1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Súng hơi và thiết bị hỗ trợ (Phần 12) ngôi nhà của niềm đam mê và tình nghĩa!

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi number11, 20/05/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tiendungntd

tiendungntd Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Làm xong cho tớ đặt hàng 1 em SH -Việt nhá [:D]
  2. tonyhoang

tonyhoang Thành viên mới

pác thông "minh" quá. e bái phục .=)) sấp tới a lên bình dương of ko?
  3. duclam1977

duclam1977 Thành viên tích cực

Ơ thế lại cưa đi thì thành ..........nòng ngắn à??? =)) Phí của trời................
    Nòng dài kén đạn như thế nào vậy bạn? (kết quả với Đạn Đức; Đạn dài Hn; Fe ......)
  4. Vinh83ND

Vinh83ND Thành viên mới

chao cac bac, chao cac ban. em theo doi dien dan tu lau . hom nay em moi dang nky vao de nho cac bac . chia se cho em ti kinh nghiem su dung cui . e moi cuoi duoc 1 em 631 lux . nhung e cung chua biet duoc doi sung . e co tham khao 1 bac hinh nhu la bac TRung vi em co lay cho bac 2 lo xo va 1 la gio . thi bac ay bao sung em doi 2000 , nhung ma cua em lai dung la gio nhua ,len bac ay cung lay lam la.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    em lai ko biet post anh len ko dua hinh len duoc day lA SO GI O CUI HP/31/43/00.
  5. ococ_9999

ococ_9999 Thành viên quen thuộc

Em cam on bac num truoc nhe em viet bang dt mong may bac thong cam
  6. Vinh83ND

Vinh83ND Thành viên mới

TO; haiduong631 . theo e nghi bac co cach ban sung giong em . vi em cung moi doi con 631 lux . sung cua em thi may dua ban no ban o tam 20 m thi cuc chuan . con em mat kem len ko ban duoc xa . len em ban ton vot dau . khi ban vao tuong o cu li 13 m de thu thi cung an len tuong doi. bac thu chinh nhu em xem co duoc ko nhe . vi du bac dang ban o thuoc so 6 .thi bac van lui dan ve so 1 xong bac van qua so1 de ve so 9 cua vong truoc . de cho thuoc ngam lan han len . roi bac vua chinh vua giam dan xuong cac so 87654321 xem co duoc ko . vi cui cua em em chinh nhu the em ban duoc ( voi dieu kien sung cua bac an len on dinh voi cung 1 cach ngam )
  7. tosam62

tosam62 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chào buổi sáng cả nhà:)
    Qua bài của Bạn duclam1977, Em xin phép mạn đàm luôn với Bác airrilfe và cả nhà.
    Bác airrilfe, nói rất đúng và Bạn duclam1977, tiếc của cũng đúng và Bác Cú cũng đã có một thử nghiệm, là nòng dài 20inche thì khá hơn nòng dài 24inche! ( Nếu Em nhớ không lầm về kích thước )
    Nhưng vấn đề ở đây là Em thấy chúng ta nên xác định rỏ về vấn đề; Nòng ngắn và Nòng dài- cái nào thì chính xác hơn!
    Đã có một thời gian dài, Em có quan niệm Bất di bất dịch là " Nòng dài thì bao giờ cũng chính xác hơn nòng ngắn " Nhưng thời gian cũng đã làm Em thay đổi 1 ít về quan niệm đó!!
    Theo quan niện của Em: Nòng là bộ phận dẫn hướng cho Đạm đi, Nòng càng dài thì sự dẩn hướng đó càng tốt so với Nòng ngắn- cùng kết cấu ( Khương tuyến cũng như độ dày của Nòng ).
    Em đã không thực sự đúng :( !! Vì còn có hiện hửu một yếu tố khác, quyết định đến tính chính xác khi bắn giữa Nòng dài và nòng ngắn, là khoảng thời gian từ lúc " Bấm cò đến lúc Đạm ra khỏi nòng "! ------ Khoảng thời gian này càng dài thì độ chính xác sẽ càng giảm, do có độ " Run tay của Người bắn " trong khoảng thời gian đó!!!------ Nòng càng dài thì thời gian đó sẽ lớn và độ chính xác sẽ càng giảm.
    Bây giờ thì vấn đề đã rỏ rồi:):)
    + Nòng dài: Sự dẩn hướng đường đạm tốt hơn, cần lực đẩy Đạm lớn hơn, cần sự giữ Củi cố định khi bắn nhiều hơn và do hệ quả của sự dẫn hướng tốt nên Hiệu quả với tầm xa .
    + Nòng ngắn: Sự dẩn hướng đường đạm ít tốt hơn; Nhưng không cần lực đẩy Đạm lớn, thời gian giữ Củi cố định khi bắn ngắn hơn dẩn đến sự sai lệch khi bắn nhỏ hơn và Khi bắn tầm xa thì kém hiệu quả hơn Nòng dài!
    Em xin tạm tóm lại :
    - Nòng dài: Thích hợp hơn khi bắn tầm xa.
    - Nòng ngắn : Thích hợp hơn khi bắn tầm gần.
    Và nếu chúng ta có : Nòng có khương tuyến tốt và Đạm thích hợp, chúng ta vẫn có thể; Bắn xa hiệu quả bằng Nòng ngắn.
  8. Vinh83ND

Vinh83ND Thành viên mới

cac bac cho em ty y kien em lay 9t .
  9. huudatk46ttvnol.com

huudatk46ttvnol.com Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bác nhắc đến chuyện bắn sẻ em lại nhớ lại hồi em làm ở Hải Dương cứ chiều chiều lại bảo anh em công nhân đi tuần tra các xã rồi anh em ở xã nào có đàn sẻ lại alo để đến bắn . Hồi đó tuần nào cũng đi bem 3 buổi tối mà buổi nào cũng được ít nhất 40 đến 50 con . Cứ đi bem khoảng 8h30 về vặt lông mà hôm nào cũng gần 12 h đêm mới về đến khu tập thể của nhà máy . Làm xa nhà nên thời gian thoải mái cứ có chim là lại vác củi đi bem . Hồi đó em mang 2 cây xuống đó đi bem khắp Huyện KM. Cứ tháo rời súng rồi cho vào ngăn tủ cá nhân của mình trên văn phòng công ty . Chiều có chim lại vác đi . Đến mấy đồng chí bảo vệ còn không thèm khám ( Bình thường CBCNV ra khỏi công ty là bảo vệ ra lục soát người và cốp xe và lấy máy dò kim loại ra dò vì công ty sản xuất thép) . Được cái ở dưới đó nhiều sẻ thật , họ trồng rất nhiều vải, bú sữa. Chiều cứ tìm mấy cây đó, có hôm 2 đàn ngủ 2 cây vải gần nhau. Bem có 1 cây mà đã được gần 100 con, còn 1 cây để dành hôm sau bem tiếp. Bắn xong về 5, 6 anh em lại vặt lông rồi uống rượu 3 kích . Hết sẻ rồi lại đến mùa cò thì lại vác súng lên đồi săn cò . 1 tuần cứ 3 buổi, ròng rã suốt hơn 1 năm dưới đó giờ nghĩ lại thấy em sát sinh hơi nhiều;))
  10. Doncua

Doncua Thành viên quen thuộc

Chúc ngày mới:)>-
    Hôm nay, là ngày đầu tuần trọng đại đây!
    Nhân vật chính hôm nay, Anh Khoa82 đã đăng nhập và đang từ từ tiến lên Diễn đàn và với sự trở lại của Bác viet631 đội lốp dưới Nick Tonyhoang...., là một tín hiệu bùng nổ cho Diễn đàn của chúng ta ở tuần này.
    Bức xúc một chút vì tính hấp dẩn của Diễn đàn nên mình đã viết ngoài lề, xin Mod và cả Diễn đàn xí xóa cho:D^:)^^:)^
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa