1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Stress, why? how to solve?

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi cherly666, 07/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cherly666

cherly666 Thành viên mới

Cuộc sống đôi khi làm cho ta mệt mỏi , cà mệt mỏi chả biết từ đâu ma chui ra . Nhưng nó làm cho ta cảm thấy chán nản , thấy căng thẳng , thất vọng và mệt mỏi. Có rất nhiều lý do để người ta bị stress, này nhé với nhưng người nhạy cảm, một câu nói vô tình nghe thấy từ bạn bè, chị hàng xóm hay chơi, hay bất cư ai đó cũng làm xuất hiện trong đầu ta hàng đống câu hởi tại sao? Suy nghĩ và day dứt, sao mình lại thế, sao mình ko như anh A hay chị B,.... Rót cuộc là ta rơivào cái trạng thái mà ko ai muốn: Buồn, chán. Cuối cùng thì phải làm sao? Vẫn là một câu hỏi kết thúc bằng chữ sao ở cuối câu.....
  2. debugger0701

debugger0701 Thành viên mới Đang bị khóa

có nhữg mệt mỏi có lý do, có nhữg mệt mỏi vô cớ, và có cả nhữg mệt mỏi ta tự tìm đến
    -----------
    "chó và mèo cắn nhau con nào sẽ thắng" - mình thích câu nói của cherly wá
  3. snowstormly

snowstormly Thành viên mới

Stress, có rất nhiều lý do, ngoại cảnh và cả từ bản thân mình nữa. Quan trọng là giải quyết chúng như thế nào???
    Share có phải là liệu pháp tốt nhất hay không?
  4. bup_be_1985

bup_be_1985 Thành viên mới

Share cũng là một trong những cách có thể, chưa là tốt nhất!
    Tốt nhất là chấp nhận được sự việc đang diễn ra hoặc là làm một cái gì đó mới mẻ cho bản thân! Làm sao để mình luôn vận động ấy!
  5. moclanhoa

moclanhoa Thành viên mới

Stress....... Bức bối khó chịu quá, share cũng ko được, bới có nhiều thứ ko thể nói đc, ko thể giải thích cho ng khác hiểu đc và cũng ko muốn nói.
    Lên chùa, nếu có thể vài ngày, giảm bớt căng thẳng.
    Đi đâu xa chỗ nào thấy nhẹ nhàng nhất, thư thái nhất.
    Chơi thể thao những môn mình ưa thích.
    Lang thang đây đó những con đường, những nơi mình chưa đặt chân đến và có thể bị lạc, hãy để cho lạc 1 đoạn rùi hãy tìm đường về.
    Tôi biết cách giải toả nó nhưng tôi cũng biết chưa đến thời điểm để thoát khỏi nó. Vậy là stress kéo dài, có lối thoát nhưng chưa đi tới, chờ..........
  6. cherly666

cherly666 Thành viên mới

Đôi khi hãy giải stress bằng cách nhìn ngắm con vật mà bạn yêu thích. Thật đấy, nhất là với những người yêu động vật . Dù lúc đó rất rất bực mình đi chăng nữa thì khi nhìn con mèo iu của bạn quay vòng vòng vờn cài đuôi của nó hay đang đưa chân cào cào mấy tờ giấy lộn minhf vô tình đánh rơi xuống đất. yêu lắm lắm. Hay đơn giản là nhìn ở góc nhà thấy con mèo đang gối đầu lên bụng con chó ngủ ngon lành.
    Debugger0701: hi`, kinh nghiệm nuôi chó mèo của tớ cho thấy : hông có con nào thắng hết....
  7. debugger0701

debugger0701 Thành viên mới Đang bị khóa

trời ơi, cuối cùg tui cũg tìm ra ng tâm đầu ý hợp rồi
    tui khoái nuôi chó, mèo lắm...anh Bốn nhà tui wậy lắm cơ, thôg minh như 1con chó (nó là con mèo), 1hôm bé Cỏ đi học về hỏi tui.. - "cậu Bốn đâu rồi dì Bi" - nghe nói gọi con mèo làm tui tức cười, wên cả mệt nhọc
    nói chug, mỗi ng có cách giải tỏa riêng, nhưg tui rất đồg ý với ý kiến của cherly, thêm 1chút nữa - đó là trẻ nhỏ.......nhớ 2cháu yêu wá đi mất
  8. snowstormly

snowstormly Thành viên mới

đồng ý, tớ đã bị stress thì thường thu lu một mình chẳng bít chia sẻ với ai, cũng k có ai để chia sẻ mà cũng k mún nói ra. Chỉ ngồi cafe Trịnh một mình....
    Tớ rất thích lên chùa nói chuyện với các sư thầy nhưng mà thật ra là k bít chùa nào mà lên, với lại chẳng bít làm sao mà nói chuyện được với sư thầy ???
    Bạn nào bít chỉ mình với ! Thanks nhìu, tớ sẽ hậu tạ chầu cafe Trịnh hì hì
  9. susu2003nguyen

susu2003nguyen Thành viên mới

Stress là hậu quả cuối cùng của sự lo lắng về vô số vấn đề trong cuộc sống "thất bại trong công việc,danh dự bị hoen ố,mất người yêu,bị phản bội,rớt chức,xuống hạng,vỡ nợ,hoặc...bí mật bị bại lộ v.v..,theo tớ,mọi biện pháp như đi chơi,nhảy nhót rượu chè gì đấy chỉ là biện pháp tức thời,không giải qyết quyết được tận cùng vấn đề...Vì trước đây tớ cũng đã từng như thế,nhưng chả được gì.Sau này,may có ngừoi chỉ dẫn,tớ học cách suy nghĩ :"Mọi việc dù có kinh khủng đến đâu thì cũng sẽ kết thúc",hãy nghĩ đến cái kết thúc với khả năng xấu nhất,đánh giá,đo lường một tí rồi...chấp nhận (vì không chấp nhận thì đầu óc sẽ điên lên mất)...
    Sau khi đã thực sư "chấp nhận" được cái kết cục bi thảm đó,bạn sẽ thấy tâm lý mình ổn định hơn,và sẽ có nhiều ''sáng kiến" để giải quyết công việc,và có thể cái kết cục sẽ khỗng đến nỗi bi thảm như bạn đã tiên liệu.
    Minh share một ít kinh nghiệm của bản thân với các bạn thui!
  10. catxk

catxk Thành viên mới

. Thời buổi ra đường bụi bặm ồn ào , học hành thì bất mãn thầy cô làm ăn thì còn khó chịu hơn ko stress hơi phí , kể ra mỗi người có 1 thú vui riêng có người cùng bàn luận cũng bớt đi phần nào ,