1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sorry seems to be the hardest word...

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi Em_xau_xi, 13/08/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Em_xau_xi

Em_xau_xi Thành viên mới

Ngày...
    Đã 8 tháng. Thời gian trôi đi thật nhanh. Mình đã tìm lại được sự cân bằng trong cuộc sống. Hay mình không còn sự nồng nhiệt nữa, cái gì xảy ra cũng không còn làm cho mình suy sụp nhiều nữa. Có phải là nhờ anh và tình yêu của anh không? Có lẽ đó là một phần quan trọng. Mình phải cảm ơn anh nhiều. Đôi khi cảm giác cuộc sống giống như vòng xoáy, và những gì đã qua chỉ là một giấc mơ dài, tất cả đều không hiện hữu. Quá khứ vội vã đi qua, tương lai vội vã đến. Mình thì bị cuốn theo. Mình vẫn chưa làm chủ được cuộc sống của mình.
    Bây giờ là mùa hoa loa kèn nở. Chị vẫn thích hoa loa kèn mà. Chị đã có bầu được gần 10 tuần. Cháu của mình và T đấy. Nó chưa ra đời mà đã yêu quá đi thôi. Cả nhà ai cũng háo hức mong chờ, có khi còn háo hức hơn cả anh chị. Cũng buồn cười vì cái tật hay quá khích của mình. Đã mấy lần định mua hoa loa kèn mang lên cho chị, vậy mà cứ triền miên công việc, chẳng thứ 7 nào về được sớm để thực hiện cái dự định ấy. Thứ 7 nào cũng đi công tác. Và những tủn mủn vụn vặt của công việc vắt kiệt sức của mình...
    Mình có nên làm nghề này nữa không nhỉ. Mình vẫn yêu nghề lắm, có lẽ chưa bỏ được. Nhưng cũng mệt mỏi vì những toan tính. Mà buồn cười là đấy là toan tính của người khác chứ không phải của mình. Những cuộc gặp gỡ. Những nụ cười xã giao. Những cái bắt tay xã giao. Những câu nói xã giao. Những bữa cơm xã giao. Những con người ngồi trước mặt mình họ đang suy nghĩ gì? Họ là người như thế nào? Mình chỉ biết tất cả đều chung một điều: quá giàu và quá nhiều toan tính. Và còn gì nữa. Họ đang suy tính xem nên đối xử với đối tác như thế nào. Một sự lịch sự vừa phải, nhưng mỉa mai cũng vừa phải. Mình không biết họ cư xử đúng hay sai với sếp, bởi vì chính mình cũng không hiểu mình đang đi đúng hướng hay sai hướng. Sếp không đơn thuần là người thật thà như mình vẫn tưởng. Sếp cũng nhiều tham vọng. Sếp nói đó là gánh nặng mà tao phải gánh, nhưng thực tế thì nếu sếp không chọn, sếp không đạt được nó bằng mọi giá thì sếp đâu có phải mang cái gánh nặng ấy. Mình lại suy nghĩ nhiều quá rồi. Dù sao sếp cũng chỉ là một người ngoại quốc đấy tham vọng lập nghiệp ở Việt Nam, mà quyền lực và tiền bạc thì dễ làm người ta mờ mắt...
    Mình lại muốn trở lại đây vì có lẽ mình không biết làm thế nào là đúng, làm thế nào là sai, chỉ mong muốn không phải giữ những suy nghĩ ở trong lòng nữa. Cả tình yêu... Mình đang nghĩ gì thế nhỉ. Có lẽ cứ để mọi sự như nó vốn có và đừng suy nghĩ quá nhiều....