đang thành công trong mại hiểm đó.Tôi ước được một lần như bạn. ( dù quá khứ của bạn tôi có vài nét không đồng tình)
    Chia sẻ!
  4. superhuman

superhuman Thành viên mới

Xin lỗi vì em không đọc lần lượt từng bài của chị, tại vì em đoán rằng chị và người ấy rồi sẽ chia tay. Đàn ông ích kỉ lắm, chị ạ.
    Em nghĩ chị nên quên đi và đi tìm cho mình một người yêu thương chị thật nhé!
  5. nghichnham

nghichnham Thành viên mới

Sao lắm bạn thích dạy đời thế nhỉ?
    Cofitos cứ viết tiếp đi. A thích cả 2 nhân vật.
  6. fanleehuy

fanleehuy Thành viên mới

Hãy làm những gì mình mong muốn, không phải tất cả là sai. Mình thích và cố gắng hết mình là trong lòng thấy thoải mái rồi.. Hãy là như thế.. không nên buồn.. Cuộc sống là gồm một phần như thế
  7. cofitos82

cofitos82 Thành viên mới

Mục tiêu của đời người là gì?
    Mục tiêu của 1 đời người đàn bà là gì?
    Nếu như bạn nào đó nói là: lấy chồng sinh con là mục tiêu của người đàn bà thì có thể em không thuộc về số đông ấy.
    Em thuộc về em, về cuộc sống của em. Em không muốn sống cuộc sống của người khác, không muốn phải làm cái mình cũng không hiểu tại sao lại là "PHẢI"
    Và giờ đây, em đã ở nơi em muốn ở. Làm công việc em muốn làm, sống cuộc sống như em mong muốn.
    Em không cảm thấy hối tiếc về bất cứ thứ gì.
    Vì, cái gì cũng có hai mặt, tốt và xấu.
    Em được làm việc, em được sống như em muốn và em không có anh bên cạnh. Nhưng em ổn, bởi vì em chấp nhận cái giá em phải trả.
    Cái gì cũng có giá của nó, nếu bạn chấp nhận và trả giá. Bạn sống thanh thản.
    Nếu cái giá quá lớn với những gì bạn có thể trả, bạn hối tiếc và bạn cảm thấy mình thất bại.
    Còn tôi, tôi đang hạnh phúc.
    À, bạn gì đó. Mình không quan tâm tới kinh nghiệm sống mấy chục năm của bạn. Nó đúng hay không là chuyện của bạn, không liên quan tới mình mấy.
    -----------------------------
    Vớ vẩn quá, mình không muốn trình bày thế này đâu.
  8. cofitos82

cofitos82 Thành viên mới

Ở nơi em đang ở, người dân còn nghèo khổ lắm.
    Nhà bằng đất hay rơm rạ rất nhiều, trẻ em nghèo xin ăn thì vô khối.
    Với họ, cái quan trọng là chiều nay có gì bỏ vào bụng. Ngày mai, bọn trẻ sẽ thế nào.
    Nhìn họ em thấy cái mình mất chỉ là hạt cát.
    Được cofitos82 sửa chữa / chuyển vào 22:31 ngày 14/09/2009
  9. cuong1102

cuong1102 Du lịch Moderator

Chiều nay vô tình xem trên tivi có chương trình nói về Sống thử, kẻ bình luận lọ, kẻ bình luận chai..., gớm lắm các bạn, chả thích bỏ xừ ra ấy chứ
    Topic này nhiều cái hay ho phết, giá mà...
  10. khatinh295

khatinh295 Thành viên mới

Nói thật là trong suy nghĩ của một thằng đàn ông, không ít thì nhiều trong cuộc đời cũng mong muốn có một người đàn bà, họ có thể đến, sống hết mình, làm những điều mình thích, và ra đi mà chẳng lo giằng buộc gì, nhưng cô gái hơi "hoang " một tí, đàn ông thường rất thích, và tớ không là ngoại lệ, tớ cũng ước gặp được người con gái như bạn, và rồi tớ lại ra đi, giống như thỉnh thoảng trong giấc mơ tớ thấy điều đó, mà thằng đàn ông nào cũng mơ cái giấc mơ ấy. Cậu là mẫu phụ nữ lý tưởng cho giấc mơ của những thằng đàn ông..........................
    Có điều cuộc đời không chỉ có những giấc mơ, người ta chỉ ngủ 8 tiếng một ngày..............
    Bạn thân mến, thực sư nói là đúng sai thì quả thực là vô cùng, điều quan trọng là dẫu sao trong tâm hồn bạn lúc này hạnh phúc là tốt rồi, cảm giác là điều quan trọng nhất mà con người có....................chúc mưng bạn................
    Mình lại tự hỏi, rồi 30 năm nữa cậu còn cái cảm giác này nữa không, và sự cô đơn liệu có bao trùm lên phần đời của bạn, thằng đàn ông này rồi thằng đàn ông khác sẽ cũng tìm đến bạn trong giây lát ..............như bạn nói ở trên là 1 tháng rồi nó lại ra đi...............sau này..............có còn là 1 tháng..............hay chỉ một tuần.............và rồi 1ngày.................và rồi khắc khoải trong chờ đợi. Hi vọng điều đó không xảy ra với bạn...................
    Bạn nói: Nếu mục đích cuộc đời của người đàn bà là lâý chồng và sinh con thì bạn không nằm trong số đó......................
    uh, một cái nhìn rất mới, và phá cách, mình hay nghe người ta nói
    Tinh yeu cua dan ong la su nghiep. Su nghiep cua dan ba la gia dinh
    có lẽ câu này sai rồi, chả quan trọng, quan trọng là ta là ta, là bản thân mình, hạnh phúc vì được là chính mình,. không mấy người giám sống như bạn....................
    Ngày mai thì chưa tới mà hôm qua thì xa rồi, sống tốt hôm nay là đc rồi, thấy vui vì bạn đang hạnh phúc, mong rằng topic của bạn sẽ không kết thúc với những điều bạn chưa xác định:
    Chẳng hiểu sao con đường phía trước em lại không thấy anh?
    Câu hỏi của bạn đấy, tìm cho mình câu trả lời đi nhé.................!

Hạnh phúc cho bạn,
    PS: Mình không có ý cay độc, chỉ để bạn thấy đại đa số đàn ông nhìn bạn như thế nào. Va cũng mong bạn được hạnh phúc. Chả quan trọng bạn nhỉ, cảm giác của mình là được rồi........................