1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

STREET FASHION STYLE all over the world (ĐẸP và XẤU ^_^)

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi thanhmaiq, 06/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. linhkhue3

linhkhue3 Thành viên mới

Hehe em thì có suy nghĩ vừa giống chị Mai vừa không giống
    Những bộ váy áo thời trang sàn diễn hãy để nó như là một giấc mơ của mỗi một người.

Em mường tượng nó cũng như bộ váy của nàng Lọ lem được bà tiên ban tặng mà cô gái nào trong đời cũng mong ước. Có thể cô ấy chỉ mặc một lần duy nhất trong đời đến dự một buổi dạ tiệc như nàng Lọ lem.
    Nhưng những khoảnh khắc đẹp và đặc biệt đó trong ký ức mỗi con người đều có giá trị rất riêng phải không chị Mai .
    Chị mai chắc hẳn biết người đàn ông rất đặc biệt này
    Em rất thích ông ta ...thích sự ngẫu hứng ,cách sáng tạo cả những ý tưởng của ông ta in dấu trên những thiết kế của mình.
    Ông ta là một nhà thiết kế thực sự như ta vẫn thường hình dung về một nhà thiết kế về tính cách về mẫu thiết kế ( hiểu cả theo nghĩa đen và nghĩa bóng )
    Ở ông ấy hội tụ nhiều sự mâu thuẫn nhưng nó lại kết hợp rất hài hoà với nhau.

Tài năng - sáng tạo - nhạy cảm - ngẫu hứng - lập dị ...nhưng đam mê không giới hạn

Hehe em thích thú nhìn các mẫu thiết kế của ông ý lắm nhé , vừa rất nghệ thuật vừa rất mới lạ

Và John Galliano cũng là một trong số ít những nhà thiết kế , nếu không để nói là duy nhất đưa dòng thời trang cao cấp đến với đường phố đến với đời thường đó chị Mai nhỉ.

Hihi các bạn Nhật đầy tính sáng tạo và ngẫu hứng với thời trang và các bạn trẻ Nhật có khả năng ( tài chính ) và cơ hội thể hiện mình qua trang phục
    Các bạn trẻ Việt Nam chưa thực sự quan tâm đến thời trang điều này phải xét về cả hai mặt của một vấn đề ng ( tiền bạc và sự hiểu biết ) nên chưa có cơ hội được thể hiện mình và quan tâm đến thời trang cho bản thân mình.
    Nói về thời trang đường Phố :
    Em thích Hà Nội ...thích thật sự nó như bức tranh nhiều màu sắc về thời trang cho dù nó có lộn nhộn nhưng thế nó mới thú vị.
    Như thế mới dễ sống vì mặc thế nào cũng là model cả .
    Cho dù bộ trang phục đó có mặc từ năm này qua năm khác ra ngoài đường hoặc đa phần mọi người nhìn ngắm cũng chẳng chê , sao mặc đồ lỗi model thế ...
    Chỉ có điều thời trang đường phố ở Hà Nội hơi quá "chợ " và không soi mói những gì không lịch sự lại rất bới móc những gì khác biệt .
    Ví dụ :
    Đàn ông cời trần mặc quần đùi ra ngoài đường phi xe máy ầm ầm
    Các bà -các mẹ -các cô -các chị mặc đồ ngủ ở nhà đi chợ nhăn nhúm ..không thấy phàn nàn gì
    Có phàn nàn thì số đông cũng nhiều và nói cũng chẳng thay đổi được .
    Nhưng ăn mặc sáng tạo lại rất hay bị bới móc,
    Chị Mai mà về thử cá tính đội một cái mũ phớt trên đầu là thu hút ánh mắt nhìn, và là đề tài để có nói rồi đấy
  2. beige_red

beige_red Thành viên mới

To C Mai: E thấy cách ăn mặc của tụi em em cutie thui. hihi còn tụi nó ko thíc mặc đồ rách lắm hhihi. Ảnh thứ 2 là celebrate 1 e graduation nên ăn mặc khá formal
    Pic chị post e Nhựt mặc váy xanh, phối boot và túi cùng màu da bò í hình như là đặc trưng của Jap style thì phải. Vì e đi chơi đâu gặp dân Nhật hay kết hợp kiểu đó. có hôm e đi hongkong trời nóng khủng khiếp vẫn thấy đi boot , vẫn thoải mái xì tai như thường. Nhìn cute lém ạ. Cũng kiểu kết hợp như thế nhé nhưng kết hợp thêm được military jacket mà vẫn cute, ko bị cứng chút nào :
    Tháng tới e có bạn sang Nhật chơi, lúc đó e hỏi c chút về chỗ shopping nhé tại Jap nhé.
    8 thêm chút thui ạ e đg save money ko đi chơi đâu hết để sang Nhật vào tháng 4 năm sau để xem hoa anh đào nở . Trên diễn đàn mình có nhiều bạn ở Nhựt, take pics bên hoa anh đào làm e đêm ngày thèm thuồng ặc ặc
    Được beige_red sửa chữa / chuyển vào 23:44 ngày 07/08/2009
  3. eikoda208

eikoda208 Thành viên mới

Đang chờ bạn up tiếp ảnh ạ. Thíc cái bạn váy áo hoa xanh tóa :::xXXXXXX
  4. promese

promese Thành viên mới

Em mạn phép quote lại cái ảnh mà linhkhue potst[​IMG]
    Chết mê chết mệt ạ. Nhất là cái áo nhung đuôi tôm thêu chỉ vàng.
    Mặc dù nó không phải thời trang đường phố.
    Chị Mai không thấy nó rất sang, tinh tế và cực kỳ tomboy sao. Cái sự nam tính của nó lại thêm một nét đẹp cho người phụ nữ.
    Em nhớ đọc đâu đó, người ta gọi tất cả những trang phục kiểu này băng một cái tên rất đẹp: phong cách Hoàng gia cấm vệ quân.
    Cách đâuy 3 năm em đã từng mua được một chiếc áo kiểu đàn ông quý tộc. Tất nhiên ko thể xịn và dài ngoằng như cái post trên. Màu xanh lam nóng viền chỉ đỏ rực( phối màu táo bạo).
    Trời âm độ, em mặc nó đi ra đường, vào quán bar( thành street fashion rồi nhé)....
    Đã có một người đàn ông tình cờ nhìn thấy, và tình cờ tha thiết ...
    Cái cơn say nắng ấy kéo dài đến tận bây giờ.
  5. thanhmaiq

thanhmaiq Thành viên rất tích cực

[purple]
    Hehe em thì có suy nghĩ vừa giống chị Mai vừa không giống
    Những bộ váy áo thời trang sàn diễn hãy để nó như là một giấc mơ của mỗi một người.

Em mường tượng nó cũng như bộ váy của nàng Lọ lem được bà tiên ban tặng mà cô gái nào trong đời cũng mong ước. Có thể cô ấy chỉ mặc một lần duy nhất trong đời đến dự một buổi dạ tiệc như nàng Lọ lem.
    Nhưng những khoảnh khắc đẹp và đặc biệt đó trong ký ức mỗi con người đều có giá trị rất riêng phải không chị Mai .
    John Galliano cũng là một trong số ít những nhà thiết kế , nếu không để nói là duy nhất đưa dòng thời trang cao cấp đến với đường phố đến với đời thường đó chị Mai nhỉ.[/i][/blue]
    [/QUOTE]
    Linh Khue & Promese:
    Về phần chị viết mà LK quote, chị ko bàn đến chuyện "giá trị" của thời trang cao cấp (TTCC), từ giá trị "tinh thần" như LK muốn nói cho đến thậm chí ngay cả giá trị "vật chất " kiểu như đắt hay rẻ vì nghĩ TTCC có giá trị thế nào thì hẳn mọi nguời đều biết, khỏi dài dòng...Tuy nhiên những bộ TTCC đấy nó "sống" theo cách rất riêng thiên về mặt "tinh thần" và rất "cao cấp" như đúng tên gọi của nó...Khi nói "các kiểu dáng thời trang thực sự "sống" khi nó buớc được vào đời thuờng và đuợc mix lại theo các cách khác nhau..>" tức là muốn nói về "khả năng dùng đuợc" trong thực tế cuộc sống sinh hoạt đời thuờng " của công chúng nhé
    Những bộ ko dễ nhìn theo cách nhìn là quần là áo ..là những bộ sáng tạo quá "trừu tượng" kiểu như này, nó như tác phẩm nghệ thuật thì đúng hơn (TTCC nhiều khi cũng cực kén nguời xem, ko phải ai cũng dễ bề thuởng thức đưọc nó....Khoản này có thể đem so sánh như nhạc giao huởng với nhạc pop bình dân vậy )
    Và nữa, chị ko nói "tất cả" TTCC đều ko thể ứng dụng cho thực tế đời thuờng ...Chị dùng những từ "đôi khi" và "nhiều bộ" cơ mà..
    Promese: : Bộ phong cách kiểu "Hoàng gia cấm vệ quân" của John Galliano chị cũng thấy đẹp chứ....Hình như thời nay, trên các con phố ở khu lâu đài Hoàng gia Anh, vẫn có các chú lính mặc như này và cuỡi ngựa đi thong dong tạo nên một vẻ đẹp rất cổ điển, rất quýt xờ tộc cho những đuờng phố ấy...Ai chứng kiến kể cho tớ với ...
    Với đời thuòng, thông dụng là kiểu mặc quần và bốt như vậy, nhưng trên ko phải là một cái áo đuôi tôm dài ngoằng như vậy, mà là kiểu như áo vest, bên trong đơn giản là chiếc áo sơ mi cho vào trong quần, có thể là loại bình thuòng nếu thích đơn giản, thích điệu thì dùng kiểu áo sơ mi cách điệu cao cổ chút, có viền bèo ở phần dọc theo khuy áo phía trên ngực, trông năng động mà vẫn rất xì tai
    À, em nói "Màu xanh lam nóng viền chỉ đỏ rực( phối màu táo bạo)" là "xanh lam" thế nào cơ ...thêm cái từ "nóng" vào là chị hình dung ko ra...
    Với màu xanh lam chàm, nhà mình có các bạn Dao đỏ phối cũng cực cá tính như này, chị kết cực ý
    beige_red:
    Ở Nhật bây giờ đang sale đợt cuối rồi, 1 tháng nữa thì trong các cửa hàng chỉ toàn đồ new arrival của "early auturm" thôi...ko dễ mua lắm đâu.
    Nói thế nhưng ko phải chỗ nào cũng đắt, có những khu cửa hàng cho nguời thu nhập thấp thì hàng dù nguyên giá nhưng cũng ko đắt đâu...Vấn đề là bạn em thích đồ gì thôi
    Được thanhmaiq sửa chữa / chuyển vào 09:17 ngày 08/08/2009
  6. linhkhue3

linhkhue3 Thành viên mới

Hehe chị mai ngắm nhìn mẫu này của John Galliano nhé Ông ấy là người phá vỡ đi rào cản là dòng thời trang cao câp không chỉ để trình diễn và cất dưới đáy tủ .
    Bộ này rất giống kiểu các bạn Nhật nhỉ
    Những bộ này nếu đơn giản khoản make up và chi tiết cầu kỳ trênnhững cái mũ thì sao không thể từ sàn catwalk bước xuống đường phố được chứ ???
    Hehe bộ này rất hay nhé, vừa nữ tính vừa cá tính , cái áo bò của ông ấy thiết kế rất chi là rườm rà, lại thêm cái váy hoa và đôi giày màu nổi thêm cái mũ tưởng như chẳng ăn dơ gì
    Thế mà nó lại hài hoà với nhau không bị khó chịu lại còn hấp dẫn mới lạ chứ ...
    Được linhkhue3 sửa chữa / chuyển vào 09:30 ngày 08/08/2009
  7. thanhmaiq

thanhmaiq Thành viên rất tích cực

CHị rất hay bị dính vào những vụ lạc đề do em bắt đầu...Đáng lẽ chỉ cần một bài post như lúc đầu của em khi ko hiểu ý chị nói thì ko sao....nhưng thêm bài sau là lại đi xa rồi đấy...
    Mục đích topic là thời trang trên phố, đừng post những pic những bộ đang được trình diễn bởi nguời mẫu trên sàn catwalk
    Nếu em thích post kiểu liên quan đến các bộ sưu tập của các nhà tạo mẫu thì em nên post pic nguời ta mặc trong đời thuờng theo kiểu street style truớc, rồi post pic giới thiệu đấy là một trong những đồ đuợc ông nọ bà kia thiết kế...ngưòi mẫu thì mặc như này...v v...
    p/s: Em lấy tin mấy bộ chị quote trên là TTCC của JG ở đâu thế, bẩu chị cái ?
    Dù rất đẹp, nhưng ai xếp nó là TTCC của JG thì chị ko biết nhưng chị nhìn nhiều bộ váy áo trong số đó cũng như những bộ trang phục đẹp theo chuẩn các nhà thiết kế tên tuổi thôi, nhiều bộ đúng là vẫn có thể mặc đưọc xuống phố, điển hình nhất là pic 1..Một số bộ khác nếu có gì "cao cấp" thì đó là những chiếc mũ tuyệt vời, nếu như bỏ nó đi thì đúng là chỉ còn lại chiếc váy "đẹp" theo chuẩn như chị nói trên
    Cho em xem một vài bộ, mặc dù có vài bộ chị ko cảm nhận đuợc bởi sự "***y" quá mức trên tầm nhận thức đưọc của chị ..nhưng rất nhiều bộ phải gọi là tác phẩm nghệ thuật mới xứng tầm (Trên tất cả những lí do về vật liệu, về design, về thao tác nhân công....TTCC thực sự khác những bộ cấp duới nó ở điểm này theo chị nghĩ
    http://www.vietmot.net/forum/f451/bst-c%E1%BB%A7-john-galliano-t%E1%BA%A1i-tu%E1%BA%A7n-185.html
    http://vietbao.vn/Van-hoa/Tuan-le-thoi-trang-cao-cap-Paris/40149783/108/
    Một bộ sưu tập năm nay trên video
    http://www.woopie.jp/video/watch/ccfab137813a2f51
    cuối cùng, bộ mới nhất mới đưọc trình diễn tháng 7 năm nay:
    http://www.vietmot.net/forum/f451/haute-couture-tr%E1%BB%9F-l%E1%BA%A1i-v%E1%BB%9Bi-bst-1058.html
    Cuối cùng: Chị ko có ý định nói thêm về TTCC và về khả năng "sử dụng" của nó trong đời thuờng vì lạc topic, nhưng để kết luận cho vụ này thì khẳng định lại lần nữa là chưa bao nghĩ và nói là "(Tất cả ) dòng TTCC chỉ để trình diễn và cất dưới đáy tủ ."
    Thế nhé, lần sau có post pic thì post theo chủ đề topic nhé, nếu có thể thì chụp cho chị pic phố phuờng HN giờ xem dân tình ăn mặc ra sao ...nhớ nhà quá
    Được thanhmaiq sửa chữa / chuyển vào 13:30 ngày 08/08/2009
  8. promese

promese Thành viên mới

Cái váy của mấy cô dân tộc Dao đỏ là lam chàm, lam rất nhẹ. Như màu hoa văn đồ sứ. Nhìn đẹp tự nhiên, hơi cổ cổ buồn buồn.
    Còn lam nóng thì đây [​IMG]
    Có người hình như còn gọi nó là màu xanh Phổ( màu xanh nước Đức). Dân châu Âu thì hay gọi là Royal blue.
    Nghe đã thấy hoành tráng, vì hoàng gia châu Âu thường hay choàng một băng lụa màu lam nóng hoặc đỏ rực qua người.
    Em lan man tí, riêng cái kết hợp lam nóng và đỏ rực là kết hợp kinh điển của quý tộc, cảnh sát và quân đội châu Âu. Rất nhiều nước dùng tông màu này cho quốc kỳ: Anh, Pháp, Hà Lan, Mỹ, Úc, New Zealand, Nga, và khu vực Hawaii
    Nó có sức thể hiện một cái gì cao sang, tự do, uy lực, mạnh mẽ..
  9. becoi9x

becoi9x Thành viên mới

e đang tìm cách trang điểm kiểu hàn vì thấy diễn viên hàn make up rất tự nhiên mà đẹp nữa
    mà k sao tìm đc
    các ss du học ở nhật thì văn hoá cũng có đôi chúttương đồng thì có thể sẻach cho e 1 vài web hướng dẫn cách trang điểm của hàn lẫn nhật đc k ạ
    thankss các ss nhìu :x :x