1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Su hào, súp lơ, bắp cải... chấm với Pate sốt, cực ngon...

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi houhouhou, 17/02/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. MissFieu

MissFieu Thành viên rất tích cực

Cà rốt và su hào thái con chì hả anh Hou?
    (Súp là và bắp cải thì rõ roài )
    Luộc chín tới, hay chín kĩ? Hay nhừ luôn
  2. tengimachaduoc

tengimachaduoc Thành viên mới

ở nhà vẫn thường làm kiểu y hệt thế này , thấy hội phụ nữ nhà mình thích ăn lắm . Nói chung là cũng lạ lạ, làm thì dễ . Nhưng mình thì ngại ăn, vẫn thích chấm vừng lạc hay nước mắm hơn . Còn sốt này thích chan cơm ăn .... ngon
  3. paradise2209

paradise2209 Thành viên rất tích cực

Những phát minh của anh nếu em áp dụng sẽ đưa đến hậu quả béo ko dừng được
    Cơ mà tả ngon thế
  4. houhouhou

houhouhou Thành viên rất tích cực

@ Lantimxulang: Hơ, đầu bếp ở các KS, Restauran hầu hết là nam giới đấy em ạ. He he, quả thật là anh trông cục mịch thế thôi, nhưng nấu ăn cũng ăn được...
    @ Bluethorn: Nick dài cho dễ nhớ ấy ạ. Mà ấy đừng lo tăng cân, khi làm món này, tớ thấy sẽ ăn được rất nhiều rau. Mà rau vào nó sẽ cân bằng được với lượng Pate ---> đủ dinh dưỡng --> không gầy, không béo. Tớ thì chỉ quan trọng nhất là khi xơi, thấy ngon ngọt, bùi béo, thơm tho... chẹp.
  5. houhouhou

@ MissFieu: Cà rốt, su hào thái con chì em ạ. Luộc như bình thường mình vẫn ăn thôi mà. Vừa miệng mình là được. Chỉ cần 1 loại rau luộc chấm là đủ. Anh khoái nhất là súp lơ, bắp cải. Nếu luộc tổng hợp anh luộc su hào và cà rốt trước, rồi cho lơ vào sau, cuối cùng là bắp cải. Chài, vớt ra nhìn đĩa rau cũng sướng, lơ xanh, cải trắng, cà rốt đỏ tươi,...
    @ Tengichangduoc: Hôm nào thử đi bạn, ăn với rau không ngấy tí nào. Mà đảm bảo dinh dưỡng nhiều hơn là chỉ ăn kèm với bánh mì. Tuy nhiên công nhận là trộn cái của nợ đấy với cơm cũng ngon lắm lắm.
    @ Trang: Ngon thật sự em ạ. Anh chơi liền 1 tuần món này, he he. Giờ có công thức cụ thể rồi: Cà chua hơi to: 1 quả (nhỏ thì quả rưỡi, cho nhiều cà chua quá sẽ bị chua, mất ngon) xào chín nhừ với dầu ăn, rồi cho thêm 2 thìa nước vào, cắt thêm 1quả ớt nếu ăn cay. Đun sôi lên cho 1 thìa gia vị ( cho hơi đậm 1 chút), sau đó đổ Pate hộp vào (loại 100gr). Quấy cho nhuyễn. Sôi lên thì cho ra bát... Ơ hay nhỉ, rau bao nhiêu cũng hết, còn bát Pate thì cũng sạch không phải rửa luôn... Yên tâm là không béo nhé. Mới lại em là cân đối rồi, mũm mĩm mới xinh.
  6. lacosbaby

lacosbaby Thành viên mới

trưa nay ở nhà 1mình vừa làm thử nè, ngon fải biết àh, ăn bao nhiêu đâm ra đi ngủ nó cứ đầy đầy bụng
  7. houhouhou

Thấy chưa, đã bảo rồi, ngon cực kì... ăn no luôn . Mờ Lacos luộc cái gì thế???
  8. missindex

missindex Thành viên mới

Tớ làm thử rồi, ăn cũng ngon (nhưng phải ăn nóng) nhưng hơi bị ngấy. Trộn vào cơm ăn trẻ con cũng thích
  9. girl_cuoide

girl_cuoide Thành viên mới Đang bị khóa

Nửa đêm đọc bài của anh hou thấy đói quá
  10. xrmt_h

xrmt_h Thành viên mới

Trưa nay vừa làm xong, công nhận ngon nhưng ngấy quá , thế mà bác chủ topic còn định cho cả bơ vào . nghiêng mình kính nể