1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Súng hơi và thiết bị hỗ trợ (Phần 10) ngôi nhà của niềm đam mê và tình nghĩa!

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi number11, 28/03/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dothuanlt

dothuanlt Thành viên gắn bó với ttvnol.com

to AE sai sharp: tai sao chúng ta ko tìm cách khắc phục cái chuyện gặp mưa thì bị xì của sharp mà cứ phải tránh né nó. AE nào sài sharp có kính nghiệm thì cho biết nước thường vô chỗ nào. xì chỗ nào. theo em thấy hiện súng chế của em cũng sài gioăng cao su mà ko thấy hiện tượng đó. chỉ thấy hiện tượng đọng nước trong bình hơi thôi nhưng ko ảnh hưởng.
    còn cái bơm sao mình ko thay bằng gioăng cao su giồng như vầy.

làm bằng nhôm, hoặc nhựa làm như vậy lúc rút lên ko bị nặng do hơi được lấy vào qua các rãnh như trên hình và độ bền của thành trong ống bơm cao hơn. còn bơm xuống ko biết công xuất đạt tối đa bao nhiêu kg 1 lần bơm em tin ko thua gì lá gió zin của nó. với cái bình hơi của em đang sài (chắc to gấp 2 hoặc 3 bình sharp) và ống bơm dài 20cm phi 19cm. 1 bơm chỉ được hơn 1kg. 1 chút ý kiến mong mấy bác góp ý.
  2. viet631

viet631 Thành viên mới Đang bị khóa

"nong em làm bằng nòng sắt đạn 5.5mm và đạn bi 6.5mm, nhưng em chơi đạn bi 6.5mm bắn ổn đinh hơn với em 20m thước ngắm cố định phẹt rới chim sẻ là mừng lắm rồi."
    nòng có khương tuyến ko anh ?:-"

-----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

to dothuanlt : thì a num nói rồi đó anh. mang đi sáy khô là xong.=))nếu ae nào khắc phục được nhược điểm đó thì up bài cho các ae khác học hửi nhé.:-"
  3. memberttvnol

memberttvnol Thành viên mới

Em cũng dân tộc kinh bác ak, nhưng mang máu Slavia, chắc có lẽ em có gốc Tiệp đó :)):)):))
  4. nguyenkhoa82

nguyenkhoa82 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

chào nhà mới cái để quên !:D
  5. xathupro01

xathupro01 Thành viên mới

:-bd:-bd:-bdCó nhà mới ở rồi:-bd:-bd:-bd
  6. chinhcanon737

chinhcanon737 Thành viên mới

chào nhà mới!chúc các anh em luôn vui khoẻ để còn khoe sản phẩm nhé![​IMG]kết quả của canon hôm cn vừa rồi đó các bác[​IMG]
  7. tiendungntd

tiendungntd Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bác mua ko ? Hôm trước E vừa mua 1 cái ống ngắm định lắp cho 631 nhưng 631 giật quá nên đành ngậm ngùi tháo ra , Nếu bác thích E để lại cho giá rẻ ( E chịu lỗ [:D] ) Nếu Bác quan tâm thì pm cho E nhé :P . Mới nguyên cả hộp luôn :-bd
  8. adamlongan

adamlongan Thành viên mới

Chúc mừng bác Chính với chiến lợi phâm trong đợt tân gia nhé !!!! cây củi tốt quá :-bd:-bd:-bd
  9. tiendungntd

tiendungntd Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Các Bác àh , Em có ý kiến nho nhỏ thế này mong các bác đừng giận . Đúng là Anh em mình có cái để chơi là rất vui rồi hơn nữa lại có sản phẩm để "khoe" thì đúng là cả 1 niềm phấn khởi lớn ko chỉ đối với người thu hoạch mà cả với những anh em khác cũng vui lây . Thế nhưng theo Em ,chúng ta nên hạn chế post hình sản phẩm lên đây vì sự vững bền của ngôi nhà chung -lý do ko nói chắc Anh em đều hiểu .Mong Anh em để tâm vấn đề này 1 chút , thật sự E ko có ý gì đâu nhưng đó là suy nghĩ rất chân thành của E . Mong Anh em có 1 sân chơi an toàn,vui vẻ và lâu bền [r2)][r2)]
  10. cuunon2010

cuunon2010 Thành viên mới

"Xây cho nhà cao cao cao quá .... không lên đc phải bắt cầu thang , ta lắng nghe bao lời thân ái , như bài tinh ca"...em xin lỗi bác Phan Huỳnh Điểu mạo phạm trích bài "Những ánh sao đêm" . Chúc các bác cống hiến cũng như có đc những gì bổ ích nhất như tiêu chí đã đề ra .
    Chào thân ái và quyết thắng
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa