1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Súng hơi và thiết bị hỗ trợ (Phần 12) ngôi nhà của niềm đam mê và tình nghĩa!

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi number11, 20/05/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. dothuanlt

dothuanlt Thành viên gắn bó với ttvnol.com

nợ tình nợ nghĩa là cái nợ ko bao giờ trả hết được
  2. tosam62

tosam62 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bạn ơi! Bạn cho mình hỏi là một thùng, thì có bao nhiêu cây Củi trong đó vậy Bạn?
    Mong tin
  3. 0021000998858

0021000998858 Thành viên rất tích cực

Cũng chỉ là mấy anh em chơi với nhau thôi mình muốn giúp mấy anh em bị hỏng không có chỗ sửa hoặc phải sửa giá quá chát thôi mà, tại sao lại xóa bài mình đi vậy? Nếu bài mình có chỗ nào không hợp lí thì ban quản trị có thể PM nhắc riêng mình vào box cho mình tự sửa và rút kinh nghiệm chứ. Mình đâu có phát biểu điều gì lung tung hay xúc phạm đến ai bao giờ đâu?
  4. MS1102

MS1102 Thành viên quen thuộc

5. ThienXa102

ThienXa102 Thành viên mới

em đang cần 1 củi như vậy, bác cho e địa chỉ đc k:)>-
  6. Garung8181

Garung8181 Thành viên mới

Em ủng hộ bác 2 tay hai chân còn cái gì giơ được Em ủng hộ hết :-bdmùa này chim con đang tập chuyền cành bắn thì dễ và được nhiều thật đấy nhưng E cứ thấy như thế nào ấy :-w . thà chim già rồi nó lại khác . Cách đây 2 hôm E đi trường về thì thấy 2 thằng nhóc sách ***g chim chào mào đi bẫy.E hỏi có được ko ku E? Nó bảo được còn bắt được cả tổ chim non nữa.E lại máu nuôi chào mào nên hỏi có bán chim ko ku, nó bán cho Em con chào mào đã bẫy được. đi được 1 đoạn Em lại nghĩ đến mấy chú chim non nếu để cho 2 nhóc kia nuôi chắc chết hoặc mèo ăn quá nên E quay loại mua nốt.vừa về đến nhà Vợ cả E nhìn thấy tổ chim non hét ầm lên"Chim non như thế này thì bắt về làm gì hả Chồng? nuôi ko được còn tội nghiệp nó ......... híc híc :(( oan cho E quá.E phải thanh minh 1 lúc Vợ cả E mới thôi càu nhàu >:).hình ảnh mấy chú E up lên ở bài trước rồi đó :)>-. hàng năm cứ vào mấy tháng này là E lại cho mấy cô vợ bé vào trong tủ hết thỉnh thoảng E mang ra ngắm tiện thể lau chùi tắm táp "khe" khiếc cho mấy E.cho thêm tí chất "trơn trơn ,nhớt nhớt " để bảo chì "máy móc" cho mấy cô vợ bé được "khít khìn khịt" [:D]
  7. bachphatbachtrung

bachphatbachtrung Thành viên gắn bó với ttvnol.com

QUÊ HƯƠNG CỦA EM [:D][:D][:D]
    Xem lươn ‘cực khủng’ xôn xao U Minh hạ
    Một thương lái tại vườn quốc qia U Minh hạ, (huyện U Minh, Cà Mau) mới thu mua được một trong nhiều con lươn nặng gần 2kg và chiều dài lên đến hơn 1m.
    Chủ nhân của con lươn khủng trên là anh Vũ Thành Công (24 tuổi), trú tại ấp 13, xã Khánh Thuận, huyện U Minh (Cà Mau). Anh Công cho biết: "Sáng sớm người dân đánh bắt cá, lươn về bán tại điểm kênh 11. Lươn ở đây thì nhiều con to lắm, nhưng 2 năm nay giờ mới mua được một con to như vậy”.

Hình ảnh con lươn dài hơn 1m, nặng 1,86kg, phía trên lưng một màu đen xám, phần bụng màu vàng óng. Khi được bắt vào thau nước con lươn bò rất chập chạp, không còn hoạt bát như ở dưới đầm lầy.
    Con lươn khủng anh Công vừa thu mua.
    Con lươn trên mà anh Công vừa mua lại của người dân có giá hơn 200 ngàn đồng/1kg. Còn loại lươn dưới 1kg và trên 1kg chút đỉnh thì giá giao động từ 150 - 170 ngàn đồng/kg

Trong 2 con lươn mà anh Công bắt lên để giới thiệu cho khách, con nhỏ nặng 1,3kg và con to nặng gần 2kg. Những con lươn “khủng” trên, chủ yếu người dân đánh bắt bằng cách thả câu cắm, một số dùng kích điện,…

Cũng theo anh Công, dù lươn rất to, nhưng người mua vẫn chọn loại vừa vừa để ăn. Còn những con lươn “khủng” này là loại sống lâu năm, người mua đôi lúc có cảm giác sờ sợ.

Anh Thịnh, một doanh nghiệp trồng rừng tại vườn quốc gia U Minh hạ cho biết, năm ngoái, cũng tại đây anh và một số người bạn đã mua con lươn nặng 2,1kg. Ngoài lươn ra, ở khu vực này còn có loại chuột đồng 4 con mà nặng đến 6,5kg.

Địa điểm mà thương lái thu mua tôm cá, lươn nằm trên trục đường đi vào khu du lịch sinh thái Sông Trẹm, nằm trong khu bảo tồn thiên nhiên vườn quốc gia U Minh hạ, thuộc huyện U Minh.

Vườn quốc gia U Minh hạ nổi tiếng là nhiều loài động thực vật phong phú. Nhưng việc người dân đánh bắt được lươn lớn như trên, khiến ai nhìn thấy cũng trầm trồ và ngạc nhiên.

Đến chiều tối cùng ngày, có rất nhiều người dân đi mua tôm cá, lươn chỉ đến muốn nhìn xem con lươn “khủng” mà chủ nhân đang nuôi giữ.
  8. quangvan3233lx

quangvan3233lx Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Các bác cho em hỏi số đt 0934578082 có phải của bác Cumeo82 nhà ta không vậy?
    Bác nào có cho em xin, em đang cần lh mua đạn HN
  9. boynd83

boynd83 Thành viên quen thuộc

e nay la 303 cua duc, gia mua dc tu 3 den 3,5 cu . Ma moi ng oi sao e ko thay cai cho go tv co dau o dau nhi? pai cai vk a?
  10. trongdai57

trongdai57 Thành viên mới

1 thùng 6 cây bạn :D
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa