1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Súng hơi và thiết bị hỗ trợ (Phần 12) ngôi nhà của niềm đam mê và tình nghĩa!

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi number11, 20/05/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TayKhongBatChim

TayKhongBatChim Thành viên rất tích cực

2. MrAnhDung

MrAnhDung Thành viên mới

Yes. nghề đó về tỉnh làm coi bộ ok à nghen. Anh ấy là dân tỉnh( sorry anh em mình quên nói việc này! chỉ hiện tai sống ở tphcm thôi). Chứ nếu không thì nãy giờ mình thấy bạn Rùa hiến kế nghề tài xế là hay nhất , vì nó kết hợp đựoc với nghề khác nếu biết xoay sở. Mà học nghề này ở đâu hay nhất vậy bác? học trong bao lâu và học phí ntn?
    Cảm ơn *******c nhiều nhé!:x:x
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Cảm ơn Việt nhé!:x
  3. ngockt10

ngockt10 Thành viên quen thuộc

4. MrAnhDung

MrAnhDung Thành viên mới

5. viet631

viet631 Thành viên mới Đang bị khóa

to a mranhdung : a thì có thừa 3 yếu tố trên ấy chứ.:-bd nhưng vì cơ hội chưa tới gõ cữa pác. theo e cơ hội sấp tới với pác trong tương lai rồi đó:-w. sau vụ cưới vợ ra riêng sẽ có 1 tá cơ hội đến xếp hàng trước nhà a đó. pác lạc quan lên nhé\:D/=D>
    To Việt : tìm đựoc chó đực chưa? anh em ta làm 1 bầy rồi chia nhau chơi đi! rồi có dịp ta off với chủ đề " Chó và Ná thun" , chơi vậy lành mạnh và thể thao đúng chất mà o sợ ai hết, chứ giờ bảo off thì đa phần anh em cũng ngại lắm mà cũng o hiệu quả nữa. Anh khóai con dachshund nhất là ở cái chỗ nó nhỏ gọn nên ta đem đi xa dễ dàng mà nó săn cũng hiệu quả nữa. Mỗi ngừoi mang theo từ 1 đến 2 con thôi, 10-15 ngừoi thi nhạu đuổi vui phết nhỉ.[/QUOTE]
    chưa tìm thấy chó đực mà suých nữa là mất thằng cu đực . :(( trưa ngày 3/9 .e đi vắn chỉ có 1 mình vợ ở nhà coi con. khi vợ đi tollet vừa ra thì thấy 1 người đàn bà cỡ 40t . ẩm thằng nhóc nhà e ra tới ngoài sân. vợ e hô lên nó bỏ thằng nhóc xuống đất rồi bỏ chạy.chỉ chậm 15' nữa coi như tiêu luôn thằng nhỏ. cái laptop e để kế bên mà nó ko lấy.:-wcũng sau vụ này vợ ko cho đi bắn nữa .:(( e kể vụ này mong ae nhà mình cẩn thận hơn nhé.nhất là ai có em bé ở nhà.
  6. viet631

viet631 Thành viên mới Đang bị khóa

to dothuan and Mranhdung : cái báng sharp đó là báng nhựa. nó đen thùi lui à. và keo AB này mầu đen nữa là ok rồi còn gì . khoan cái lỗ 3mm sỏ chốt như zin chứ ko chạy răng gì hết.e thấy làm cách đó là ok nhất.[:D]
    to a samurai : loại keo AB hình trên hàng của usa chính cống ( giá 65k) cứng vô cùng, độ kết dính cao ( nhưng ko giòn như 502) :)>- sơn lên đồ nhựa phải có lớp sơn lót đặt biệt , nếu mài nhám bị phạm lòi lõm thì cũng có bột trét luôn. nói chung a m cứ ra tiệm chuyên bán và pha sơn ô tô -xe máy mà hỏi nhé. họ có dịch vụ pha sơn theo đúng màu mình muốn luôn đó :-bdmuốn biết địa chỉ thì cứ vô máy tiệm sửa xe máy lớn , hỏi máy a thợ là biết ngay.( xe máy nhà e bị ngã trày lòi lõm ra tiệm họ tréc bột , pha sơn đúng theo màu sơn cũ luôn, nhìn rất liền khó ai nhận ra được)[:D]
  7. duythanhlv70

duythanhlv70 Thành viên tích cực

nếu từng trải ở sài gòn và quyết tâm cộng với số vốn 20t với chiếc xe máy là nhiều rồi đấy ông à . có bằng cấp hay không cái đó còn phải nghĩ lại chứ , sợ những người có rồi chẳng làm được đấy thôi ( thằng t,,,, đó )=))=)) nó mà nghe chửi thấy m ,ẹ .cái quang trọng ông bạn ông đã có rồi (
    có sức trẻ và quyết tâm cao độ ) giờ chỉ thêm một chút may mắn nữa là ok . theo mình nghĩ giờ muốn vừa làm chủ vừa làm công bạn ông có thể áp dụng theo phương châm nầy ai bán cái gì tôi cũng mua , ai cần mua cái gì tôi bán :)):))
    NGỤ Ý TÝ NHÉ ông có một thằng bạn ngày ra chợ dân sinh dạo vài vòng mà mỗi tháng lương hơn giám đốc đấy =))=))=))
  8. duclam1977

duclam1977 Thành viên tích cực

Nhờ anh em tư vấn chữa bệnh củi Canon:

Hiện tượng: Bơm 4 pum trở lên khi bắn thì bị bung thoi tiếp đạn, xì hơi ra lỗ tiếp đạn.

Tháo lẫy và thoi đẩy đạn ra thì phát hiện ra mép trên, phía trong của lẫy bị thoi tiếp đạn bào mòn 1 vệt:

cái lẫy, và lò xo lẫy trong khoanh tròn màu đỏ

Mình đã khắc phục: - Kéo dài lò xo của lẫy để lực đẩy căng hơn;
    - dùng búa tán nhẹ, tạo lại mép trên của lẫy;

>>> Lắp vào, bắn được khoảng 20 phát lại bị hiện tượng như cũ...
    ~X~X~X

Bạn nào đã từng khắc phục bệnh này tư vấn cho mình nhé. Tks!
  9. linhtrhoang

linhtrhoang Thành viên mới

:)):)):)) ý tưởng của anh Duythanh mới đang Vote này :

Đừng tưởng nghĩ làm gì to hay làm nhỏ kiếm tốt ví dụ như con yêu tinh nhà mình thôi

Cách đây 3 năm nó làm nhà nước lương mỗi tháng 2 tr + lặt vặt = 4tr .

Trước như thế hệ bố hay mẹ chúng ta luôn đào tạo ta đi theo hướng học - học thật giỏi - vào đại học - ra có công ăn việc làm ổn định trong nhà nước tới cuối đời nghỉ hưu .

Thấy tình hình không ổn nếu lâu dài tớ quyết định bẩu vợ ra ngoài buôn bán đi :

Sau một thời gian buôn bán mình đúc kết ra mấy thứ sau :

+ Ngay trong thành phố vẫn có thể bán thứ này cho chỗ nọ và thứ kia cho chỗ kia rất đơn giản mà vẫn có lãi . Có khi cách nhau ngay vài km mà vẫn có thế mua từ cửa hàng này đồ rẻ bán lại cho cửa hàng kia đồ đó mình ở giữa vẫn chén lãi mà chả mất vốn mất mỗi công mang từ chỗ nọ sang chỗ kia .

+ Buôn bán cái nhỏ lãi càng nhiều cái càng to lãi càng ít ví dụ trà đá lãi nhất :)):)):)) .

+ Quay vốn nhanh càng càng tốt lãi ít và quay nhanh còn hơn lãi nhiều quay chậm nếu theo lãi ngân hàng sẽ vỡ mồm nhanh chóng . Ví dụ tớ bỏ ra 25 tr một lúc nhưng trong một buổi sáng thấy lãi 300 k tớ sẵn sàng bán hết lũ đó ngay chứ không chờ vài hôm nữa nó lên 500k :)):)):)) đời ai biết trước đc lãi là bán ngóe đi .

+ Muốn buôn bán bất cứ cái gì phải thật sự hiểu kĩ về nó và phải lên hàng đầu thì mới mong tồn tại lâu dài được .

Hiểu về nó thì mới giới thiệu và bảo đảm thật sự các tính năng và chất lượng mặt hàng mình bán được kẻo có ngày ăn chửi vỡ mặt do ôm nhầm hàng đểu :)):)):)) .
    Lên hàng đầu nẵm kĩ thì mới không bị ăn quả lừa và biết đâu là đầu mối chính để mua được đâu rẻ nhất bán đâu cao nhất .

Kết quả giờ mới tàm tạm thôi vì vốn mình quá ít sau 2 năm buôn bán mới thấy là giờ mỗi tháng nó có thể kiếm gấp 5 lần làm nhà nước mà nhàn hơn mỗi ngày làm 4 tiếng ; Còn lại ở nhà nấu cơm và theo dõi xem chồng làm gì và đi đâu để bám theo =))=))=)) . Nên cuộc sống mới tạm ổn thôi .
    Chứ nếu ba năm trước mà có từng này vốn như bây giờ thì giờ tớ đã kiếm đc mẩu đất riêng rùi :)):)):)) đất ngoài này nhẩy như ma toàn do đầu cơ .
    Đừng chửi đầu cơ vì đầu cơ là cơ hội tốt để kiếm tiền nhanh đấy .

Còn vụ sau đây mình sẽ tư vấn như sau nhé :

+ Từng trải nghĩa là có rất nhiều kinh nghiệm sống :

+ 20 tr nghĩa là có tiền vốn tuy không lớn nhưng đủ làm .

+ Có quyết tâm nghĩa là có thể làm mọi việc .

Nếu là tớ tớ sẽ hướng như sau trước tiên kiếm một công việc làm thuê còn làm cái gì thì tùy vào kinh nghiệm sống của người đó .

Làm thuê để làm chi để kiếm đủ tiền thực hiện một việc thôi đó là tồn tại đã trước tiên cần tồn tại ở cái thành phố này đã sau mới tính tiếp làm chi .

Giờ làm thuê đơn giản cũng có thể kiếm khoảng từ 3 -5tr + chỗ ăn tốt nhất kiếm luôn chỗ nào có chỗ ngủ tại chỗ làm là tốt nhất .

Bước tiếp theo sau khi ổn định về miếng ăn hàng ngày nơi ngủ :

+ Dựa vào kinh nghiệm và vốn sống của mình để biết chuyên môn nào mình giỏi nhất thì dựa vào đó mà tiếp tục phát huy .

+ Ngâm cứu thêm vụ mạng đăng kí thêm nick vào phố mua bán + rao vặt tìm hiểu xem nhu cầu của mọi người về lĩnh vực chuyên môn của mình có phù hợp không thì tìm chỗ bán rùi tìm chỗ mua

Lưu ý tìm chỗ bán trước đã rồi tìm chỗ mua sau muốn bán đc phải có hai yếu tố là giá hợp lý + uy tín được gây dựng theo thời gian .

Như anh Duythanh nói đấy chợ dân sinh là cả một kho vàng mà tha đồ đào đấy mình đã từng vào đó công nhận nếu có thời gian vào đó mà đào ra khối vàng đấy :)):)):))
  10. dungtuyenquang

dungtuyenquang Thành viên rất tích cực

Hâm mộ vợ chồng bạn quá! Mà nhất ông bạn rồi có bà xã đảm đang thế, tôi mà như ông tôi cứ ngồi ở nhà cho vợ nó ngắm! hahha
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa