1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sữa Abbott Hoa Kỳ có mùi hăng hăng khi mở nắp

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi ngocha93, 03/08/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngocha93

ngocha93 Thành viên tích cực

Chào các chị, các mẹ đã và đang nuôi con nhỏ.

Ở đây có chị, có mẹ nào đang cho con uống sữa Abbott của Hoa Kỳ và thấy mùi hăng hăng khi mở nắp lon sữa giống em ko? Bé nhà em uống sữa này thấy cũng tăng cân đều và output tốt, mất mỗi cái mùi là em ko ưng lắm. Chắc đấy là mùi hương liệu các mẹ nhỉ?
  2. tamlinh2388

tamlinh2388 Thành viên tích cực

Trước bé nhà mình uống Meadjohnson, mở nắp ra là mùi cũng sực nức lắm sực nức. Bây giờ chuyển qua uống Candia Babylait của Pháp, sữa này có màu vàng nhạt, thơm nhẹ, không hăng, lúc lấy sữa cho con thấy thơm, rất dễ chịu
  3. huynhbao

huynhbao Thành viên tích cực

Dạo này sữa sẹo làm sao thế nhỉ? Trước em có mua 1 lon sữa xách tay của Úc, rõ ràng đát còn dài nhưng mở nắp ra thấy vón cục hết rồi. Em bực mình ném luôn đi, ko dám cho con uống nữa.
  4. tamlinh2388

Sữa Candia Babylait rất tơi và hạt mịn lắm bạn ạ. Con mình uống sữa này cũng tăng cân đều (dù tăng ko nhiều), output tốt. Sữa này bổ sung nhiều vitamin và khoáng chất giúp tăng cường sức đề kháng như E, C, A, Kẽm. Từ hồi chuyển qua sữa này, trộm vía là nhóc ít ốm vặt hơn hẳn (mọc răng cũng chỉ đi tướt nhẹ, ko hề bị sốt hay quấy khóc, vẫn nghịch như quỷ nhé)
  5. ngocha93

ngocha93 Thành viên tích cực

Lần đầu mình nghe thấy sữa Candia Babylait này đấy. Nghe bạn nói mà mình muốn thử 1 lon cho con uống quá :-)
  6. tamlinh2388

Mua đi bạn, sữa này cũng ko đắt, lon 900 gam mà chưa tới 500k, same same các dòng sữa ngoại khác. Mình toàn mua trực tiếp qua cty Candia Việt Nam (cty nhập khẩu và phân phối độc quyền sữa Candia Babylait, chứ ko phải hàng xách tay) nên giá cũng giảm được tí xíu đó. Website của họ đây, bạn vô tham khảo nhé: http://candiavietnam.com/default.aspx. Bạn order online rồi họ ship về tận nhà cho, ko cần phải lên tận nơi mua đâu.
  7. huynhbao

huynhbao Thành viên tích cực

Chị đồng nghiệp ở cty em cũng thấy rắng đang cho con uống Candia Babylait này nè. Dạo này có vẻ nhiều mẹ chuộng sữa này phết nhỉ. Ship hàng tận nơi thì cũng tiện, nhưng em muốn mua thử 1 lon thì liệu họ có giao ko?
  8. tamlinh2388

1 lon họ cũng ship bạn nhé. Đa phần lần đầu thì mẹ nào chả mua 1 lon, con uống hợp thì mới order được nhiều chứ. 1 lon chê ít ko giao thì sao có khách hàng trung thành được :-D
  9. hackkey

hackkey Thành viên tích cực

Cún con gái em, mới tròn 13 tháng mà đã phải đổi tới 5 loại sữa. Cứ mỗi lần em và Cún quyết tâm gắn bó cuộc đời với một loại sữa, y như rằng sẽ có một vụ scandal xảy ra với sữa đó, từ khâu sản xuất đến kiểm duyệt chất lượng sản phẩm. Giờ em đang loay hoay, chả biết nên chọn sữa gì cho con uống vừa an toàn, vừa tốt thực sự đây các mẹ ạ. Đau đầu lắm, nan giải lắm
  10. duyk4

duyk4 Thành viên tích cực

Em cũng đang nuôi con nhỏ, chỉ biết 2 vụ này: XO Hàn Quốc dính phốt sữa chứa độc tố, Vinamilk thì dính phốt mua bột sữa Trung Quốc về pha thành sữa tươi bán cho người VN mình (vụ của Vinamilk là nguồn tin nội bộ, chắc ít người biết đó ạ)