1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sự tồn tại của các box lứa tuổi...

Chủ đề trong 'Trung tâm thông tin TP Hồ Chí Minh' bởi boysaigon, 08/07/2004.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BabyDragon85

BabyDragon85 Thành viên mới

Baby rồng mới vừa thi xong kì thi ĐH,vào đây thấy cái topic này,buồn ghê.
    Box 85 - 86 & 98 - 89 mới vừa được thành lập thui mà.Ko nói box 87 - 89 thành lập bình thường,chả bị gì,còn box 58 - 86 liên tục từ khi thành lập đến giờ luôn bị sự cố ko thể post bài được,làm nhiều người vào nhìn tưởng ko hoạt động ~~> ko post bài,chĩ người post bài mới biết nó bị sư cố thui.Sau khi được anh pic@ sửa,bi giờ box đang hoạt động dzui dzẻ đấy.
    Còn anh nói mod ko năng lực ư.Thử hỏi có ai phủ nhận sự nhiệt tình của chị bupbe ko,còn em thì box thành lập ngay đúng kì thi của em,nên em ko thể online thường xuyên được,là mod nhưng tụi em còn nhiều chuyện phải lo lắm chứ anh,đâu phải lúc nào cũng chỉ biết lên net,tổ chức off.....Còn bé mèo thì năm sau là 12 rùi,thế là phải dzô giai đoại cần phải tập trung học thật nhiều rùi.Bởi thế,anh nói tụi em ko năng lực là nên coi lại.Lứa tuổi của tụi em đâu như các anh,việc học đã xong,có thể tự do thoải mái.Tụi em còn 1 quãng đường học phải đi cho hết anh à.Bởi thế,mong anh trước khi nhận xét điều gì nên nhìn kĩ vấn đề 1 chút & thông cảm cho người trẻ tụi em 1 chút.
  2. kimchon

kimchon Thành viên mới

Cô bé ơi, tôi không phải là người hay quan tâm đến những topic thế này, nhưng cũng góp ý vài điều. Tôi chẳng thấy boy@ nói gì đến box 85, 86 hay 87, 89 gì cả. Anh ấy nói chung chung như thế thì ai mà lại chịu khó ngồi suy diễn thì mới là lạ đấy. Tôi chỉ thấy nick nguoiradikhongve@ kia nói thẳng ra là box nào thôi. Tôi hiểu ý của boy@ vì hiện nay box tôi tham gia là 81SG cũng đang có chiều hướng đi xuống, nên anh boy@ chỉ muốn nói lên tình hình chung. Chẳng có gì là phê phán hay phàn nàn gì. Chính tôi đã khuyên anh ấy nên post bên này, vì không nên post ở 1 box lứa tuổi nào khác. Cô bé vội vàng trách anh ấy chê bai box xủa cô bé thì cũng không nên. Người cô bé nên trách là người đã vội vàng suy diễn lung tung khi thấy những gì người ta nói ấy.
    To nguoiradikhongve@: Tôi đang nói về anh đấy. Anh là một người bạn của boy@, và tôi vẫn nghe anh ấy nói về anh như một người bạn ở TTVN. Thế mà tôi lại thấy anh luôn tìm cách châm chích bạn tôi. Cho đến lúc này thì tôi cũng không dấu diếm là đang bênh vực anh ấy. và tôi có thể khẳng định là anh "chụp mũ". Chẳng ai thấy boy@ hay hoptacxa@ (là 1 người) nói gì về chuyện thay thế Admin cả, vì nếu nói thẳng ra thì boy@ và anh pickou@ rất thân nhau, và chuyện anh ấy lên tiếng thế này, đây không phải là lần đầu. Tại sao anh cứ mãi cho ý kiến là người ta muốn làm Admin? Hay là anh cũng thèm muốn cái chức vụ ấy? Chuyện anh ấy đã từng làm Mod bên 80SG, đó chính là một trong những chuyện anh ấy áy náy nhất, nhưng điều gì khiến anh ấy làm thế chỉ có Admin biết mà thôi. Anh đừng "chụp mũ" người ta cái ý tưởng "công thần" như anh nói. Và cả những gì anh nói đang làm cho topic này đi theo chiều hướng khác: Đả kích cá nhân. Lý do: Ganh tị. Anh có thấy vậy không?
    Nói trước, tôi chỉ thấy thế nào thì nói thế ấy, không phủ định chuyện tôi bênh vực 1 người bạn của tôi. Đúng hay sai thì cũng là bênh vực 1 người bạn, chứ không phải nắm từng lời từng ý mà chua chát thế với một người từng là bạn của mình!
    Thôi thì vài điều với một người lớn hơn, nếu tranh luận thì toi sẵn sàng. Chỉ có điều, nhiều khi nói với một người đang giẩy nẩy vì trúng tim đen, chắc là khó lắm.
    Và 1 ý kiến thế này: Hay là để anh nguoiradikhongve@ làm Admin nhỉ?
  3. kimchon

kimchon Thành viên mới

Rất tiếc là cô bé cũng nhìn vấn đề 1 cách chưa đầy đủ lắm. Không có câu nào trong bài viết nói thẳng về ai cả, thậm chí nếu cô em xem kỹ một chút thì sẽ thấy, chủ đề này gần như là một sự thừa nhận về cái nhìn chung của các thành viên lứa tuổi, rằng: Hình như các bạn chỉ toàn nhìn về hướng tiêu cực mà không hề thấy tiếng nói tích cực của nó: Một tiếng nói về tình hình chung của cả caá box Lứa tuổi, nghĩa là gồm: 80 đến 89, chứ không hề nói riêng box nào hết.
    Quả là nguoiradikhongve@ đã rất thành công trong việc đưa những thành viên khác đi theo hướng tiêu cực nhất: Bi quan!
  4. nguoiradikhongve

nguoiradikhongve Thành viên mới

Cô bé ơi, tôi không phải là người hay quan tâm đến những topic thế này, nhưng cũng góp ý vài điều. Tôi chẳng thấy boy@ nói gì đến box 85, 86 hay 87, 89 gì cả. Anh ấy nói chung chung như thế thì ai mà lại chịu khó ngồi suy diễn thì mới là lạ đấy. Tôi chỉ thấy nick nguoiradikhongve@ kia nói thẳng ra là box nào thôi. Tôi hiểu ý của boy@ vì hiện nay box tôi tham gia là 81SG cũng đang có chiều hướng đi xuống, nên anh boy@ chỉ muốn nói lên tình hình chung. Chẳng có gì là phê phán hay phàn nàn gì. Chính tôi đã khuyên anh ấy nên post bên này, vì không nên post ở 1 box lứa tuổi nào khác. Cô bé vội vàng trách anh ấy chê bai box xủa cô bé thì cũng không nên. Người cô bé nên trách là người đã vội vàng suy diễn lung tung khi thấy những gì người ta nói ấy.
    To nguoiradikhongve@: Tôi đang nói về anh đấy. Anh là một người bạn của boy@, và tôi vẫn nghe anh ấy nói về anh như một người bạn ở TTVN. Thế mà tôi lại thấy anh luôn tìm cách châm chích bạn tôi. Cho đến lúc này thì tôi cũng không dấu diếm là đang bênh vực anh ấy. và tôi có thể khẳng định là anh "chụp mũ". Chẳng ai thấy boy@ hay hoptacxa@ (là 1 người) nói gì về chuyện thay thế Admin cả, vì nếu nói thẳng ra thì boy@ và anh pickou@ rất thân nhau, và chuyện anh ấy lên tiếng thế này, đây không phải là lần đầu. Tại sao anh cứ mãi cho ý kiến là người ta muốn làm Admin? Hay là anh cũng thèm muốn cái chức vụ ấy? Chuyện anh ấy đã từng làm Mod bên 80SG, đó chính là một trong những chuyện anh ấy áy náy nhất, nhưng điều gì khiến anh ấy làm thế chỉ có Admin biết mà thôi. Anh đừng "chụp mũ" người ta cái ý tưởng "công thần" như anh nói. Và cả những gì anh nói đang làm cho topic này đi theo chiều hướng khác: Đả kích cá nhân. Lý do: Ganh tị. Anh có thấy vậy không?
    Nói trước, tôi chỉ thấy thế nào thì nói thế ấy, không phủ định chuyện tôi bênh vực 1 người bạn của tôi. Đúng hay sai thì cũng là bênh vực 1 người bạn, chứ không phải nắm từng lời từng ý mà chua chát thế với một người từng là bạn của mình!
    Thôi thì vài điều với một người lớn hơn, nếu tranh luận thì toi sẵn sàng. Chỉ có điều, nhiều khi nói với một người đang giẩy nẩy vì trúng tim đen, chắc là khó lắm.
    Và 1 ý kiến thế này: Hay là để anh nguoiradikhongve@ làm Admin nhỉ?
    ------------------------------------------------------------------------------
    Xin chào kimchon,người có cái status khá là ấn tượng: chuyên gia đàm phán
    1.Đầu tiên để nói về bạn,hầu như ai cũng biết bạn là ai,và nếu như người ta có một chút kiến thức về network ,có thể search IP hoặc là chịu xem thời gian của bạn lên net một tý thì ai cũng biết bạn là ai kimchon ạ,tôi thì tôi thiết nghĩ là bạn chưa đủ trình độ để face IP đâu.Nói ít hiểu nhiều,bạn nhé.
    2.Con người của tôi thì nói thẳng ra là khá nhiều người không ưa,hay cũng có thể gọi là khó ưa vì cơ bản là tôi chỉ nói sự thật,mà sự thật thì hay mất lòng,đúng không?
    3.Chuyện anh ấy đã từng làm Mod bên 80SG, đó chính là một trong những chuyện anh ấy áy náy nhất, nhưng điều gì khiến anh ấy làm thế chỉ có Admin biết mà thôi.
    Xin thưa,đừng áy náy nếu như mình làm đúng,vậy thôi.Mà tại sao bạn hay nhắc đi nhắc lại chuyện đó vậy?Người ta nói có tịch thì rục rịch. . .
    3.Đồng chí BSG muốn nói các box đi xuống,ok,vậy thì nói thẳng ra là box nào đi,tại sao không dám nói mà phát biểu chung chung,hay là lại cái kiểu trúng ai thì trúng?Bạn nói tôi là chụp mũ người khác,vậy thì cái động thái của đồng chí BSG ta nên gọi là gì a?Còn nếu bạn nói BSG tính thích ôn hoà,vậy thì tốt hơn là đừng nên phát biểu,vì phát biểu như vậy sẽ dẫn tới một tình trạng mà các admin chúng ta hay gọi là làm chia rẽ đoàn kết nội bộ nhé.
    Thế mà tôi lại thấy anh luôn tìm cách châm chích bạn tôi. Cho đến lúc này thì tôi cũng không dấu diếm là đang bênh vực anh ấy. và tôi có thể khẳng định là anh "chụp mũ". Chẳng ai thấy boy@ hay hoptacxa@ (là 1 người) nói gì về chuyện thay thế Admin cả, vì nếu nói thẳng ra thì boy@ và anh pickou@ rất thân nhau, và chuyện anh ấy lên tiếng thế này, đây không phải là lần đầu. Tại sao anh cứ mãi cho ý kiến là người ta muốn làm Admin?
    4.Nếu bạn muốn nói về một vấn đề,thì trước hết bạn hãy đọc cho kỹ cái mà người ta nói phía trước,hay chính xác hơn là về khả năng đọc và hiểu của bạn có vấn đề.Bạn nên coi lại bài viết của tôi nhé ,còn nếu bạn vẫn bảo lưu ý kiến của bạn thì thật sự bạn có thành kiến với tôi rồi,mà một khi bạn đã có thành kiến thì khó mà có thể nói chuyện như những người bạn được lắm
    5.Bạn nói là tôi ganh tỵ với BSG ư???Thật sự mà nói thì tôi ước gì tôi có thể ganh tỵ được với BSG,thật đó,tại vì tôi nghĩ mãi mà chưa nghĩ ra được điểm nào để làm tôi ghen tỵ.Thôi được rồi,để tôi đi hỏi mọi người xem là tôi phải ghen tỵ với BSG ở chỗ nào rồi trả lời cho bạn nhé.
    6.Bạn nói rằng tôi là người cố tình đưa topic đi xa vấn đề cần đặt ra là sự tồn tại của các box lứa tuổi?Thật sự là tôi nghi ngờ khả năng đọc hiểu của bạn đó.Tôi có đưa ra những ý kiến và giải pháp rất rõ ràng à dĩ nhiên muốn thực hiện điều đó thì cần đội ngũ mod làm việc chứ không phải tôi.Và một điều là ai cũng thấy là chỉ có bạn kịch liệt chụp mũ tôi,và dĩ nhiên bạn là ai thì ai cũng hiểu điều đó
    Vậy nhé

5. Goodbye2romance

Goodbye2romance Thành viên quen thuộc

Tôi là lính mới tò te chẳng biết hồi xưa các Box vui như thế nào, tôi xin phát biểu vài ý kiến:
    Đầu tiên là anh chàng BoySG : Đưa ra cái Topic rồi phát biểu lung tung chung chung mọi người phản ứng là đúng rồi... Tôi cũng chẳng hiểu cậu đã đóng góp phát động phong trào như thế nào, nhưng đọc những gì bạn viết -----> Chuối cả nải
    Thứ 2 : KimCHon : chuyên gia đàm phán rồi cái chữ ký "tôi iu phim Hàn Quốc.... thì lấy đâu ra cái gì mà đàm với cả phán... Phim HQ sến chảy nước, toàn vài ba cái chuyện nước mắt tầm phào .... lấy đâu ý chí mà sống mà lăn lộn trong XH... toàn thấy yêuồi chia ly rồi khóc rồi chết : ông thì chết do ung thư, ông thì chết do xe tông ... ---> vớ vẩn.
    Thứ 3: là ông người ra đi không về : phản ứng mãnh liệt quá có gì thì anh em trong nhà đóng của bảo nhau. Ông cứ bô bô sự thật ra như thế khối chú đau tim đấy ...
  6. 24h

24h Thành viên mới

Hồi nãy, định hôm nay ko online khuya một bữa, nhưng 1 bạn gọi đt, nói 24h nên ghé thăm Topic: Sự tồn tại của các Box lứa tuổi. Và có nghe kể sơ qua về nội dung của topic này, thấy hay hay, nên quyết định thức luôn heheheh
    Mình công nhận, là mình phục sát đất người tạo ra topic... [nhìu tập] bái phục [/nhìu tập]
    Phát mệt... có mỗi cái chuyện Rút mod mà cầu cưa hòai... rút là rút...chứ có lẽ với chẳng lẽ gì nữa... Có ai giữ chân níu kéo ko cho anh ý rút mod hong... lên tiếng đi, thấy anh ý khổ sở phát tội nghịp lun dzị đó... plz... làm ơn cho người ta rút đi cho rồi... [green]
    [green] Ấy ơi... ấy đã làm gì cho 80sg vậy, nói ra cho mình chia sẻ với, mình là thành viên 80sg mà mình chẳng biết cái wái gì
  7. 24h

24h Thành viên mới

hô hô... kimchon iu qúy... nói chung chung về các box 8X vậy tức là 85-86, 87-89 ko thuộc 8X à? Thực sự chỗ để đội nón của 24h có lẽ hong bằng cưng... nên chưa hiểu ý cưng lém... Dzậy làm ơn nói cho 24h biết box 85-86sg, 87-89sg thuộc "Bao nhiêu X?"
    Xin hỏi đang nói về box nào thế? Box nào của 8X SG vậy? Kimchon hay ai đó có thể trả lời thắc mắc của 24h ko?
  8. 24h

24h Thành viên mới

Uh, 24h cũng hiểu điều này, anh ý rất áy náy... vì ko ai ở 80sg tán đồng... áy náy thiệt... bản thân 24h và các thành viên 80sg rất áy náy... đó cũng là lý do tại sao mọi người bỏ box mà ra đi ko về (trong thời điểm anh ý wản lí 80sg) áy náy quá
    Bé Rồng ơi, ko phải đâu... hì hì
  9. 24h

24h Thành viên mới

1- Các bạn đã biết họat động của Câu lạc bộ lứa tuổi như thế nào... Offline và Online... Chủ yếu là offline... nó mạnh hơn online cũng dễ hiểu, vì TTVN, nhất là CLBLT là nơi kết nối mọi thành viên lại với nhau... cùng nhau chia sẻ hay tìm sự vui vẻ thỏai mái sau những gì mệt nhọc của cuộc sống (thậm chí cả tình yêu đấy nhé ). Gặp gỡ nhau ngòai đời thật thú vị... ngay cả 24h cũng cuốn theo vòng xóay của offline rất nhiều... và đã có những người bạn thân, chân tình ở đây... chính vì thế, mới có nhiều đề tài để online.
    2- Và một điều hết sức tế nhị... đâu hẳn ai cũng có thói quen viết lách... nên có rất nhiều thành viên, off cùng mọi người nhiều lần, nhưng rất ngại post bài, vì ko biết nên thể hiện cảm xúc của mình như thế nào... chỉ biết ngồi trước máy tính, lật từng trang... từng trang xem bài viết của các thành viên khác làm niềm vui... nhiều lần... khi đọc những bài viết tường thuật buổi offline mà bản thân có tham gia... vừa đọc vừa nhớ lại diễn cảnh buổi off... rồi tự cười một mình... thú vị biết chừng nào.
  10. 24h

24h Thành viên mới

3- Cũng như ai đó đã nói, việc tạo ra sắc thái - phong cách riêng cho từng Box là điều quan trọng và cần thiết cho các box 8X hiện nay... nói thì luôn luôn rất dễ... nhưng thực hiện thì ko đơn giản chút nào... nó đòi hỏi ý tưởng và sáng tạo... Trong 8X, theo quan điểm khách quan riêng của 24h, thì box 82sg có một phong cách rất riêng... ko thể nhầm lẫn vào đâu được... đó là hầu như avatar của các thành viên đều có hình ảnh con vật đặc trưng của box... và đa số topic ko trùng lấp với các box 8X còn lại... nếu box 82sg ko có tình trạng thời gian box "chết" nhiều quá, và thành viên tham gia online post bài ko nhiều... có lẽ đây là box điển hình để chúng ta tham khảo.
    4- Một box muốn đi lên còn tùy thuộc vào người quản lí box... xử lý các tình huống ra sao... sử dụng chức năng đúng lúc, ko nên quá rập khuông vì ko có gì là hòan hảo cả. Nhiều lúc... box chết... Vậy giữa "Quy định của diễn đàn" và việc "Tạm thời để các thành viên chat chít" thì chúng ta chọn như thế nào...?
    a- Mặc kệ box chết... đã là một box trong hệ thống TTVN ngày ngày tốt đẹp hơn "thì phải có chất lượng", ko có thành viên tham gia post bài... chết cũng ko sao... Quy định là quy định.
    b- Thôi thì mắt nhắm mắt mở, tạm thời giữ lấy box (vì đó là tâm huyết của cả tập thể), tránh tình trạng ngập lụt các topic là ok rồi... khi thu hút thành viên đông đúc... sẽ dần dần hướng vào nề nếp (nhưng cũng nhẹ nhàng thôi... chứ tự nhiên đưa vào một thành viên lạ hoắc để quản lý dọn dẹp box thì cũng hơi căng ) Các bài viết ko chất lượng, đã được mọi người xem qua... trong một thời gian dài... lúc đó chúng ta dọn dẹp từ từ cũng chẳng muộn.
    ~~~> hihi 24h chọn phương án b các bạn thấy như thế nào?
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa