1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sủi mồng gà ở tay

Chủ đề trong 'Khoa học Pháp lý' bởi phongkhamkt1, 19/12/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phongkhamkt1

phongkhamkt1 Thành viên tích cực

Sủi mồng gà ở tay

Theo các chuyên gia, sùi mào gà là bệnh bắt nguồn từ một loại siêu virus có tên là Human Papilloma (HPV). Virus này có thể lây nhiễm từ người này sang người khác qua một số đường như: Quan; tiếp xúc giữa vết thương hở với virus gây bệnh; Ngoài ra, hôn người bị bệnh hoặc dùng chung đồ dùng cá nhân với người bệnh (quần áo, bàn chải đánh răng, bồn cầu, bồn tắm...) cũng khiến bạn bị lây bệnh. triệu chứng sùi mào gà ở nam

phát hiện, ở nam giới sùi mào gà thường xuất hiện ở thân quy đầu, bao quy đầu, rãnh quy đầu, bìu trym… và bộ phận sinh dục nữ, cổ tử cung, hậu môn…ở nữ giới. Sùi mào gà nếu không được chữa trị kịp thời gây ảnh hưởng không nhỏ tới sức khỏe người bệnh: Tăng nguy cơ lây nhiễm cho trẻ sơ sinh, ảnh hưởng chất lượng nam nữ. Ung thư là biến chứng nguy hiểm nhất của bệnh sùi mào gà, gây ung thư trym, ung thư cổ tử cung. Gây lở loét, chảy máu.

Thông thường mụn sùi sẽ mọc ở môi lớn môi bé, cửa mình (nứ giới) và bìu, rãnh quy đầu, quy đầu (nam giới). Ngoài ra sủi mồng gà còn có thể mọc ở miệng và lỗ hậu nếu người bịnh có quan hệ qua các đường này.

Tuy các em chưa có quan hệ giao hợp nhưng không thể khẳng định là bạn trai của em không có quan hệ với những cô gái khác. Bên cạnh đó, sủi mồng gà không chỉ lây qua đường giao hợp mà nó còn có con đường lây gián tiếp qua việc tiếp xúc vật dụng cá nhân với người bịnh thì bạn em hoàn toàn có khả năng mắc bịnh sủi mồng gà.

Sủi mồng gà thông thường sẽ mọc ở các bộ phận sinh dục vàở đường miệng, lỗ hậu ra thì nó cũng có thể mọc ở hậu tay của người bị bịnh. Có thể là tay bạn em bị xây xát và tiếp xúc với nguồn bịnh nên lây bịnh. Hoặc có thể là bạn em dùng tay để vệ sinh bộ phận sinh dục hay tiếp xúc quá nhiều với nguồn bịnh tại đây nên bị nhiễm lên tay và mọc u nhú. dau hieu benh sui mao ga o nam

Tuy nhiên, đây chỉ là những giả thuyết và những trường hợp có thể xảy ra. Muốn biết bạn em có chính xác bị bịnh hay không em nên thuyết phục bạn em đi khám tại cơ sở chuyên khoa nhanh chóng để phát hiện và chữa trị nếu đúng là mắc bịnh, tránh để đến khi kết hôn, trong quan hệ vợ chồng sẽ lây sang cho bạn!