1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Streetlife - Lang thang khắp nơi - Đời gió cuốn theo cát bụi - và chúng ta ...

Chủ đề trong 'Nghệ thuật Nhiếp ảnh' bởi piero2, 03/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. piero2

piero2 Thành viên rất tích cực

Quyết tâm post ảnh qua link thử .
    Sóng đôi
  2. FloraAtDawn

FloraAtDawn Thành viên rất tích cực

hiện rồi Piero2 , nhưng yếu so với Piero2
    maturefh: cười cái gì, coi trong topic thùng rác này bộ lọc nó nghĩ 2 hình của tớ là rác và rất dễ chụp - chụp hỏng - nó chụp phát đc nè, hí hí
    http://www10.ttvnol.com/forum/nhiepanh/1013424.ttvn
  3. maturefh

maturefh Thành viên mới

hiện lên rồi bác ơi... nhưng mà em có 1 số thắc mắc bác ạ...
    em không hiểu do bác crop và zoom mạnh tay quá hay đẩy sharpess lên cao quá hay sao mà hình nhìn nó không thật?
    hơn nữa, em vẫn chưa hiểu lắm ý tưởng của bác qua bức hình này ạ... :( bác chỉ giáo giúp em với...
  4. piero2

@ Atdam :
    Buồn một chút vì ảnh của mình up từ hồi đầu đến giờ die hết .
    Vui một chút vì mình được làm lại , mà làm lại thì phải làm lại từ cái xâu xấu một tí .
    Cậu nên sách máy đi nhiều vào rồi cùng với tôi bắn phá nát mấy cái đường phố đi
    @maturefh : Bạn đừng quá câu nệ vào những thứ gọi là ý tưởng . Ảnh của tôi không hề crop , không shaper , chỉ chỉnh màu ( đơn giản vì hâm mộ màu phim mà không đủ gan chụp phim ) . Khi bắn ngoài phố , khoảnh khắc chợt đến và bắn chứ không bao giờ ngồi nghĩ ra ý tưởng , nghĩ ra rồi thì khoảnh khắc nó biến mất và không trở lại nữa . Bức hình trên nếu để nói đến thì là hai tâm trạng , hai mái tóc bồng bềnh khá lạ trên đường Hà Nội vào một chiều Chủ nhật . Hết chuyện . Chuyện tiếp theo là việc của các nhà thơ .
    Tôi thấy bạn tham gia box rất năng nổ . Tốt . Đang mong chờ nhìn thấy một vài sản phẩm ưng ý của bạn đây .
    Tôi lại tiếp tục nhé . Tấm này sẽ tặng riêng bạn .
    Bạn nhìn thấy gì ?
  5. maturefh

maturefh Thành viên mới

cám ơn bác đã tặng ảnh... ;)
    nói thật thì trình độ em còn non lắm, máy ảnh lại không xịn... nên đang tính để dành tiền mua 1 con canon compact cho nó thuận tiện... ;) chứ mấy cái ông IS chắc em không mang vác nổi... ;) với cả em tự thâý ảnh của mình dạo này đang có nhiều vấn đề liên quan đến ý tưởng và tinh thần của ảnh nên không dám khoe... khi nào các bác offline thì em sẽ cố gắng thu xếp bám theo học hỏi thôi ạ...
    thật ra thì em nghĩ ý tưởng của ảnh là quan trọng lắm hcứ... bác chụp ảnh, bác gửi gắm thông điểm gì tới người xem đều qua bức ảnh... một khi người xem không hiểu được ảnh mà bác phải ngồi trình bày lại ý tưởng thì đó chẳng phải là một điều vui vẻ gì... đấy là em nghxi thế... nhưng bây giờ bác nói thì em biết tinh thần của bác rồi ạ...
    cái ảnh bác tặng em có khoảnh khắc rất là dễ thương... em thấy thế... ;)
  6. maturefh

maturefh Thành viên mới

có phải cái hình con kiến là của bác không? cái đấy là do kiến to hay là bác chụp giỏi thế mà sao con kiến khá là nét... cái đấy hay mà... ;)
  7. FloraAtDawn

FloraAtDawn Thành viên rất tích cực

piero2: dạo này nhà tui " ấy " lại nên không lang thang đc nữa, chắc phải lục cơm nguội thôi hi hi, hình mà rất nhiều cái đáng quý như của piero2 thì phải gửi lên ít nhất là 2 trang lưu trữ nào đó chứ, ví dụ Flickr và Photobucket
    cơm nguội - Xanh xanh nhanh nhanh
    đường phố rối rắm nên phải cắt hết thành hình vuông
  8. piero2

@atdawn : nhà bạn ..." ấy "... làm tôi không biết nên chia vui hay tỏ ra đáng tiếc cho bạn nữa . Chắc là phải vui rồi .Lúc nào có kết quả "ấy" thì pm chúc mừng nhá .
    Không biết tinh thần bạn có giống bác Bấm Lỗ này không ??
  9. cutiforever

cutiforever Thành viên quen thuộc

TP HCM _ Quận 8
  10. piero2

Cơn bão