1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Súng hơi và thiết bị hỗ trợ (Phần 12) ngôi nhà của niềm đam mê và tình nghĩa!

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi number11, 20/05/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. MrAnhDung

MrAnhDung Thành viên mới

=))=))=)) dâm với chả tà=))=)) thôi anh đi ngủ, chúc em và mọi ngừoi ngủ ngon nhé!
    Ps: xem hộp thư!
  2. tranphuc189

tranphuc189 Thành viên mới

bác mua 1 bịch nilong kích thước hơi to 1 chút cỡ 50x100cm là ổn. Cắt 2 lỗ tròn trên bao nilon rồi dùng băng keo dán 2 cái bao tay cao su (bao tay nilong ko được vì ko cầm đc đồ vật) có chiều quay vào phía bên trong bao, đảm bảo kín hơi. cho toàn bộ kính, ống kính, giẻ lau, dầu lau,vài bịch hút ẩm , báo cũ vò nát vào, cột chặt để 2 tiếng sau đó bắt đầu thao tác. Thấu kính lau = dầu lau + khăn lau chuyên cho lau lens DSLR, lấy giấy báo (ko xài khăn giấy) chùi 1 lần cuối cho từng thấu kính. Lau miếng nào là lắp miếng đó vào ngay, vặn thật chặt . Em bảo đảm với bác nếu bác làm đúng thì kính sẽ trong gần như cũ, bác chú ý hộ là ko để tay trần vào bao mà lau nhé, coi chừng trầy xước kính nếu giấy ráp quá. Chúc bác thành công
  3. Doncua

Doncua Thành viên quen thuộc

4. MrAnhDung

MrAnhDung Thành viên mới

5. h34

h34 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cảm ơn bác đã tră lời rất chi tiết.
    Tuy nhiên em dốt lý lắm nên vẫn còn vài thắc mắc nhỏ.
    Câu hỏi thứ 4: Thấy bọn mắt xanh mũi lõ ko bao giờ bắn đến cạn kiệt nên em mới hỏi.

Trường hợp bắn đến hết khí như bác nói: Nếu khí trong bình chính còn ít, áp suất yếu thì toàn bộ khí từ bình chính vẫn sẽ truyền sang bình phụ được chứ? ? Nếu không thì bác không phải đọc tiếp :P
    Nếu được :Lúc này van bình phụ sẽ không đóng lại nên 2 bình thông nhau? Lực lò xo sẽ tự đè lên chốt xả mà không cần khí bình phụ tác động lên lò xo nên vẫn đảm báo khí trong bình phụ không bị thoát ra. Khi búa gõ vào thì chốt xả thì nó sẽ xả toàn bộ khí còn lại từ bình chính truyền sang (trong) bình phụ sẽ được giải phóng hết(lực bắn yếu)?

Bác thích EDGUN như thế thì bác có biết cấu tạo của cụm quy lát và cò súng EDGUN veles không ạ? :P

Hỏi ngây ngô hy vọng không bị ném đa :P
  6. nhimhacker

nhimhacker Thành viên mới

:))anh S ơi cả 2 khí này đều không nén ở 200 bar mà,khí mà hóa lỏng thì vô cùng anh ạ.còn không hóa lỏng thì em đoán giảm 1 nửa áp suất tương đương 1 nửa thể tích khí đã bị thoát ra ngoài...:P
  7. thjeujasjtjnh

thjeujasjtjnh Thành viên rất tích cực

Đê mẹ cái con chó này mày gọi ai là bầy đấy hả thằng vô học kia? Đê ****** chứ. Mỗi người có một quan điểm cũng có thể đúng có thể sai, nhưng con người là vậy "văn mình vợ người" (thành ngữ - Việt Nam). Mà thôi để tao cắt nghĩa cho những thằng vô học như mày mở mang thêm kiến thức nghe. Văn của mình lúc nào chẳng hay hơn văn của người khác (nhất là với những thằng vô học như mày thì lại càng chính xác), vợ người cũng vậy bao giờ chẳng đẹp hơn vợ mình (nhưng tao nghĩ với những thằng như mày thì vợ của mày chó nó cũng không thèm "***" đâu :)):)):)) ). Còn mày - thằng vô học kia, nhìn nickname thì mày cũng là thành viên mới nên chưa đến lượt mày đánh giá thế này thế nọ đâu! Mẹ kiếp "chó chạy trước ngựa" ,ôm chân mấy thằng con buôn thiếu nhân cách - vừa đánh đĩ vừa la làng. Còn nếu mày là một trong số những thằng vô học trong diễn đàn này đã và đang gây hấn trên diễn đàn thì đây là nickname mới của một trong những thằng đó, lập mới để PR cho bản thân và cắn càn. Còn tao lịch sự với người lịch sự còn với cái ngữ mày thì không đáng. Chẳng ai dại gì lấy bụng quân tử đối đãi với kẻ tiểu nhân. Các cụ đã dạy "Đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giấy" :-bd:-bd:-bd
  8. dodungthaibinh

dodungthaibinh Thành viên mới

=D>=D>=D> :-bd:-bd:-bd
  9. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Có quá nhiều tranh cãi, chửi bới trong topic này, than phiền ầm ầm đọc ko xuể

BQT tạm khóa topic ít nhất 3-5 ngày để dọn dẹp các bài rác và để các cái đầu bớt nóng !!!

Kính báo
  10. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa