1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sống trên đơ??i câ??n có một tấm lo??ng

Chủ đề trong 'Hoạt động xã hội.' bởi thanhbinh134, 13/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thanhbinh134

thanhbinh134 Thành viên mới

Sống trên đơ?i câ?n có một tấm lo?ng

Bạn của tôi, bạn đang được tới trường? Bạn đang được che chở, được yêu thương bởi gia đình?...
    Bạn là người Việt Nam, vậy bạn nghĩ gì khi bạn nhìn thấy bức ảnh trên? bạn có trăn trở, bạn có muốn được làm một điều gì đó như tôi?
    Lấy ý tưởng từ 1 trang web từ thiện của Trung Quốc, 4 sinh viên Việt Nam đã thành lập website http://dongmaulachong.com, khi tham gia vào website, bạn sẽ có thể làm từ thiện bằng chính kiến thức của mình
    Chắc bạn sẽ như tôi, sẽ rất hạnh phúc, rất vui và có cảm giác tự hào khi nhận được một tin nhắn thế này:
    Cảm ơn bạn, thanhbinh134,

Bạn đã quyên góp được 100.000 hạt gạo đầu tiên cho dongmaulachong! Chúng tôi sẽ dành tặng tất cả số gạo này cho những người nghèo khổ, những nạn nhân chất độc màu da cam, hay những em bé bất hạnh. Sẽ có rất nhiều người đang thầm cảm ơn những cố gắng của bạn, và chúng tôi luôn sát cánh cùng bạn để làm những điều thật ý nghĩa.

www.dongmaulachong.com
    Hãy chung tay góp những hạt gạo nhân ái cùng tôi. Từ thiện không phải việc của Tỉ phú, của doanh nhân, của Ca sĩ, diễn viên...mà tôi, bạn, tất cả chúng ta đều có thể làm. Hãy sẻ chia, ngay từ hôm nay...
    Hãy vào website http://dongmaulachong.com để tìm hểu cách thức tham gia nhé.
    Cá nhân tôi thấy khi tham gia vào dongmaulachong.com, tôi được rất nhiều, tất nhiên sẽ là được làm từ thiện rồi, nhưng ngoài ra tôi còn được bổ sung rất nhiều kiến thức trong tất cả các lĩnh vực nữa, vì cách thức của trang web là làm từ thiện bằng kiến thức mà. Rất hấp dẫn và thú vị phải không nào, vậy còn chần chừ gì nữa? Bắt đầu ngay thôi....
    Sống ở đời cần có một tấm lòng, để làm gì em biết không?....

Hafy tham gia nhé bạn , tôi post ba?i na?y không mang lợi ích cá nhân gi? nhưng bạn tham gia bạn đc rất nhiê?u đấy :)
  2. iudienbien

iudienbien Thành viên mới

Cho em nhờ topic của bác này vs
    Em đang quyên góp quần áo, sách báo, đồ dùng học tập cho trẻ em nghèo xã Núa Ngam, huyện Điện BIên Đông, tỉnh Điện Biên, bác nào ở HN có những đồ trên k dùng đến nữa thì cho em xin ná!
    pm em theo yh: thjenthan88
    or sdt 0977800288 để e đến lấy nha!!!
    THanks so much!
  3. lavanthang

lavanthang Thành viên mới

tôi có chút ít quần áo, sách vở muốn góp sức cùng bạn. Đề nghị bạn nói rõ hơn về chủng loại quần áo, sách vở có thể quyên góp: phải là quần áo trẻ con hay là quần áo gì cũng dc; sách vở chỉ bao gồm sách giáo khoa hay cả truyện tranh. Tôi có nhiều sách nhưng thường là các truyện, tiểu thuyết, sách chuyên ngành sợ rằng không phù hợp với việc học tập của các em.
    có gì liên lạc theo số mobile: 0904709293