1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Súng hơi và thiết bị hỗ trợ (Phần 12) ngôi nhà của niềm đam mê và tình nghĩa!

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi number11, 20/05/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. tiendungntd

tiendungntd Thành viên gắn bó với ttvnol.com

2. zphuonglinhz

zphuonglinhz Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nhầm cơ bản [:D]
    xin lỗi bạn tosam bạn ở bên trời tây thì tiếng anh bạn chắc ko tồi, nếu bạn học tiếng khác thì vào google mà bấm dịch, bạn vào link này đọc nhé

http://en.wikipedia.org/wiki/Air_gun

nếu bạn có thời gian bạn lọc tìm hệ thống bài viết cũ

http://ttvnol.com/quansu/1016133/page-31
    bác Major0418D38 đã cất công , vất vả dịch chi tiết cho anh em xem để nghiên cứu .

bạn đọc xong sẽ thấy lý do tại sao Súng lò xo ko chính xác = pcp nhé, nguyên nhân chính ko phải do cái nòng dài ngắn, không phải do nguyên nhân thời gian đạn chuyển động từ lúc bấm cò đến lúc ra khỏi nòng chậm hay nhanh.
  3. Chu_BG

Chu_BG Thành viên rất tích cực

Chu_BG viết lúc 16:34 - 28/05/2012
    Bác nói thế thì bác nên lập phần mới mời những người bác cho là xứng đáng qua nhà bác chơi. Em là cái loại ngu lâu khó đâò tạo nên mới cần sự giúp đỡ của những người đi trước, có kinh nghiệm. Còn loại biết mà không nói được cho thằng ngu như em hiểu thì cũng bình thường thôi bác à. Thiên hạ đầy
    Em có động chạm đến ai thì sorry nhé. Làm tớ thằng khôn còn hơn làm thầy thằng dại, các cụ nói cấm sai hic hic

Cái này em chỉ nói chung vậy thôi, em định chỉ đích danh nhưng mà thôi bác à. Em là em nói diễn đàn thì phải có người này người khác có người biết người không biết. Có người thông minh có người ngu ngu như em thế nó mới là xã hội thu nhỏ. Làm sao những người biết chỉ cho người không biết thế mới là tình nghĩa để anh em chúng ta cùng chơi. Mà nói thật là phải có người ngu như em thì các bác mới được ném đá chứ. Còn bảo là diễn đàn toàn thằng không hiểu biết thì các bác biết chỉ chơi với nhau thôi à. Nên em mới bảo những bác như thế thì nên lập topic mới mà mời anh em qua đó mà chơi. Các bác đừng hiểu nhầm em chết em...................
  4. tiendungntd

tiendungntd Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thôi Bác ah ! Em xin phép ko bàn vụ này nữa :-"
    Bác Vận dụng cả thành ngữ tục ngữ vào trong công thức toán học ,thế này thì GS Ngô bảo châu cũng phải ạ bác chứ nói gì Em . Kính bác ^:)^^:)^^:)^
  5. Chu_BG

Giải thích như bác này em phục luôn, không tranh cãi nữa. Thực ra tranh cãi là hay lắm các bác à, nhưng trên tinh thần xây dựng và chia sẻ các bác nhé. Dù vấn đề em tranh cãi là rất nhỏ chẳng liên quan gì tới số lượng sản phẩm các bác đi bem. Nhưng anh em trên diễn đàn tham gia nhiệt tình với con người của đam mê nên thấy nó hiện rõ bản chất của diễn đàn mình rất nhiều anh em thật sự ''đam mê và tình nghĩa''. Một số anh em vì bản tính nóng nẩy mà làm mất hòa khí, còn lại rất ít là mang tính ''phá hoại '' thôi các bác à. Mong rằng sang phần mới anh em sẽ giữ được hòa khí trong ngôi nhà mà đam mê thì có một mà tính cách, con người thì có hàng nghìn hàng vạn. Mỗi người nhịn một chút, suy nghĩ thêm một phút trước khi nói sẽ làm cho ngôi nhà chung ngày một tốt đẹp hơn. Kính các bác, =D>=D>=D>
  6. la_dieu_bong_07740

la_dieu_bong_07740 Thành viên mới

kha kha. bị tóm hả cu. chắc tới hơn 2 giờ sáng mới về tới nhà hả? đúng là đam mê rồi thì bất chấp mọi hiểm nguy để lao vào, may mà chú chưa lắp báng và cò vào chứ ko thì 20 củ chứ đừng nói là 2 xị. thôi khi nào qua anh thử thì tranh thủ đi ban ngày cho lành nhé. mà bác có khai là em qua nhà bác dieubong thử pcp ko vậy? hi hì để tớ mượn tiền để sẳn chờ các bác kia ghé thăm ấy mà.=))=))=))
  7. tonyhoang

tonyhoang Thành viên mới

theo e . đơn giản về của củi lò xo viên đạn chưa ra khỏi nòng thì píc tong đã tới đích. viên đạn chưa ra khỏi nòng thì củi bị giậy mạnh rồi. ít nhiều gì cũng ảnh hưởng tới độ chuẩn. còn pcp rất êm ái. nên chuẩn hơn.[r2)]

8. Chu_BG

0021000998858 viết lúc 13:43 - 28/05/2012
    cái vụ súng trường bắn tỉa thì nguyên tắc là viên đạn bắt đầu đi ra khỏi nòng súng thì phản lực mới bắt đầu có tác dụng nên chuyện giật không phải vấn đề chính được bàn đến khi khai hỏa, vấn đề chính là độ chính sác tương đối của khẩu súng đến đâu và điều kiện ngoại cảnh khi bắn thế nào. Nguyên tắc này đúng với tất cả các loại súng kể cả lục, ak... Nên súng hơi, súng thể thao thì chuyện giật do siết có làm mất chính xác của phát đạn có thể là có nhưng rất hiếm.

Bác lại quá lời, em trích nguyên lời bác viết. Em phản đối cái dòng đỏ thôi, bác nói về ma sát em thất đúng nếu là nòng trơn thì nó chỉ có ma sát nhé, nhưng nòng có khương tuyến thì không chỉ vậy phải không bác. Bác biết em học lớp mấy mà bác mang sách lớp 7 tới lớp 12 ra hù em. Em đã học tới đó đâu mà biết, hic. Nếu sau cái dòng đỏ ấy bác chú thích cho em là do viên đạn có khối lượng nhỏ ta bỏ qua thì em ngu cũng biết bác cho lực do viên đạn gây ra nó gây ra =0 . Em còn nhỏ nên cái gì bé bé em cho nó =0 hết. Kính mong các bác cũng như vậy, làm cái gì mà thấy không ảnh hưởng đến ta thì cũng bỏ qua đi nhé, có thể là trong ngôn ngữ người viết bị nhầm lẫn thôi ( Người nói ngô nghê người nghe hữu ý ) nếu biết là người ta nhầm thì cũng đừng nên ném đá ( ví dụ: lâu lâu rồi không biết trang nào nữa có bác viết con chim hay cò gì đó cân được 05kg có vài bác thi nhau quăng gạch người ta chẳng biết để làm gì trong khi tự mình thấy người ta viết nhầm là 0.5 kg ). Còn vấn đề cái nòng và viên đạn em cho rằng tranh luận nó rất hay vì khi hiểu rõ một vấn đề nhỏ như là 1+1 =2 thì sau đố ta sẽ biết cộng 1+1+1 = 3. Sáng sớm này ra mà mịa thằng nào luyên thuyên vớ va vớ vẩn 1+1 không bằng hai thì bằng cái gì?????????????????? => Đố các bác
  9. 0021000998858

0021000998858 Thành viên rất tích cực

Hôm qua có những lời lẽ nào không hay, phản cam bỏ qua đi. Tớ rút kinh nghiệm không xét mọi việc theo tính toán, hiểu biết riêng của mình nữa, cậu cũng không nên hỏi bằng một vấn đề hoàn toàn khác mà nhất định đòi câu trả lời ở một vấn đề hoàn toàn khác nữa. Diễn đàn để anh em tran h luận, học hỏi và giao lưu chứ không phải nơi để cãi nhau.(to : các anh em ) : Hôm qua có câu nào sai trái mong các bác bỏ quá cho.
  10. ococ_9999

ococ_9999 Thành viên quen thuộc

Chao ca nha buoi sang vui ve em co chut thac mac la tai sau cui sharp cua em khi ban o khoang cach 6m thi gan nhu dut *** ma khi em ban o khoang cach 15m thi dan an lung tung vay la cui em co dan de hay tai dan em bum 3 cai dan dai ha noi mong cac bac giup do
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa