1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Súng hơi và thiết bị hỗ trợ (Phần 12) ngôi nhà của niềm đam mê và tình nghĩa!

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi number11, 20/05/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. noicomsharp

noicomsharp Thành viên rất tích cực

----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------

bác ý có việc phải đi xa điễn đàn 1 thời gian dài khoảng 1 -2 tiếng =)) thêm cả cái bác noicomsharp cũng trong nghi án sau khi lên dang hình sharp mới đã lặn mất tích:))
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------

e day bac nhim (may e loi ko co tieng viet) do chi la giac mo cua e bac a lang thang tren mang tim thay e no them va mo thoi bac a (chu bac nghi e voi bac ....)=))=))=))=))=))e no o day bac a ( strzelectwo.com.pl/sharp-innova-1110-gwintowana-5-5mm-drewno-p-58-144-30.37.144.html)
  2. trongdai57

trongdai57 Thành viên mới

Mình mua cây inova này của 1 người bạn ở Long Thành - Đồng Nai,và nó có trách nhiệm phải đổi lại cây khác cho mình rồi :))
    cũng may là chỗ làm ăn uy tín chứ gặp mầy thành phần mất uy tín chắc mất tiền oan quá:P
  3. quangvan3233lx

quangvan3233lx Thành viên gắn bó với ttvnol.com

soa nó vàng chóe vậy bác, em mới coi 1 cây cũng thấy nó vàng nên không lấy, hay loại nó vậy?
  4. tosam62

tosam62 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hê hê Bạn mình ở trong Chum gạo rồi:):)
    Em thấy là tên này...., Chặt khúc, rút chỉ..., Đầu Lẩu, Đuôi chiên còn lại Um rau om:-bd:-bd:-bd:-bd Ôi... lại thèm rồi;));));))
    Ủa ! Bé 5 Tuổi, hổm rày đâu mất tiêu rồi vậy Bạn mình? Không biết có bệnh hoạn gì không? Kể từ sau ngày ấy?!! Hay là lại bị Gian hồ Luộc rồi:D=))
  5. PhamNgocHung

PhamNgocHung Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em có chút kinh nghiệm sửa dòng Innova này, đưa lên cho anh em nào hư hỏng dễ sửa, những anh em chưa chơi cũng dễ hình dung ra cái đam mê trước mắt có mệt lắm không
    Theo em thì hư hỏng dòng Innova sửa 5 phút là xong hết

1 – Sharp Innova :
    - Tuột hơi :
    Hiện tượng : Khi bơm hơi vào nghe tiếng phụt phụt phụt,
    Bơm hơi mà nghe tiếng phụt rất nhẹ
    Nguyên nhân:
    Cây ti sắt để giữ hơi phần đầu gia công hơi to, nên khi áp lực khí trong bình thoát ra thì cây ti thụt ra, nhưng lúc thụt vào thì bị cấn lại(phần nằm trong bình hơi)
    Khắc phục bằng cách tháo cây ti ra, kẹp vào máy khoan, dùng giấy nhám bo lại, xong đút vào bình hơi xem có còn cấn không, cho tới khi thấy nhẹ nhàng thì ráp lại là ok

- Cướp cò: Khi vừa lên đạn là súng cướp cò, nguyên nhân là lẫy cò quá cao, khi bơm hơi thì ti của bình hơi tì vào mặt của lẫy cò, khi lẫy cò đưa lên quá cao, ty bơm khi tì sẽ bị trượt vào lỗ của lẫy cò.
    Cách khắc phục, tháo cò ra, mài nhẹ đuôi cò nơi tiếp xúc với lẫy cò, nhằm đưa lẫy cò hạ xuống, cách này cũng áp dụng khi bật chốt an toàn mà vẫn bắn được

- Cò quá sâu, bóp mãi mà chưa thấy nổ, nguyên nhân là cái lỗ cho ty cò thụt ra thụt vào nó nằm quá thấp, bóp cò vào sâu mà lẫy cò vẫn chưa đưa đến lỗ đó được, khắc phục bằng cách mua cái dũa tròn, kẹp cái lẫy cò vào eto, dũa cho cái lỗ nó dài ra theo chiều xuống, xong rồi thử, xong rồi dũa, xong rồi thử, tới khi nào vừa ý mình là đc. Không thì nâng cái đuôi cò lên bằng cách dùng 1 miếng nhựa mỏng, uốn hình chữ U, dán vào cái đuôi cò.

- Bắn đạn bay lòng vòng, đạn nằm ngang
    Nguyên nhân : Dầu lên nòng quá nhiều, khương tuyến lỗi, nòng cong, đầu nòng bị lỗi(ba via)
    Dầu lên quá nhiều thì thông nòng
    Khương tuyến lỗi, nòng cong thì chịu

Đầu nòng bị lỗi khi tạo khương tuyến người ta không bo lại phía trong đầu nòng, đầu nòng sẽ có một số mảng li ti bằng kim loại bám vào, gây hiện tượng vẩy đạn, đạn bay cong, bay nằm ngang
    Cách khắc phục : Dùng 1 cây dũa 3 cạnh, gắn dũa vào cán tròn, sau đó đặt đầu dũa vào đầu nòng theo hướng thẳng đứng, bo tròn lại phía trong đầu nòng
    Tháo cái nòng, đem ra thợ tiện cho họ zớt lại phía trong đầu nòng

Cách đơn giản mà khỏe nhất là các bác chọn mặt gửi vàng. Để khi có trục trặc của nhà sản xuất, thì mình có thể nhờ người bán hàng đổi lại.

Còn hư hỏng do mình làm, thì vẫn nhận được sự quan tâm và hướng dẫn tận tình nhất từ người bán

Kinh tế thị trường mà phải không các bác, chế độ Hậu Mãi luôn là đường đi dễ dàng nhất cho người bán cũng như khách hàng của mình

Thời gian qua em bận đi Cam có một số việc.

Kính mong anh em thứ lỗi sự chậm trễ trong việc củi lửa

Rất mong anh em thông cảm, vì tình hình khách quan, bác nào mua đc bên ngoài cứ mua, nếu có trục trặc gì em sẽ tư vấn miễn phí, hoặc hư hỏng cứ gửi em sửa chữa.

Còn bác nào đợi em. Xin có giá tốt nhất cho bác đó nhé

Thân
  6. noicomsharp

noicomsharp Thành viên rất tích cực

doi bac dau ca mat cai vu nang sharp bac quan tam ty nha bac cho a e choi cui che co dieu kien choi nong sharp coi sao=D>=D>
  7. tosam62

tosam62 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bác Nồi cơm ơi :)
    Em thấy hình như là, Bác có Tin nhắn hay sau đó Bác:D
  8. tamcucu

tamcucu Thành viên gắn bó với ttvnol.com

vẫn là bác Hùng. chế độ hậu mãi tốt thật.:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd
  9. viet631

viet631 Thành viên mới Đang bị khóa

10. sharptiger

sharptiger Thành viên tích cực

Em là thành viên mới xem đã lâu nay mới đăng ký được xin các anh nhiều kinh nghiệm chĩ dần,em đang sỡ hữu 1 cây 631 đời 90.Thấy anh em bàn luận sharp inova nay muốn kiếm mua .anh nào có xin pm em nhé,em chân thành cám ơn.em sinh năm 1979 để anh em tiện xưng hô.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa