1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Súng bộ binh!!!

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi 272chip272, 04/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. onelove114

onelove114 Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Không phải là tranh luận công an có thuộc quân đội hay không. Công an là công an, quân đội là quân đội, 2 lực lượng khác nhau.
    Cụ Kyo bảo công an là lực lượng dân sự. Nhà cháu đính chính rằng: CA là lực lượng vũ trang.
  2. onelove114

Post trước cụ bảo CA là dân sự, em là em đính chính cái đó.
    Post này thì cụ lại đẻ ra thêm cái "lực lượng quân sự". Báo cáo cụ là ko có cái lực lượng ấy. Mà chỉ có: lực lượng vũ trang, bán vũ trang mà thôi.
  3. kuyomuko

kuyomuko Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đây...thiên hạ có sẵn. Nguyên lý khá giống AK, thiết kế hiện đại, dễ sửa chữa, nâng cấp. Dùng khá trâu bò

Thì nó vác khẩu súng chình ình đek phải lực lượng vũ trang thì là lực lượng cầm súng à? cụ vặn vẹo kinh quá. Nhưng nó là lực lượng dân sự (không phải quân sự) nên vũ khí dùng vũ trang cho nó nên là vũ khí dân sự.
    Vũ khí dân sự khác quân sự cái căn bản nhất: đó là vũ khí dân sự bắn rất đau, nhưng vết thương dễ chữa trị, dễ cứu, tầm sát thương không cao. Vũ khí dân sự làm ra để trấn áp là chính. Trong khi vũ khí quân sự làm ra để giết người. Vết thương của nó gây ra phải dễ gây chết người. Nếu không chết thì phải khó cứu, khó chửa.
    hk111333 thích bài này.
  4. onelove114

Chốt 1 câu với cụ nhé: cụ nói CA là lực lượng dân sự là sai, đây không phải là nhà cháu vặn vẹo mà là cụ sai cơ bản.
    Sau này cụ đẻ ra cái "lực lượng quân sự" chính là để vặn vẹo chữa ngượng thôi. Nói gì thì nói cũng phải trên sự thực và quy định của pháp luật chứ không thể lấy cái lý kiểu như súng phiên bản dân sự trang bị cho lực lượng nào thì lực lượng ấy là dân sự được.
    Tiện thể cụ chứng minh hộ nhà cháu mấy khẩu MP5 của mấy cậu cơ động TP HCM là phiên bản dân sự hộ cái ạ?
    Còn cái đoạn này, e nghĩ là cụ lại sai cơ bản nữa:
  5. kuyomuko

Tớ đek biết ngượng bao giờ cả và là chúa cải cùn:D nên đâu cần chữa ngượng. Cụ không tin cứ hỏi các cụ khác. Nhưng vụ này tớ chỉ muốn diễn đạt ý của tớ thôi. Chả có mẹ gì là ngượng or not cả. Còn cụ lôi luật liếc của VN ra để chứng minh là không có "lực lượng dân sự" thì mặc xác cụ. Với tớ, lực lượng mà đek phải quân sự thì là dân sự. Tớ cũng đek nói súng phiên bản dân sự trang bị cho chú nào thì chú đó là dân sự. Tớ chỉ nói CA là lực lượng dân sự nên xài súng dân sự. Tớ suy nghỉ rằng CA trang bị súng chủ yếu để bắn người trong nước. Vậy phải nên dùng cái súng chi mà bắn dễ cứu. Đó là súng dân sự. Hết...

Còn MP5 nó là súng dân sự chứ phiên bản dân sự đâu. Nó có thể có phiên bản quân sự, đặc nhiệm dân sự hay đặc nhiệm quân sự gì đó không thì tớ đek biết.

Còn cái đoạn cụ nói tớ sai cơ bản ấy thì mời cụ dạy cho tớ với. Thế...
  6. onelove114

MP5 là súng dân sự thế tại sao đặc nhiệm hải quân Mỹ và rất nhiều lực lượng đặc nhiệm trên TG lại dùng hả cụ.
    Mà cụ chốt 1 câu "cãi cùn" thì thôi tranh luận gì nữa :oops:
  7. kuyomuko

Đã nói là không phải cứ súng trang bị cho quân đội thì không phải súng dân sự. Uzi cũng súng dân sự thì quân đội xài hà rầm ra. Nhưng vưỡn là súng dân sự.
    Quân đội nó dùng súng dân sự cho vài khoa mục nào đó mà theo nó là cần cái tiện lợi gọn nhẹ của mấy khẩu súng dân sự hoặc/và tuỳ chọn trong chiến đấu khi mang nhiều súng. SEAL dùng súng chính của nó là FN-SCAR.
    Tớ cũng chưa cải cùn với cụ mà dù việc đó tớ giỏi:D. Chuyện này vặt vảnh có gì đâu mà tranh luận. Thôi nhé...
  8. oanh89

oanh89 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

mẩu súng đẹp nhất mà em từng thấy , quá mượt mà . có vẻ đơn giản , gon nhẹ . tính thẩm mỹ cao , chưa biết hiệu quả thế nào ,nhưng chắc không phải tệ , chắc dùng đạn nato.
  9. OnlySilverMoon

OnlySilverMoon Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Gớm, hết lính nước đánh cạn giờ lại dân sự với chả ko dân sự. Lão càng nói về định nghĩa thì càng sinh ra lắm lỗi để ngta vặn vẹo. Trước hình như lão chả nhắc Duyvu còn gì. Quên à? :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Khẩu MP5 cho công an dùng là đúng rồi, chứ đem AK đem bắn dân đen thì ko chết cũng thành tật.

Mà sao các lão trên này sính mấy cái súng góc cạnh teen teen thế nhở? Em chỉ hâm mộ khẩu AEK 971 thôi, gắn mấy cái ray pi ca ty ly cho sang chảnh là ngon ấy chứ.
  10. kuyomuko

Trước tớ nhắc ku Chần vì hắn cứ ngô nghê phán chân lý bị người ta vặn chết queo hoài.

Kệ...cứ lắm định nghĩa vào cho các cụ vặn vẹo chơi. Tớ thành tinh rồi đek sợ bố con thèng nào. Nhưng mà vụ này tớ chưa cải cùn nhá nhá...

MP5, Uzi và nếu chơi ngon thì MP7 luôn cho CSCĐ và CA xài là chính xác. Dân sự dùng súng dân sự:D. Nhỡ có việc phải bắn nhân dân còn dễ mổ mà gắp đạn ra. Phệt cho phát AK thì khỏi mổ. Nếu thích hoành tráng thì đi mua Saiga về mà xài như CS cầy ấy. Tầm xa nhưng đạn đã dân sự hoá.

Tớ khoái mấy cây súng góc cạnh vì cầm nó nhìn giống game thủ:D.
    hk111333OnlySilverMoon thích bài này.