1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

SOS! Cách bảo quản + sử dụng canon 600d

Chủ đề trong 'Nghệ thuật Nhiếp ảnh' bởi lee_xis, 03/12/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lee_xis

lee_xis Thành viên mới

Em mới mua canon 600d, trước em toàn dùng máy du lịch nhưng h công việc yêu cầu nên em mua máy chuyên nghiệp --> kinh nghiệm sử dụng cũng như bảo quản, nhiếp ảnh của em gần như bằng 0

Anh/ chị/ bác nào có kinh nghiệm gì về bảo quản, sử dụng, cách chụp thì chỉ dạy giúp em với ạ, em đang sợ em ngu dốt + nhiệt tình = phá hoại lắm ạ!!!
    Vì sự sống còn của cái máy xin các bác giúp em với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! :((:((:((
  2. tokyo.cocoon

tokyo.cocoon Thành viên mới

Đừng dùng dây nối máy ảnh với máy tính nhiều (tốt nhất là đừng dùng). Không chĩa máy ảnh lên chụp mặt trời, nhất là trời trưa nắng. Không để máy ảnh dính nước hoặc hơi nước, có thể xài tủ chống ẩm. Tắt máy rồi mới rút thẻ nhớ. Sạc pin đầy để một lúc mới lắp vào máy. Quay phim ít thôi. Đây là những điều em biết, có gì sai mọi người sửa dùm. :-ss
  3. tiendungland

tiendungland Thành viên mới Đang bị khóa

ước mơ của mình là canon 600d...nếu bạn có thời gian nên đên trung tâm học một khóa ngắn hạn chựp hình..rất giúp cho bạn nhiều lắm.

1lonely Thành viên quen thuộc

Cũng đã vừa cho ra đi 1 em 600d để lên đời 60D... Một thời kỷ niệm với em này.
  5. phongtranvnn

phongtranvnn Thành viên tích cực

muốn đạt mức chuyên nghiệp thì bạn nên đi học thui, chứ học theo kiểu chia sẻ thì không chuyên nghiệp đâu bạn