1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Súng hơi và thiết bị hỗ trợ (Phần 10) ngôi nhà của niềm đam mê và tình nghĩa!

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi number11, 28/03/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sla631cui

sla631cui Thành viên quen thuộc

Mừng nhà mới xin chào cả nhà!!!
  2. dungtuyenquang

dungtuyenquang Thành viên rất tích cực

Em mới tậu được 634 5,5 các bác ah, nhưng gặp vấn đề đó là bắn ko được như kỳ vọng, e bắn với đạn Diabolo của tiệp thì đường đạn đi khá ổn định, nhưng khi bắn với đạn nội cả đạn ở quê và đạn hà nội bác cumeo gửi cho thì đạn đi linh tinh, e ko thể nào hài lòng với nó được! các bác đã dùng 634 5,5 cho em hỏi có phải do súng mới hơi quá mạnh gây ra hiện tượng vậy ko? vì theo em thấy các bác có kinh nghiệm nói rằng 634 5,5 bắn đạn hà nội tương đối ổn định vậy mà cây của em lại vây! mà đã bác nào bắn 634 5,5 với đạn bi chưa? kết quả thế nào các bác cho em biết với nhé! 2 hôm nay em nghĩ hay do mình lắp chưa chuẩn nỏng khớp lòng hay gì đó nhưng nay em tháo hết ra lau sạch cha mỡ vào lò xo rồi lắp lại cẩn thận bắn thử vẫn vậy các bác ah! mong được các bác chỉ giáo! cảm ơn nhiều!
  3. viet631

viet631 Thành viên mới Đang bị khóa

sao a ko áp dụng nguyên lý đòn bẩy cho lợi công. e có cái hình vẽ đó. a tham khảo nhé. nhin a chế kiểu đó thấy củ chuối quá.=))cái buồn hơi nạp a nên làm to hơn để hành trình gắn lại. qua đó mình hàn zính vào nòng tận dụng làm cái ớp tay luôn. ra mua cái da bơm của 303 đức . chế cái buồn hơi to như của cây 303 zậy ( buồn hơi 303 lớn hơn buồn hơi 631 là 0.5mm):))còn cái báng thì ra mua cái bình ga mini bằng inox mà làm. quang trong là các van 1 chiều a gắn như thế náo thôi. chúc a thành công.
  4. chinhcanon737

chinhcanon737 Thành viên mới

Neu bac noi vay chac e ko dam post san pham nua roi.tai vi ai cung vay nuon khoe thanh wa lao dong cua minh thoi voi 1 pan muon ae vui lay thoi ma.cam on bac da gop y.xin loi cac bac hom nay ko ngi dc tieng viet[r2)][r2)][r2)]
  5. dungtuyenquang

Em mới tậu được 634 5,5 các bác ah, nhưng gặp vấn đề đó là bắn ko được như kỳ vọng, e bắn với đạn Diabolo của tiệp thì đường đạn đi khá ổn định, nhưng khi bắn với đạn nội cả đạn ở quê và đạn hà nội bác cumeo gửi cho thì đạn đi linh tinh, e ko thể nào hài lòng với nó được! các bác đã dùng 634 5,5 cho em hỏi có phải do súng mới hơi quá mạnh gây ra hiện tượng vậy ko? vì theo em thấy các bác có kinh nghiệm nói rằng 634 5,5 bắn đạn hà nội tương đối ổn định vậy mà cây của em lại vây! mà đã bác nào bắn 634 5,5 với đạn bi chưa? kết quả thế nào các bác cho em biết với nhé! 2 hôm nay em nghĩ hay do mình lắp chưa chuẩn nỏng khớp lòng hay gì đó nhưng nay em tháo hết ra lau sạch cha mỡ vào lò xo rồi lắp lại cẩn thận bắn thử vẫn vậy các bác ah! mong được các bác chỉ giáo! cảm ơn nhiều!
  6. rua120

rua120 Thành viên rất tích cực

Chào mọi người! Em có vào xem ké sân chơi của anh em đã lâu, hôm nay nhân dịp xây nhà mới em xin ra mắt anh em.
    Em là người mới, không có gì ngoài hai bàn tay trắng và lòng đam mê. bác nào ở khu vực Đồng Nai cho em theo xách chim học hỏi kinh nghiệm với.
    Chúc mọi người vui.
  7. simhathanh

simhathanh Thành viên mới

Lò xo mới thì đạn thường không đc ổn định lắm đâu bác ạ . Bác cứ bắn thêm nửa cân đạn nữa 90% là sẽ hài lòng hơn [r2)]
  8. viet631

viet631 Thành viên mới Đang bị khóa

trúng tâm[:D][r2)]:-bdchỉ những người chơi rồi mới biết và tin.=))
  9. dungtuyenquang

Cảm ơn bác đã PM có lẽ em cũng chưa quen bắn 634 nữa bắn giật quá còn súng thì mới bắn chắc được khoảng 200 viên đạn thôi bác ah!
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Ý bác là sao vậy bác Việt? em chưa hiểu câu nói của bác lắm!
  10. chinhcanon737

chinhcanon737 Thành viên mới

Sao rồi bác chị nhà sanh chưa trai hay gai bác báo cho cả nhà vui coi.
    Ở trên ngôi nhà nầy e nể nhất bác cumeo wá nhiệt tình vói ae,bác thuận bb chế súng nữa, cho dù chưa gặp các nhưng e rất nể^:)^^:)^^:)^ hay các cho e sdt dể giao luu dc ko[các bác yên tâm tướng của longan bit e mà][r2)][r2)][r2)]
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa