1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sửa mũi ở Hàn Quốc

Chủ đề trong 'Hàn Quốc' bởi cute_hyekyo19, 31/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cute_hyekyo19

cute_hyekyo19 Thành viên mới

Sửa mũi ở Hàn Quốc

Mọi người đang học tập và sinh sống ở Hàn Quốc làm ơn cho em hỏi với.
    Em đang học ở Sing, hè năm tới định sang Hàn quốc làm lại mũi. Em nghe nói ở Hàn quốc sủa mũi đẹp vì dân số của nó rất chú trọng đến phẫu thuật thẩm mỹ.
    MỌi người có nghe nói có viện phẫu thuật hay bác sĩ nào giỏi và uy tín, làm đẹp tự nhiên( giá đắt một chút cũng ok, tầm dười <$4000 thì ok).
    Mọi người giúp em với.
    Em xin vote 5* mỗi bài trả lời
  2. cute_hyekyo

cute_hyekyo Thành viên mới

Mọi người ko ai giúp em ạ?
  3. haengbok

haengbok Thành viên rất tích cực

ủng hộ em nè good luck !
    Làm đẹp - nghề tăng trưởng nhanh nhất Hàn Quốc
    Theo tờ Korea Daily, Hàn Quốc, quy mô ngành công nghiệp làm đẹp của nước này hiện đã vượt mức 10 ngàn tỷ won (10 tỷ USD), bất chấp sự sa sút về tốc độ tăng trưởng kinh tế.
    Các chuyên gia ngành công nghiệp làm đẹp Hàn Quốc dự đoán: Căn cứ xu thế phát triển hiện nay, ước muốn trẻ ra, đẹp ra của người Hàn Quốc ngày càng mạnh, thì sự phát triển của nghề này sẽ còn mạnh hơn.
    Trong ngành công nghiệp làm đẹp, chỉnh hình là lĩnh vực tiêu biểu nhất. Năm 1990, số bác sĩ ngoại khoa chỉnh hình mới có 276 người, đến năm 2004 đã có 1.102 người.
    Khu Giang Nam Seoul gần đây đã hình thành 3 khu phố chỉnh hình, được coi là ?otam đại thắng địa chỉnh dung?. Các mỹ viện là đạo quân chủ lực của công nghiệp làm đẹp. Hiện nay số cửa hàng mỹ viện chuyên chăm sóc khuôn mặt và thân hình khách hàng lên tới trên 7.000.
    Năm 1995, Hàn Quốc có tiệm sửa móng chân, tay đầu tiên, đến nay đã hình thành tập đoàn nghề lớn với hơn 3.000 cửa hàng với trên 45 ngàn thợ có bằng cấp, doanh thu tới 300 tỷ won/năm.
    Các câu lạc bộ thể hình cũng là một trụ cột của ngành công nghiệp này. Nhiều minh tinh Hàn Quốc sau khi có được thân hình, khuôn mặt đẹp nhờ dao kéo và mỹ phẩm đã đua nhau chụp ảnh, đóng phim quảng cáo cho các CLB, kiếm được khoản thu nhập không kém các ông chủ các hãng Samsung, LG, gây nên cơn sốt lao vào các CLB thể hình. Riêng năm ngoái đã có 5.701 CLB mới ra đời.
    Học sinh tiểu học, trung học đang là những khách hàng lớn của ngành công nghiệp làm đẹp. Cứ đến cuối tuần là các cửa hàng mỹ phẩm giá rẻ MISSHA và các hiệu The Faceshop đều chật ních các khách hàng nhỏ tuổi. Người phụ trách hệ thống MISSHA cho biết 20% khách hàng của họ trên dưới 10 tuổi. Một số nữ sinh đã thuyết phục được cha mẹ đồng ý để phẫu thuật chỉnh hình.
    Độ tuổi của các minh tinh Hàn Quốc ngày càng thấp đã kích thích các thanh thiếu niên chạy đua làm đẹp với hy vọng được đẹp và cân đối như họ. Cuối năm ngoái, một nữ sinh lớp 4 đã đến một trung tâm chỉnh hình xin phẫu thuật xẻ cằm với lý do cằm thô nên bị các bạn chê.
    Thích đẹp, mong đẹp không còn là độc quyền của phụ nữ và thanh niên. Để được trẻ hơn nhằm kéo dài thời gian công tác, nhiều viên chức độ tuổi 40- 50 đã chọn cách tiêm BOTOX vào dưới da. Loại thuốc này giúp làn da trẻ hơn, mịn hơn nhưng chỉ có hiệu quả trong nửa năm. Một khi đã dùng nó thì phải dùng liên tục. Năm 2004, Hàn Quốc đã nhập khẩu 92 ngàn lọ BOTOX, tăng 295% so với năm 2001.
    Sự sùng bái diện mạo là nguyên nhân gây nên sự phát triển của ngành công nghiệp làm đẹp. Quan niệm ?odiện mạo quyết định sự thành bại cuộc đời? đã có từ lâu đời. Một cuộc điều tra do tờ Korea Daily tiến hành cho thấy 86% người được hỏi cho rằng ?odiện mạo đẹp là sức cạnh tranh?.
    Tháng 6 năm nay, hãng AC Nielsen đã tiến hành điều tra bằng phiếu với 800 người trong độ tuổi 15-49. Kết quả: 94% cho rằng diện mạo ảnh hưởng đến kết quả phỏng vấn xin việc, 85% cho rằng diện mạo ảnh hưởng đến quan hệ xã giao, 65% tán thành việc vợ hoặc chồng đi chỉnh hình để cải thiện dung nhan, 55% nói đã có ý định đi chỉnh hình, 36% cho rằng dù con cái là học sinh tiểu học nhưng nếu thấy cần cũng cho phép làm phẫu thuật chỉnh hình.
    Các chuyên gia phân tích cho rằng: Kết quả điều tra trên đây cho thấy trong xã hội Hàn Quốc đang tồn tại ?ochủ nghĩa sùng bái diện mạo?. Diện mạo không chỉ ảnh hưởng đến cơ hội việc làm, thăng tiến mà còn ảnh hưởng lớn đến quan hệ bạn bè, người khác giới, địa vị xã hội.
    Theo Tiền Phong
  4. cute_hyekyo

Hix cám ơn anh nhiều..cái topic này bị bỏ xó lâu quá rồi, chẳng ai thèm quan tâm cả.
    Có anh chị nào đang ở Hàn Quốc mà nghe nói có viện thẩm mỹ nào sửa mũi đẹp một chút ko ạ?Hoặc bác sĩ nào có uy tín ấy.
    Chứ năm sau em sang Hàn Quốc, tiếng thi ko biết, chập chà chập chờn sợ lắm các bác ạ
  5. Helios

Helios Thành viên quen thuộc

Nhiều người muốn giúp bạn (hoặc kiếm sao như tớ ) lắm nhưng chắc ai cũng sợ giới thiệu xong bạn mang cái mũi (nhỡ ra) xiêu vẹo hoặc đỏ ửng như quả cà chua ra bắt đền thì chít dở . Mà bạn cũng liều thật, tiếng Hàn không biết, sẽ phẫu thuật ở đâu cũng không biết . Chỉ sang Hàn quốc với tiền và quyết tâm sửa mũi...hichic
    Theo như tớ biết thì giá cả không nói trước được đâu . Tuỳ theo bạn sẽ sửa gì ? Nâng sống mũi ? Bóp đầu mũi ? Cắt cánh mũi? hay một lô lốc gì đấy tớ cũng chả hiểu , chỉ thấy ông người quen của tớ bảo có nhiều thủ thuật lắm . Có khi không cần phẫu thuật động đến dao kéo đâu . Tuy nhiên phải biết mũi bạn thế nào và bạn định sửa kiểu gì sau đó bác sĩ sẽ tư vấn cho bạn kiểu mà ông ta hay bà ta cho là phù hợp với bạn nhất .
    PS : không cần vote sao cho tớ đâu . Bạn biết thêm một chút thông tin trước khi quyết định là được rồi . Chúc may mắn
  6. cute_hyekyo

Hì hì đúng là mình ko biết gì thật mà, nên nhờ các bạn giúp..chứ bắt đền thì được gì nữa. Phải lặn lội sang đến tận Hàn quốc và bỏ hàng nghìn đô để sửa thì cũng mong bác sĩ có tay nghề để hạn chế rủi ro chứ. Chứ sửa ở VN e là còn ko an toàn hơn, sợ lắm.
    Thực sự giioóng bác Helios nói đấy là mình cần bác sĩ phải tư vấn cho thật..kiểu nào tự nhiên và đẹp hợp với mặt nhất, đo đạc đàng hoàng. còn kiểu sửa thì đuơng nhiên là làm mũi trở nên thanh tú hơn và nâng cao sống hơn một tí tẹo, còn miình ko nắm rõ lắm và ko biét được giữa bóp sống mũi, cắt gọn cánh mũi gì gì đấy..chắc chỉ ảnh với lại nhờ bác sĩ có tay nghề tư vấn thôi. Còn tiền thì đành phải mang dôi ra một chút để đề phòng trường hợp thiếu xiền thôi. Cái mũi là chuyện cả đời, nên chọn chỗ nào làm cẩn thận là đuợc, tiền nong sau này có thể kiếm lại được mà.
    Nên mọi người ở Hàn có ai biết có bác sĩ nào tay nghề cao và thẩm mỹ viện nào nổi tiếng thì giúp em nhé, tiếng hàn thì có thênhờ người bạn ở hàn đi theo phiên dịch giúp được, bây giờ đang tìm chỗ nào sửa đẹp và uy tín một chút thôi.
    Mà có kiểu sửa mà ko đụng đến dao kéo à, hay ghê. hồi xưa đọc có thiết bị gì nâng cáo sống mũi ko cần phải phẫu thuật của hàn nhưng thấy bảo đau lắm và kết quả ko khả quan lắm, nên có vẻ xa lạ
    BẠn helios ở hàn à? có suggestion gì về chỗ nào tốt ko?
  7. wall

wall Thành viên rất tích cực

Hị hị, sửa mũi làm gì em, sang đây để xiền đầy anh dẫn đi chơi, gặp nhiều em gái Hàn có mũi xấu hơn em, là hết ý định sửa, dao kéo vào, nói dại, hôm trước xem TV có em mỹ viện về, bị ...méo các thứ, sợ lém.
    @Cưng: Cưng định sửa gì hông?
  8. Helios

Helios Thành viên quen thuộc

hm, sao cưng cứ động đến nỗi đau của em thế hả ?????
    Em mà sửa thì có mà sửa hết à ? . Hồi xưa bà chị dâu toàn hỏi " thế bố mẹ đã dành được mấy chỉ vàng để đắp vào những chỗ...xấu chưa ? " .
    Dạo này vàng càng ngày càng lên giá, bố mẹ thì già cả rồi . Mình lại xấu chẳng giống ai trong nhà . Thôi thì , thôi thì....
  9. daysleeper__

daysleeper__ Thành viên mới

Ai bảo chị Helios không xinh thì đứa đấy hoàn toàn chỉ có khả năng nhìn một bức tranh phong cảnh nhàm chán mà không thể hiểu hết được một tác phẩm siêu thực đẹp như thế nào
    Chị vẫn là người phụ nữ xinh nhất tôi từng biêt !
  10. wall

wall Thành viên rất tích cực

Hị hị, cưng ơi, cưng ở đâu vào đây có người hâm mộ rồi kìa......
    Mà có ai bảo em Helios không xinh đâu nhể????