1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sự thật về việc chọn size mũ bảo hiểm đẹp

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi Caithao9x, 10/03/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Caithao9x

Caithao9x Thành viên quen thuộc

Việc chọn mu bao hiem dep vừa kích cỡ đầu là điều mà không phải ai cũng biết bởi mỗi người lại có kích cỡ đầu khác nhau. Việc lựa chọn mũ phù hợp cho bạn là điều rất quan trọng nhằm đảm bảo sự thoái mái cho bạn khi đội mũ bảo hiểm mà vẫn giữ an toàn trong quá trình điều khiển xe.
    Như vậy bạn cố định phải chọn cho mình chiếc mũ bảo hiểm có kích thước vừa vặn với đầu của mình để đảm bảo rằng khi có tai nạn xảy ra đầu của bạn vẫn được an toàn.
    Để làm được điều này bạn có thể sử dụng một thước dây hoặc đoạn dây dù quấn 1 vòng vèo đầu cách trên chân mày 2cm. Sau đó sử dụng kết quả và so sánh với kích thước các size mũ như sau:
    XS: 53/54
    S:55/56
    M:57/58
    L:59/60
    XL:61/62
    XXL:63/64
    Nếu số đo vòng đầu của bạn nằm giữa 2 size bạn nên ưu tiên chọn size lớn hơn liền kề.
    Trong quá trình mua mũ bạn cũng có thể thử xem mũ có vừa với đầu mình không bằng cách đội nón bảo hiểm và lắc qua trái phải, trước, sau thử nếu mũ không dễ di chuyển thì đó là kích thước phù hợp. Bạn sẽ cảm thấy hơi áp lực ở phần má, nhưng không cảm thấy đau là ok.
    Với những san sớt trên đây của công ty sản xuất nón bảo hiểm CSC hy vọng bạn sẽ có thêm kiến thức trong việc lựa chọn kích cỡ mũ bảo hiểm phù hợp cho bản thân. Chúc Anh chị em lựa chọn được những chiếc mũ bảo hiểm đẹp và an toàn nhất nhé!