1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Súng hơi và thiết bị hỗ trợ (Phần 12) ngôi nhà của niềm đam mê và tình nghĩa!

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi number11, 20/05/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. adamlongan

adamlongan Thành viên mới

Bài Romance bác thể hiện đó ak, lúc trước em mê đàn lắm, ôm suốt ngày, sau này dần ít thời gian bỏ lun, lâu lâu cầm thây vễn phê nhưng chơi ko dc gì chán. Do cầm cây củi lên phang lung tung sướng hơn [:D][:D][:D]
  2. dungtuyenquang

dungtuyenquang Thành viên rất tích cực

ông cũng đang đi ah? cảm ơn nhé mai đang rảnh không biết đi đâu để mai tôi suống thử đang nhớ củi, hôm trước mang củi sh vào nhà bố vợ bắn được 2 bữa chim uống rượu ông thích quá bảo để củi lại cho mượn luôn hehe.
  3. tosam62

tosam62 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Âh! vậy đúng là quy mô thiệt, Dân chuyên nghiệp có khác^:)^^:)^^:)^
  4. number11

number11 Thành viên rất tích cực

Number11 với chiếc xe của anh Hiếu ( lão ấy giờ đầu trọc rồi nhé!) rất đúng tư thế và cự li mắt với ống ngắm:

Tổng thể sơ bộ và cơ bản cây PCP của anh Hiếu- công nghệ báng cùi bắp Number11:

KÍnh anh Cường!
    Gỗ lát anh nhé! quê em gọi cây họ chổi Ràng nhưng nó là Lát Sim có nơi gọi là Cạ Te có nơi gọi khác nữa gỗ cứng vừa phải! vân nó như cây tre đực, cái này em và anh Hiếu cùng làm chưa phun sơn bóng cho gỗ cũng như mặc Mi Ni Zip cho súng!
    To em Linhtrhoang: Báng thì xong rồi ngặt nỗi làm theo kiểu SVD ngại giời ơi là ngại vì nó ..............khó nói lắm!
    To anh Mykola: Con đó chỗ em gọi là con ...........thèm chết đi được!
    To all : Thể theo nguyện vọng của Steven77 Num không Post hình Cuốc!
    To Dieuhau: ngày mai mới có thể nhận được việc em nhé! xin lỗi em nhiều! híc các chiến hữu lôi anh ra tận Hưng Nguyên Nghệ An đánh Cuốc nên về không kịp xe! Thành thật cáo lỗi!
  5. trihm2305

trihm2305 Thành viên mới

Tặng em bộ báng đi anh nhìn thfm quá trùi ui :D:D:D:D:D
  6. cuong0382

cuong0382 Thành viên rất tích cực

Chúc mừng bác Hiếu với cây PCP mới cứng cựa. Bác cho anh em một số thông tin về em nó đi
  7. linhtrhoang

linhtrhoang Thành viên mới

Ha ha nhìn qua là em biết 100% cây này sẽ hơi chúc đầu ;));));))

Cây này trường súng buồng hơi rất dài ,

Buồng hơi làm bằng thép dầy với độ dài kia riêng quả buồng hơi nặng tầm 1500g chưa kể báng ( đoán mò tý )

Chính vì vậy anh làm báng theo mẫu dùng cho Sharp sẽ chưa được đẹp lém và sẽ bị chúc đầu do chưa đủ độ dài và độ cân súng .

Theo ý kiến góp ý của em có hai vấn đề anh cần chỉnh

+ Phần đầu làm dài ra thêm 6 cm nữa bo tròn đầu tạo rãnh hai bên nhìn hay hơn và cân súng hơn

+ Phần đuôi đừng làm kiểu này mà làm kiểu đút ngón cái qua ý nó hay hơn

+ Còn cổ báng anh gọt bé hơn tý nữa lý do nó có cần chịu lực đâu súng nặng thế này chắc chắn không bị giật + Cổ báng không cần to vì lý do không cẩn phải lên hơi chịu lực như Sharp hay Cà Non .

Như thế này này [:D][:D][:D]

Nhìn sẽ hầm hố hơn trường súng hơn và cầm chắc chắn hợp lý hơn
  8. CrossFire

CrossFire Thành viên gắn bó với ttvnol.com

:-ss đâu có không phải Romance đâu, đấy là bài nhạc chế của ông Phạm Anh Khoa tự dưng thấy hay hay cover lại ấy mà, thực ra nhạc và giai điệu là của bài When the children cry của bọn White lion cơ adam ạh. Tớ thấy trên này có mấy anh em ngoài món củi ra còn đam mê món tây ban cầm này thì phải, có dịp giao lưu cả 2 loại luôn :))( Tớ nhớ cái Avatar cũ của bác đưclam 1977 co cai bao dan, chả biết đựng đàn thật hay là đồ nguy trang che củi nữa:D). Có thời gian và thuận tiện thì ta giao lưu củi lửa, ko thì ngồi làm ấm trà rồi bật bông tí cũng sướng rồi ;)).
    @ linhtrhoang : Nhìn anh post cái hình con Crossbow đấy lại nhớ mấy hôm rồi bị tước củi, em vào mạng xem mấy cây Crossbow chế bồ kết quá, định làm 1 con, nhà có khúc gỗ tiện báng đẹp dưng mà ko có tài đẽo gọt + ko có đồ nữa nên lại thôi. Làm xong lắp cái kính ngắm tàu vào ko bắn đc thì treo trong nhà nhìn cũng hầm hố phết [:D]
  9. linhtrhoang

linhtrhoang Thành viên mới

Kiếm con này đi bắn lợn nhé [:D][:D][:D]

Chú sang trung của mà mua cái này này về treo nó hầm hố :)):)):)) độ thêm một lá thép nhíp nữa bắn lòi mắt mạnh kinh khủng đấy cứ không tầm thường đâu .

Anh bắn thử con này rùi dây đôi + độ thêm một lá thép nhíp vào cánh trong bắn khủng khiếp đấy tầm con chó bắn xuyên qua là chắc . Quan trọng kiếm mũi tên phù hợp độ chính xác tầm 15m ăn trong bao diêm đấy .

Giá cách đây ba năm khoảng 4tr giờ chắc bằng con Sharp ở Việt Nam .

http://www.diytrade.com/china/4/products/3778207/Leopard_of_the_Forest_crossbow.html#normal_img

10. thjeujasjtjnh

thjeujasjtjnh Thành viên rất tích cực

Con PCP này giống với con hôm trước ông cầm xem ở nhà Hoàng tèo phải không?:-bd
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa