1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sức sống Việt ở Canada

Chủ đề trong 'Canada' bởi caytrevietnam, 27/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. caytrevietnam

caytrevietnam Thành viên mới

Sức sống Việt ở Canada

Hi all
    Tình cờ ghé vô box này, thấy 1 bác nào đó mở topic "Box ta chán quá" nên nhà em xin phép mở topic này. Đây là nơi để các bác tâm sự, kể lể về những gì tai nghe mắt thấy về cuộc sống sinh họat, học tập, yêu đương.v.v..v nói chung là tất cả những gì liên quan đến người Việt ở Canada.
    Qua đó mọi người chia sẻ, đồng thời cũng động viên nhau đi tới, thể hiện sức sống Việt trên "đất nước vạn hồ" (oái, ko rõ có đúng biệt danh k?).
    Nhà em cũng hi vọng qua đây, nhờ vả các bác thông tin, hình ảnh của người Việt mình bên đó để viết 1 số bài ngắn cho chuyên mục Kiều bào, cộng đồng Việt ở 1 số báo, trong đó có báo của nhà em (www.baodatviet.vn)
    Thông tin thì đa dạng, ko đòi hỏi phải là 1sự kiện nào đó nổi bật, 1 nhân vật nào đó có tiếng tăm mà thậm chí chỉ là những người bình thuờng, cong việc bình thường thôi. Vấn đề quan trọng để cho ngừời đọc biết được phần nào về nỗ lực của đồng bào mình nơi đất khách (ví dụ 1 học sinh giỏi gốc Viêt, 1 người mở lớp dạy tiếng Việt, bán món ăn Việt, viết sách gioi thiệu về VN,,,thậm chí mở quán trà đá ở Toronto chẳng hạn cũng ok . Hoặc tâm tư tình cảm của người xa xứ.v.v.v.)

Rất cám ơn các bác đã đọc và giúp đỡ. Chúc mọi điều tốt lành, may mắn bia cho con giai và cho các bạn gái
  2. em88coi

em88coi Thành viên mới

bác ơi. bác phải có $ thì anh em mới ủng hộ chứ
  3. caytrevietnam

caytrevietnam Thành viên mới

Tiền ứng trước à? Phải xong việc mới có xiền chứ . Bà con viết bài đê, rồi gửi cho tớ