1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Súng hơi và thiết bị hỗ trợ (Phần 12) ngôi nhà của niềm đam mê và tình nghĩa!

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi number11, 20/05/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huntercuccu

huntercuccu Thành viên mới

Ở miền tây có nơi gọi con này là con điên điển, giá khoảng 100-120k/con, Thịt rất ngon.
    [r2)][r2)][r2)]
  2. bmvx6

bmvx6 Thành viên mới

đúng rồi, nó là chim điên điển hay còn gọi là cò cổ rắn. loại này ở các vườn chim vẫn thuờng có, lạ gì mà lạ.
  3. Na000014

Na000014 Thành viên rất tích cực

Nhìn hình em này mới nhớ, hôm trước đi với bác Cu-ruoc ở Long Xuyên gặp 01 em tưởng là cồng cộc phang một phát vào người...bay mất=))=))=))!thì ra là em điên điển.
  4. linhtrhoang

linhtrhoang Thành viên mới

http://www.baomoi.com/Chim-la-o-Hau-Giang/52/6639156.epi

Chim lạ ở Hậu Giang

Xem tin gốc
    Thanh Niên - 3 ngày trước 80 lượt xem
    Ngày 16.7, rất đông người kéo đến nhà ông Nguyễn Văn Phước (ấp Nhơn Thuận 1, xã Nhơn Mỹ, huyện Châu Thành A, Hậu Giang) để xem con chim lạ.
    Facebook Twitter 0 bình chọn Viết bình luận Lưu bài này
    Con chim được mô tả "cổ cò, giò vịt, đuôi công", được gia đình ông Phước phát hiện khi nó đang ngụp lặn trong ao nuôi ba ba sau nhà. Bị nhiều người "bao vây", nó không bay thoát mà... lặn trốn xuống ao. Ông Phước cho biết chim lặn rất giỏi, mỗi lần lặn từ 5 đến 7 phút mới nổi lên. Sau nhiều giờ vất vả, gia đình ông Phước mới dùng lưới bao bắt được con chim này. Chim nặng khoảng 800 gram; mỏ màu vàng dài khoảng 12 cm, sắc nhọn như mỏ cò; cổ dài với nhiều đốt uốn cong, sải cánh dài khoảng 1m với hai màu đen trắng; lớp lông bao phủ trên lưng giống như lông mèo (ảnh). Điều đặc biệt ở phần chân chim có 4 móng và có màng như chân vịt, phần đuôi dài khoảng 30 cm với lớp lông dày, xòe.
    Tin, ảnh: Tiến Trình

Đúng là tin vịt :)):)):)) mang con này ra nấu miến là xong .

Lần trước phang trượt hai con liền nó xuống mà không biết lúc lên mới biết
  5. tyttyt

tyttyt Thành viên tích cực

Oài, lâu quá mới lại vào diễn đàn, vừa rồi lắm việc quá, anh em xây nhà nhanh thật đấy tìm mãi mới tới.
    Mình có 1 việc muốn nhờ anh em giúp, chả là thế này: chỗ mình mới có đàn có trắng ở đâu bay về>:)( vì mới ở đâu về nên dạn lắm, trong tầm bón đạm), còn cái cuốc của mình sau khi sửa cán thì cuốc hay phết, cho nên buổi sáng ra thăm đồng lần nào cũng có con rụng. Nhưng mà làm đi làm lại vẫn thấy nó tanh[r37)][r37)]. Anh em có cách nào làm cái loại này chỉ mình với[r2)].
    Cảm ơn nhiều.
  6. rua120

rua120 Thành viên rất tích cực

Có người quen lúc trước có làm ở bên đó nói sóc nhiều lắm. chích xác là khu vực Cẩm Đường, Cẩm Mỹ. Hôm rồi cho hai thằng trinh đi trước về thông báo địa hình xấu(hai thằng này amater) nên không biết sao? Mình không thích đi cùng với chó để săn. mình thích một mình một củi âm thầm đeo bám hoặc phục kích, cơ hội tốt thì headshot. Dothuanlt có bãi nào nhiều sóc không? mình lội bộ vài chục cây mà chỉ mang theo nước thì ok. Sóc ở khu vực mình không còn nhiều, đi một ngày gặp khoảng chục con thôi. mà nó tinh lắm không có cơ hội bắn phát thứ hai đâu. 631 chỉ cần nghe bấn chốt an toàn cái tách là nó vọt rồi chứ đừng có bảo mà lên đạn.
  7. linhtrhoang

linhtrhoang Thành viên mới

Bạn phải nói cụ thể

Hướng của bạn là muốn dùng loại gì ?
    Săn con gì ?
    Kinh tế ra sao ?

thì mới có thế hướng cho bạn theo hướng sử dụng loại gì , chứ chung chung rất khó
  8. duclam1977

duclam1977 Thành viên tích cực

Tuyển vợ:
    1 vợ (lò so) thấy vẫn chưa đủ, muốn tuyển thêm vợ 2 (dòng bơm hơi: Sharp...);
    Bác nào thừa vợ thì gả bớt cho em (pm).
    Tks!
  9. tiendungntd

tiendungntd Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nhiều thế cơ ah ? Bác chỗ nào thế E đi với .
    Còn vụ chế biến thì hình như là khi mổ tránh làm vỡ nội tạng của nó thì nó đỡ bị tanh .nếu bác đem luộc thì cho thêm nắm Rau má nhé . Ngọt lịm luôn .:))
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Nhiều thế cơ ah ? Bác chỗ nào thế E đi với .
    Còn vụ chế biến thì hình như là khi mổ tránh làm vỡ nội tạng của nó thì nó đỡ bị tanh .nếu bác đem luộc thì cho thêm nắm Rau má nhé . Ngọt lịm luôn .:))
  10. tyttyt

tyttyt Thành viên tích cực

[r2)]Cảm ơn bạn dungntd và bạn arnod nhé, mình sẽ làm thử xem sao.

Chỗ mình gần chỗ bạn tiendungntd thì phải chắc cách chỗ bạn 15km là cùng, khi nào có dịp về tớ chơi, tuần vừa rồi định về quê mà công việc bận quá không về được. Thấy mấy thằng em bảo cả đàn nó vẫn còn đấy[:D][:D]
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa