1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sữa thực vật Onefarm Super Green ngoài giúp giảm táo bón còn tăng đề kháng mùa dịch có đúng ko?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi CamTu102, 11/01/2022.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. CamTu102

CamTu102 Thành viên rất tích cực

Gần đây em uống sữa tươi cứ thấy bụng dạ khó chịu, sữa hạt thì uống cứ ngậy ngậy, ko thẩm đc, nên muốn tìm sữa thực vật cho thanh đạm, để uống buổi sáng cho nhanh gọn. Tìm nát bét gú gồ thấy có sữa thực vật Onefarm Super Green được vote nhiều, thành phần sữa gầy, đông trùng hạ thảo, tảo xoắn cùng nhiều rau củ quả organic khác... Mọi người khen nhiều công dụng quá trời. Nổi bật là sữa thực vật Onefarm Super Green ngoài giúp giảm táo bón còn tăng đề kháng mùa dịch có đúng thật ko vậy các bác?
  2. quynhpn66

quynhpn66 Thành viên rất tích cực

Nghe sữa thực vật thấy ưng cái bụng rồi nè
    Bạn thử tìm hiểu kỹ xem sao, ok thì triển thôi, giờ mọi người chuộng sữa thực vật lắm đó ak
    CamTu102 thích bài này.
  3. trungnet

trungnet Thành viên quen thuộc

Trong nhóm mình có ai ăn chay không nhỉ?
    Dạo này mình đang bắt đầu chuyển qua ăn tập trung vào thực vật 90%
    Mình vẫn ăn trứng và lâu lâu uống sữa
    Nhưng mình gặp chút vấn đề là những món nhiều đạm thực vật thì lượng carb cũng cao (như các loại đậu). Trứng thì mỗi ngày mình ăn 1-2 quả nhưng vẫn không đủ lượng đạm. Có ai có kinh nghiệm hoặc cao kiến gì không chỉ mình với
    CamTu102giangpham25 thích bài này.
  4. giangpham25

giangpham25 Thành viên rất tích cực

Tập trung vào thực vật thì bác chuyển qua sữa thực vật Onefarm Super Green luôn đi ạ. Tham khảo ở đây xem ạ http://onefarm.net.vn/
    Em thấy giờ mọi người chuộng sữa thực vật organic , bổ sung dinh dưỡng, tăng đề kháng mùa dịch. Khỏi hẳn táo bón nhờ dùng sữa này :) :)
    CamTu102 thích bài này.
  5. CamTu102

CamTu102 Thành viên rất tích cực

Vâng ạ, em có đọc qua nhiều chỗ thì mọi người đánh giá sữa thực vật này khá tốt ạ
    Tính cẩn thận nên vẫn muốn lên đây hỏi mọi người cho chắc
    Biết đâu nhiều bác có kinh nghiệm khoản này ạ
  6. Xiteen

Xiteen Thành viên quen thuộc

Hóng sữa thực vật Onefarm Super Green ngoài giúp giảm táo bón còn tăng đề kháng mùa dịch có đúng ko? Hôm bữa xem trên facebook thấy sữa này đang hot hit lắm à mọi người
    Sữa thực vật, đồ organic ngày càng lên ngôi nhỉ?
    Không biết theo chế độ ăn keto thì có dùng được sữa này oke không ak?
  7. Cocobay_Empire

Cocobay_Empire Thành viên tích cực

Mình thấy bạn đang ăn ít đạm quá. Nếu như ăn trứng mỗi bữa cũng phải 2 quả chứ bạn
    Bạn có thể thêm nấm vào khẩu phần ăn, thêm bột protein thực vật nè
    Có thể chọn đậu gà , đại loại các loại hạt bạn ạ, nên thay đổi luân phiên đi á
    Bạn theo dõi kênh tik tok sư tử ăn chay đi, cậu ấy ăn thuần chay và tập gym cơ bắp cuồn cuộn luôn í, có chia sẻ mấy tip ăn chay hay lắm, nếu chỉ vì ko đủ chất mà ăn mặn lại thì tiếc lắm cậu ạ vì có nhiều giải pháp giải quyết chỉ sợ cậu thèm thịt cá chịu ko nổi thôi
    trungnet thích bài này.
  8. Heracare

Heracare Thành viên rất tích cực

Chuẩn đấy b ạ, sữa thực vật Onefarm Super Green ngoài giúp giảm táo bón còn tăng đề kháng mùa dịch hiệu quả nhé.
    Thành phần sữa gồm đông trùng hạ thảo, tảo xoắn cùng nguyên liệu trái cây như việt quất, lựu, táo đỏ… Sữa giúp bổ sung chất dinh dưỡng, khoáng chất, chất xơ và vitamin cần thiết cho cơ thể khoẻ mạnh, thúc đẩy quá trình trao đổi chất trong cơ thể.
    Hàm lượng sữa gầy có trong sữa Onefarm Super Green còn phù hợp cho những người muốn giảm cân, người ăn kiêng, detox thanh lọc cơ thể ...
    Sữa có thể thay thế cho bữa ăn sáng hay những bữa ăn hàng ngày của mọi người mà không lo thiếu chất dinh dưỡng, chất xơ lại rất dễ pha và uống rất thơm ngon nữa chứ
    Mua đúng loại như ảnh nhé b

9. trungnet

trungnet Thành viên quen thuộc

Ok bạn ạ, mình cảm ơn nhé
    Để mình xem xét xây dựng thêm chế độ ăn chay hợp lý hơn ạ
    Cảm ơn mọi người nhiều
  10. toiyeuvn0808

toiyeuvn0808 Thành viên rất tích cực

Sữa thực vật Onefarm Super Green ngoài giúp giảm táo bón còn tăng đề kháng mùa dịch có đúng ko vậy bác nhỉ? Muốn mua thì ngoài hiệu bán sữa bình thường có không? hay mua hãng mới đảm bảo nhất :-/:-/:-/
    giangpham25 thích bài này.