1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Súng hơi CZ Slavia 631-Czech Republic - các loại súng săn,súng hơi khác- Săn bắnn và bảo tồn

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi number11, 01/05/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. MrAnhDung

MrAnhDung Thành viên mới

2. MrAnhDung

MrAnhDung Thành viên mới

Vì không xài qua 634 4.5 nên không rõ lắm nhưng có vài điều:
    1 Phần báng gỗ thì ok nước sơn còn zin và chưa trầy xước gì.
    2 Phần bằng thép thì không ok so với thời gian sử dụng nhu bác đã đưa : rỉ sét khá nhiều và mới được tút sơ lại nên mất màu thép xanh như lúc mới mua. Súng mới mà bề ngoài đã thế thì không biết bề trong còn tới mức độ nào nữa. Có khi nào bác lên hơi mà quên không bắn hay xả hơi không?
    3 Cái giá không thể nào chấp nhận được. Bác mơ khứa pede bán khoai mỳ nướng ở ngã 6 còn hơn, mơ chi Mai Phương Thúy mà xa xôi!
    Những lí do trên cộng với sự an toàn cho TTVNOL đề nghị bác dẹp bỏ ngay cái thông tin rao bán trên cho anh em được nhờ.
    Được MrAnhDung sửa chữa / chuyển vào 21:40 ngày 01/08/2010
  3. MrAnhDung

MrAnhDung Thành viên mới

http://www.vnexpress.net/GL/Phap-luat/2010/07/3BA1EA90/

Khi người con hiếu thảo này ra tù chắc có lẽ ông bà cụ ở nhà đã ra đi vì căn bệnh hiểm ác. Sự thiếu hiểu biết hay quy luật ăn của rừng thì rưng rưng nước mắt, hay giá trị của 5 cái sừng tê giác, hay gì gì nữa?
    póháng.com
  4. hoadainhansv

hoadainhansv Thành viên mới

bác MrAnhDung nói đúng, em thấy những người bán ca ngợi 631 cũ quá, vả lại cũng có một số anh em, không hiểu đã tận mục sở thị 631-634 của tầu chưa mà nói nó giống nhau y chang.
    Em có một ngưòi bạn chơi 631 lux đời 94, khi nghe nói 631 lux có hàng của tầu nhái giống y chang 631 lux czech public anh ta bảo, cứ đập hộp mà chơi, không sợ.... bởi thiết nghĩ đồ chỉ tốt khi còn mới... nguười thì lại chỉ tốt khi đã cũ, những người nhiều tuổi thì họ thường bao dung hơn
    Em biết mấy cây của tầu cũ cũng 4-5 chai đó bác ạh
    Và cũng thấy có nguồn tin đáng tin cậy nói rằng 631 lux mà về vn theo đường chính thức thì phải hơn 20 chai
    hàng new 100% bây giờ chủ yếu về bằng đường biển, không chính thức mấy cây của tầu cũ cũng 4-5 chai thì khác nhau xa lắm, cứ nhìn mấy cây 631-634 mới nhìn cái chữ nó khắc trên thân súng và nhìn cái báng của nó là đã làm cho những người có đam mê, đủ mê tít thò lò rồi, chưa kể cảm giác bóp cò..... bụp.....chim rụng....vặt lông, nướng uống rượu khà khà....phê lòi.
    Tiện đây các bác cho em hỏi có bác nào biết cách khắc phục hiện tượng bào mòn thành buồng hơi, phía trong giáp với lò xo. Khi lên hơi thanh đẩy nó ép và tì vào thành làm chỗ đó cứ bị mòn đi theo năm tháng, nhìn mà sót quá.
    Em thiết nghĩ nếu cắt ống inox giáp vào chỗ đó có ổn không nhỉ
  5. MrAnhDung

MrAnhDung Thành viên mới

Anh em cho hỏi chợ Trời hay Giời ở Hà Nội là ở đâu? và chính xác là hàng nào bán đạn 5.5 ( đạn hộp nhập) tốt và giá ok?
    Nếu anh em nào rành xin cho vài chủng loại và giá luôn. Nếu không tiện nói ở đây xin pm giúp.
  6. MrAnhDung

MrAnhDung Thành viên mới

Nếu bác sót vì bị mài mòn thì cho em nó ít mỡ bò. Còn lót hay đắp thêm sẽ có ngày thanh đẩy nó trượt với píton thì sao? Tôi thấy những cây súng cũ cũng bị thế nhưng cũng chã sao đâu bạn à.
    Còn chuyện bạn nói về súng tàu nhái hay giả súng CZ thì hơi chủ quan rồi, tuy chưa được tận tay tận mắt nhưng thiết nghỉ kỷ thuật giả của TQ không dể để nhận ra nếu không có cả 2( thật và giả) để ngâm cứu đâu.
    Chẳng hạn cây Cz 634 của cái bác ở daklak đang bán ở trên tôi thấy hơi kì kì nhưng chả biết sao, bạn thử tra google về CZ 634 CAl.4.5 thử rồi so sánh xem. Tôi thấy hơi kì ở những điểm như:
    1 Súng trên web của CZ thì CAL.4.5( có cái chấm ngay sau chữ CAL) còn cây ở trên không có dấu chấm .
    2 Còn chữ Slavia 634 trên web thì đâu có cách xa chốt an toàn như cây ở phía trên( cụ thể số 34 sẽ nằm trong 2 cái rãnh lắp ống ngắm,gần về phía chốt an toàn hơn, còn cây súng trên thì chỉ có số 4 thôi.
    Còn điều này nhưng không chắc lắm là cây súng này có 3 khía ngang , vuông góc với rãnh lắp ông ngắm, còn trên web thì cây có cây không.
    Tôi chỉ thắc mắc thôi chứ không khẳng định hay chê khen phỉ báng ai hết nhé.
    Được MrAnhDung sửa chữa / chuyển vào 23:09 ngày 01/08/2010
    Được MrAnhDung sửa chữa / chuyển vào 00:22 ngày 02/08/2010
    Hoangthinh thích bài này.
  7. CACHIUSACCCP

CACHIUSACCCP Thành viên mới

http://www.airgun.com.br/forum/viewtopic.php?t=11824
    gửi cả nhà tham khảo
  8. CACHIUSACCCP

http://www.afg.sk/obchod/vzduchovky-slavia-cz/slavia-634-kaliber-4555mm/
    các bạn có thể xem thêm ở đây.
    http://forum.gunshop.cz/nova-slavia-634-t162-630.html
    Hãy chọn 1 miếng xốp thật dày khoảng cách tầm 20m và bắn thử(chỉ cần 3 viên) sau đó lấy đạn ra,nhìn vào vị trí lõm của viên đạn(phần đuôi) các bác sẽ phân biệt được súng tàu nhái và súng tiệp xịn-đây cũng là cách xác định viên đạn đc bắn ra từ cây súng nào của mấy bác Kỹ thuật nghiệp vụ bên CA đấy thưa anh em.Đây là cách cuối cùng nếu không phân biệt được ở những chi tiết khác trên cây súng muốn mua.Chúc anh em sành sỏi nhé
  9. CACHIUSACCCP

http://moje.zbran.net/kk-108-vzduchovky.html
    nếu anh em dùng hình này để tập bắn có lẽ khả quan hơn đấy .
  10. Na000014

Na000014 Thành viên rất tích cực

Vâng cảm ơn bác! mùa này nhất định em sẽ thử, dùng ghe đi bắn một phát! ở đây đang mùa chuột đồng bác a! có mấy ông bạn rủ ra cồn nhậu chuột đồng và rắn mối nướng mà chưa đi được,
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa