1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Súng hơi và thiết bị hỗ trợ (Phần 11) ngôi nhà của niềm đam mê và tình nghĩa!

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi number11, 21/04/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyenkhoa82

nguyenkhoa82 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

2. duythanhlv70

duythanhlv70 Thành viên tích cực

bác thử loại nầy xem
    Đạn Gamo Red Fire em mới hạ con trâu nhà hàng xóm đấy =))=))=))
  3. 35H33553

35H33553 Thành viên mới

Các bác vào giúp bác Cường 03 - 82 kìa (Lạ quá anh ạh)
  4. nokia8200vh

nokia8200vh Thành viên tích cực

- Nó là cò của dòng hơi nén PCP. Cái chốt móc trên dùng để giữ hoặc nhả búa đập, lúc bóp cò cái móc trên cùng bị keo xuống, nhả búa đập ra, búa sẽ đập vào chốt xả khí, bung khí nén lên lỗ thông khương tuyến -> đẩy đạn đi.

- Nguyên tắc hoặt động và cấu tạo kiểu như bác đưa lên Nokia thấy nó dùng cho rất nhiều loại "củi" của các hãng khác nhau (nhưng Air Airm là chủ yếu), có khác chăng chỉ là bớt 1-2 chi tiết, thu nhỏ lại, lắp vào cụm nhôm hoặc lắp trực tiếp vào bình nén PCP.
  5. number11

number11 Thành viên rất tích cực

Thật đáng buồn cho LoveMj " trở lại lợi hại hơn lúc ra đi", thôi bỏ mịa nó đi không lại rùm beng lên đấy!
    Cũng như LoveMJ nói : đi với thổ công phải kèm "thần linh" chứ không có Thần linh bác thổ công cũng có nước đứng nhìn, vả lại đa phần chủ quan trong quan hệ và trong dịp bầu cử này. Chia buồn sâu sắc!
    Số điện thoại gọi qua Cú mèo nhé, cú mèo luôn có số!
  6. nokia8200vh

nokia8200vh Thành viên tích cực

Cậu ko thấy PCP của BSA tháo bình bên trái và báng của 631 nằm bên phải à? Còn 1 số cây lò xo của Airairm nằm phía trên cùng, xa quá nhìn cái báng mới biết hãng chứ chả biết chính xác loại nào, hihihi.
  7. huyhieult

huyhieult Thành viên tích cực

chào các bạn, đây là lần đầu tiên mình tham gia trao đổi trên diễn đàn
    mình đang chế 1 cây súng co2 và đã llàm được nòng, báng, bình khí nén. nòng súng dài 60cm, khoan lỗ 6.5mm, bình khí nén dài 40cm,ô1ng phi 34mm, dày 3.5mm. các bộ phận đều được gia công bằng inox 402. mình đang lo khồng biết bình hơi chịu được áp suât bao nhieu kg/cm. nếu bác nào biết vui lòng cho mình biết nhé. cám ơn
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    mình đang chế 1 cây súng co2 và đã llàm được nòng, báng, bình khí nén. nòng súng dài 60cm, khoan lỗ 6.5mm, bình khí nén dài 40cm,ô1ng phi 34mm, dày 3.5mm. các bộ phận đều được gia công bằng inox 402. mình đang lo khồng biết bình hơi chịu được áp suât bao nhieu kg/cm. nếu bác nào biết vui lòng cho mình biết nhé. cám ơn
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
  8. bmvx6

bmvx6 Thành viên mới

uhm, đạn chuẩn nhưng mà 631 tầm 30 mét thì lực yếu đi rồi, có đủ sức xuyên sâu nữa đâu. chán thật.
  9. dothuanlt

dothuanlt Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bộ cò đấy là của súng loxo, cái ngàm trên cùng móc vào quà pistol chứ ko phải móc vào đuôi chuột. Em đoán đại :-??:-":-?? đừng ném đá em nhé :-ss
    http://www.carabinasypistolas.com/imagenes/articulos/original/quattro_trigger_1277.jpeg.
  10. huyhieult

huyhieult Thành viên tích cực

các bác nào có hình cấu tạo chi tiết của súng hoi không, pót hình cho mình xem đi. minh đang chế 1 cây súng hoi. nhung không rỏ cấu tạo. nên mình muốn tham khao 1 só loại súng hoi thông dụng. hiện tại mình đà gia công xong cài nòng súng và báng súng
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa