1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

STREET FASHION STYLE all over the world (ĐẸP và XẤU ^_^)

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi thanhmaiq, 06/08/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. thanhmaiq

thanhmaiq Thành viên rất tích cực

Một thứ thời trang cao cấp quá, được sáng tạo quá đôi khi ko dễ nhìn...nhiều bộ chỉ hợp với trình diễn trên sàn catwalk rồi sau đó được cất giữ trong các bộ sưu tập hay cùng lắm là đuợc các sao diện lại trên thảm đỏ ...Trong cách nhìn của những loại như tớ, các kiểu dáng thời trang thực sự "sống" khi nó buớc được vào đời thuờng và đuợc mix lại theo các cách khác nhau....không một sàn diễn thời trang với những model nổi tiếng nào có thể sống động, đa dạng như những gì đuợc thể hiện trên phố qua phong cách ăn mặc của các "thuờng dân" ....Mỗi nơi, mỗi đất nuớc là một vẻ khác nhau....Ngay cả cùng một nơi cũng vậy, có nguời mặc rất thẩm mỹ, rất xì tai, nguợc lại cũng có nguời ăn mặc thật "xấu" vô cùng ....

Tớ sẽ xin góp những pic ở Nhật nơi tớ sống mà tớ sưu tầm đuợc và hi vọng các bạn cũng sẽ show cho mọi nguời style nơi bạn ở nhé . ..

Tớ yêu thích và thực sự nguỡng mộ style của các bạn Nhật trên phố, ko phải kiểu sành điệu "con hàng hiệu" mà là một sự phối hợp tinh tế đầy thẩm mỹ với cách mix đồ phóng khoáng từ kiểu dáng cho đến màu sắc- rất thoáng (ko phải lúc nào cũng nhăm nhăm tông xuyệt tông nhé)..cùng những phụ kiện, và các kiểu tóc tuyệt vời và make-up phù hợp đi kèm

Nói như vậy ko có nghĩa là tớ thích tất cả các kiểu mặc của các bạn Nhật, có những kiểu mà nhìn phát thôi là tớ thấy "khủng hoảng" vô cùng...khi nào có pic thì tớ cũng sẽ post cho mọi ngưòi xem (Loại này tính tỷ lệ thì rất ít và hiếm ở Nhật )

Bắt đầu với một kiểu mà tớ thích
    Bạn đầu tiên 26 tuổi

Chi tiết :

2. thanhmaiq

Tớ sẽ xin góp những pic ở Nhật nơi tớ sống mà tớ sưu tầm đuợc và hi vọng các bạn cũng sẽ show cho mọi nguời style nơi bạn ở nhé . ..
    [/quote]
    Tớ đang xin Mod đổi lại tên topic cho các bạn dễ post:
    Vậy các bạn có thể post pic của bất kỳ nơi nào mà bạn muốn (ưu tiên là pic nơi bạn sống )
    Cần phải nói thêm, các bạn có thể post cả street fashion style của các sao cũng đuợc..Dù gì đằng sau sự lộng lẫy trên thảm đỏ hay các bữa tiệc , sao cũng đời thuờng như chúng ta thôi ...
    Chỉ xin các bạn lưu ý giùm hộ tớ topic này chống chỉ định với các pic kiểu studio, pic chụp đồ dạ hội tiệc tùng nhé .... Xin post các pic đời thuờng kiểu trên phố, trong các khu shopping... thôi nhé
    Được thanhmaiq sửa chữa / chuyển vào 11:15 ngày 06/08/2009
  3. beige_red

beige_red Thành viên mới

E đóng góp 1 pic chụp ảnh ngày bình thường của hội em em ở sydney nhé.
    Hôm nay e lên facebook thấy gu ăn mặc ở aus rất cute, đơn giản mà xinh. phong cách có thể thấy rõ ràng nhất là laid back, mùa hè xỏ luôn thongs cho tiện, loẹt quà loẹt quẹt, tunic + leggings là ready ra đường. hihi mà e vẫn rất iu phong cách này ở úc. về nhà mọi người kêu nhìn rách nát quá, hok lịch.
    E search street fashion style của bọn aussie sau nhé. vì thực ra vnmese mình rất ít khi care đến accesorie đi kèm nên ko làm nổi bật cá tính lên nhiều. Aus thì khác, vòng vèo đủ kiểu mà nhìn vẫn rất chất.
    Ảnh đây ạ
    híc chẳng hiểu sao e ko úp được. máy toàn thông báo là script server time out ặc. giúp e với
  4. thanhmaiq

Quả là rất mệt với quan niệm và cách nhìn ở nhà ...còn nghe em kể chị cũng thấy thích rồi ... Chị post ngay cách post hình cho em đây, rồi em post nhanh pic cho chị xem nhé
    Em đừng up pic trực tiếp lên ttvnol vì mạng rất hay lỗi. Tốt nhất là up lên các web khác như photobucket.com (cần đăng ký account mất time một tí, nhưng bù lại nó có các chức năng resize pic hay cắt xén pic cho em)
    Dễ nhất là up pic lên tinypic.com vì đuợc dùng tự do, xong rồi lấy link có kèm code IMG để copy rồi dán vào cửa sổ bài em đang type.
    Còn nếu em muốn lấy link của pic từ web khác để về post lại ở đây, click chuột phải, vào properties để lấy link , rồi làm như sau:
    Tham khảo thêm cách ở đây:
    http://ttvnol.com/forum/lamdep/1158284/trang-55.ttvn
    Vớ đuợc cái pic nữ sinh PTTH Nhật trên đuờng phố: Các ẻm mặc đồng phục nhưng bộ đồ đã đuợc co kéo biến tuớng đi rất nhiều ...Hình như váy thì dài đến qua đầu gối tí tẹo, hoặc ai cao thì ngắn trên đầu gối tí thôi...thế mà đuợc các em mặc như này:
    Dẫu sao cũng cute & ***y, chỉ khổ lũ con trai học cùng, hoặc các vị đàn ông trên tầu điện (Ở Nhật tầu vào giờ cao điểm, rất đông và chật ...cả nhà cứ tuởng tượng trong một cái toa tầu có hai hàng ghế kê dọc theo chiều dài toa úp mặt vào nhau, chỗ trốnng ở giữa dành cho nguời đi lại và các hành khách ko có chỗ ngồi đứng, cảnh các ông đang ngồi trên ghế tầu bị một vài em nữ sinh ăn mặc như vậy đứng chắn ngay sát trưóc mặt, một tay với lên cái vòng treo ở phía trên để giữ thăng bằng, nhưng tàu mà đi nhanh và lắc thì cứ gọi là ....
    Một buổi chiều tối tớ đang ăn cơm ở nhà và xem tivi, thấy tin ông thầy phụ trách lưu học sinh truờng tớ bị cảnh sát bắt vì tội đụng chạm một nữ sinh trên tầu điện nơi ông đang đi công tác...ko khác gì sét đánh giữa trời quang..choáng!!!! ..Sáng hôm sau, ngay từ sáng sớm trên bảng tin của LHS đã có thư xin lỗi của thầy hiệu truởng về vụ việc này gửi đến cho các bạn LHS rồi, còn ông thấy kia sau đấy nhận quyết định buộc thôi việc
  5. tracyjack

tracyjack Thành viên mới

Thấy chị Mai mở topic thú vị em Tracy vào góp vui bang 1 cái pic o nơi e học hồi trước . Nơi này là thành fố cảng biển , vào mùa hè khách du lịch cũng như dân local ao at đổ ra biển chơi , sunbathe . Cái cảnh bãi biển mọi người mặc swimwear ra sao thì thôi e o post nữa vì bãi tắm nào tren the gioi vao mua he cha hot vi cac girl in bikini !!!
    Cái điều thú vị ở đây là người dân/tourist vào mùa hè đi lại trên đường fố, khu shopping center cũng vẫn mặc đồ boi rất thoải mái , các ong bà già có thể kín đáo hơn mặc đồ cover up nhẹ nhàng như quấn sarong , khoác sơ mi fanh cúc . Còn giới trẻ đa số họ mặc như cái ảnh dưới đây ,girls mac trên là bikini top , dưói mặc short jean và cứ thế lượn fố cho mát , trong ảnh này e còn vớ đưọc 1 guy mặc đúng chất England street : quần côn tụt hở nửa mông
    Bản thân Tracy cảm thây rất thoải mái , tu do voi beach style trong những ngày hè noi đây .
  6. promese

promese Thành viên mới

Có một hạn sạn làm hỏng món ăn ngon
    Cách đây mấy hôm em đi cắt tóc. Thực ra ko có gì để chê. Giữa trưa, tiệm vắng. Có mình em và bà chủ người Pháp. Tiệm đẹp, tóc người Pháp cắt thì..cũng đẹp, nhìn hiền nhưng vẫn model. Bà chủ thì ..khá đấy. Trên 50, tuổi này mới là tuổi ăn chơi của dân châu Âu nhé. Áo dai dây đen, quần Alibaba đen lụng thụng. Vòng cổ vòng tay toàn bạc đen, nhìn "nửa chính nửa tà", ấn tượng hơn bạc trắng.
    Thế nhưng, lúc madame vung cánh tay lên để tỉa tóc cho em thì một vùng lau lách tùm lum....
  7. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

Nàng này upload ảnh lên photobucket.com đi nha, rồi copy cái link IMG sang đây
    Mà nàng giống tớ quá, về việt nam thì mẹ bảo con mang mấy cái giẻ về làm gì vậy? Để bao giờ tớ chụp hình mọi người coi nhìn giống giẻ không
  8. beige_red

beige_red Thành viên mới

To Tracy: giống queensland lắm tracy ui. tớ đi lên 1 bus toàn bộ bus ăn mặctheo kiểu như thế này. mà chẳng soi nhau đâu, chỉ chực hóng ra biển,nhảy ùm xuống thoai.
    Chị Mai ơi e úp được rùi , thanksyou c nhé hehe

Được beige_red sửa chữa / chuyển vào 14:35 ngày 07/08/2009
    Được beige_red sửa chữa / chuyển vào 14:38 ngày 07/08/2009
    Được beige_red sửa chữa / chuyển vào 14:41 ngày 07/08/2009
  9. beige_red

beige_red Thành viên mới

E search mãi mà ko tìm được cái street chic nào của Aus. Đành phải nhảy ra street chic của Mẽo, có vài cái pic rất xinh, các bạn í mix match đồ cực cute nhé:
    denim short + áo kẻ sọc ngang đen trắng cơ bản, ai cũng có mà vẫn rất cute nhé ( bạn nào bít chỗ mua chỉ giùm tớ nhé, tớ lùng sục từ đầu hè mà ko ra)
    denim short típ + áo sơ mi----> bụi, cá tính, ứng dụng cao. mặc dư lày đi camping thíc nhỉ
    tớ đọc thấy các bạn rất thíc quần thụng thụng, ko bít đây có phải quần hot năm nay ko, tớ thấy mặc như này rất iu nhé, nếu quần hơi xuông xuông thụng thụng thì mặc áo fit một chút sẽ rất xinh luôn
    Màu áo quả thực là rất xinh luôn. nhìn như màu nước biển Đà nẵng vậy hihi
  10. thanhmaiq