1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

<SPAN style="FILTER: glow(color=navy); WIDTH: 300px; COLOR: white; TEXT-ALIGN: left">Tại sao mọi ngư

Chủ đề trong 'Tây Ban Nha' bởi wings, 28/02/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. wings

wings Thành viên rất tích cực

Tại sao mọi người không chọn tiếng Tây Ban Nha?

Nào các bác cho wings biết ý kiến của các bác về việc học tiếng Tây Ban Nha nhá.

Vì thấy box và số người học tiếng Tây Ban Nha quá ít nên Wings chỉ muốn hỏi : liệu nếu được lựa chọn thì bạn sẽ chọn tiếng Tây Ban Nha hay là 1 thứ tiếng khác?. Vì sao?.

Tiếng Tây Ban Nha luôn là lựa chọn thứ hai của Wings. Vì :

_ Có ít người học nên mình dễ kiếm được chỗ đứng và tạo vị thế khác với mọi nguơời. Phục vụ cho công việc.

_ Mình có năng khiếu về mấy thứ tiếng từ bảng chữ cái Latin (còn mấy chữ tượg hình thì...hơi khó ah..).

_ Cái thứ 3 là mình cũng thích học nó vì nó cũng là một trong những ngôn ngữ quốc tế được nhiều người dùng nhất.

Còn các bạn thì sao? Theo các bạn thì tại sao người ta lại không chọn tiếng Tây Ban Nha?
  2. vinci

vinci Thành viên quen thuộc

Ủng hộ bác Wings luôn.
    Lý do của mình là :
    1, tiếng anh được coi như Default, nghiễm nhiên phải có --&gt; Ngoại ngữ 2 sẽ giúp rất nhiều cho việc tìm được chỗ đứng trong XH.
    2, Chết mê chết mệt nền văn hoá Tây ban nha cũng như các nước latin, nồng nhiệt , bốc lửa và giàu tình cảm.La musica es muy bonita .
    3, 1 lần có gặp 1 anh chàng TBN, ko đẹp trai, răng thưa nhưng cực lỳ quyến rũ --&gt; ấn tượng đến giờ luôn --&gt; đi học để nói với chàng : Como olvidar tu sonrisa....(- Nunca te olvidare - E.Iglisias)
    4, Hợp với ngôn ngữ có bảng chữ cai Latino hơn là tiếng tượng hình,hic, giống bác Wings
    5, là vì thích, mà thích thì chẳng có lý do nào cả....
    Everyone need a shoulder to cry on ,everyone need a friend to rely..
  3. mars_venus

mars_venus Thành viên mới

Em học tiếng TÂY vi`
    1 No'' là ngôn ngữ qt được nhiều người sử dụng ( giống bac'' Wing )
    2Nó là ngôn ngữ hiếm ở VN-&gt; đồ độc
    3 Vì TA la thứ tiếng bắt buộc fải biết rồi. ( giống bác vinci)
    4 Vì nghe mấy bài hát tiếng Tây thấy hayhay.
    .......
    5 Vì năm ngoái khoa TBn lấy điểm thấp. Đăng ký vào đây cho no'' chắc ăn .........
  4. anhtung144

anhtung144 Thành viên mới

Mình cũng sẽ học tiếng TÂY khi sang Pháp.vì mình đã học tốt và thành thạo tiếng anh, và Tây Ban Nha là ngoại ngữ quan trọng đối với dân học truyền thông thông tin bọn mình.
  5. chinhnghia171

chinhnghia171 Thành viên mới

mình muốn khai phá những cái mới Ko muốn đi theo đường mòn.Thích nhất đó là làm những gì mình thích
  6. estrella

estrella Thành viên mới

Còn em học tiếng TBN vì trong nhà có người TBN, đi học từ năm lớp 8 nhưng đến lớp 10 thì nghỉ... thấy hơi phí nên quyết tâm thi vào khoa TBN để học tiếp
  7. virgo_moth

virgo_moth Thành viên mới

tớ học tiếng TBN vì:
    1/ Ở VN thứ tiếng này ko fổ biến lắm ---&gt; hàng độc. Tuy gặp khó khăn trong việc lùng sách và từ điển nhưng trên mạng thì vô số. Học tiếng TBN qua tiếng Anh cũng đâu có khó khăn gì.
    Vì là hàng độc nên nếu học tốt sẽ dễ tìm được 1 vị trí cho mình hơn.
    2/ Bảng chữ cái Latin dễ học, dễ đọc, dễ viết hơn mấy cái chữ tượng hình kia
    3/ tiếng TBN là 1 trong 6 ngôn ngữ chính thức của thế giới. tại sao ko? nếu tớ ko nhầm thì tiếng TBN đứng thứ 3 sau tiếng Anh và tiếng Pháp thì fải.
    4/ thích mấy cái bài hát tiếng TBN. Nhất là bài A puro Dolor trong fim 3 cô em gái của Venezuala.
    5/ 2 ngoại ngữ dễ kiếm việc hơn 1 ngoại ngữ.
    6/ Quen với 1 anh chàng người Peru. nên dù sao có sẽ có dịp để thực hành với người bản ngữ.
    7/ chỉ vì thoả mãn ý thích cá nhân
  8. giaminh555

giaminh555 Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Up cho bác nào cần ^^