1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Súng hơi và thiết bị hỗ trợ (Phần 12) ngôi nhà của niềm đam mê và tình nghĩa!

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi number11, 20/05/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. TayKhongBatChim

TayKhongBatChim Thành viên rất tích cực

^:)^ Diễn đàn mình lắm sư phụ wá....
  2. dothuanlt

dothuanlt Thành viên gắn bó với ttvnol.com

to nokia: muốn bơm 1 lần 14kg thì tay bơm trợ lực phải dài ngang cây súng đấy. theo em nên làm theo ý của em đấy 1 nửa là bơm 1 nửa là bình hơi bắn ít ra cũng chục viên nếu có van chiết thì quá tuyệt, em thấy có dòng súng pcp cũng làm theo kiểu đó. tay bơm của nó ko biết bơm quái nào mà bơm được 300psi mới khủng.anh ráng nghiên cứu dòng đó hình như là dòng họ FX thì phải.

vấn đề sharp gặp mưa như mèo gặp nước có con hoạt động được có con bó chiếu lý dó vì cấu tạo của sharp thực sự quá dơn giản nên mới có những lỗi đó. như anh với em phân tích thì quan trọng là cái cách xả khí kiểu chốt giật lùi đó quá kém tiếp xúc gioăng quá yếu nên bình thường đã bị xì hơi chỗ đó rồi. còn vấn đề cây bơm theo như hình của anh đưa lên thì 2 cây ti bơm vào nước gần như là như nhau chỉ khác là độ nặng nhẹ khi bơm thôi. khi vô nước bị kẹt thì cây ti đồng ở dưới sẽ kẹt nặng hơn vì cách lấy hơi của 2 cái giống hoàn toàn nhau nhưng thằng ti đồng dưới to và nặng khoảng trống phía sau ít hơn nên kẹt nặng hơn.
    theo ý kiến của em là như vầy: kiểu cây ti bơm cũ của sharp vẫn giữa nguyên cây ti sắt chính và thay đổi như sau thứ nhất lá gió thay bằng gioăng cao su như kiểu của anh chiều dài bằng với nguyên bản của sharp đừng dài quá quan trọng là những cái rãnh nhỏ hút khí vào ránh trường hợp ngập nước buồng hơi sẽ ko bị kẹt những cái rãnh đó em đã từng post hình rồi đặc biệt kéo lên rất nhẹ, phần thứ 2 là khuỷ bơm chỗ đó anh chỉ cần cắt 1 cái rãnh nhét gioăng vào chỗ đó thì anh có thể gạt nước ra được rồi. nước thì vẫn vào nhưng an tâm cách này bao kẹt bơm luôn bơm hơi vẫn vào bình thường. còn làm cách sửa khi bơm khỏi hư đầu bình hơi thì anh pót tiếp nhé.
    thân ái
  3. thjeujasjtjnh

thjeujasjtjnh Thành viên rất tích cực

Đèn của chú thì đúng là rất sáng. Theo anh thì trên thị trường bây giờ cũng không có loại nào sáng hơn đâu. Đánh giá một cách khách quan luôn đấy!:-bd:-bd:-bd Con của anh đang sử dụng bây giờ nó bị một bệnh chú xem có cách nào khắc phục cho anh. Bệnh đó là lỏng Pin nên nó cứ chập chờn. Mặc dù khớp nối đã xoáy hết ren roài. Lúc mới tinh Cú Mèo gửi cho anh, anh đã thấy nó lỏng rồi nhưng chưa đến mức chập chờn như bây giờ (lúc mới đít Pin chưa bị lõm). Chú xem có cách nào khắc phục hay chế thêm một cái gì đấy,... để hết tình trạng chập chờn, lúc sáng lúc không như bây giờ cho anh cái. Cảm ơn trước nhé! Bye sse you!
  4. anhhaitp

anhhaitp Thành viên mới

@ tung sếu : bác cho e hỏi đèn bác đc bao nhiêu lumen vậy ?
  5. tungseu83

tungseu83 Thành viên mới Đang bị khóa

tầm 1200 lumen bác ah
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    mai thằng em gửi tặng anh đôi pin mới nhé ........ gửi anh cú mèo nhé anh
  6. datinhq

datinhq Thành viên quen thuộc

Bác Tặng hẳn pin đổ 3000mah cho máu. Như thế có đc không bác cú:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd
  7. tranminhanh0234

tranminhanh0234 Thành viên mới

Nói một câu không đúng thì anh tùng thông cảm nhé bác làm em thất vọng quá em nghĩ là bác với em không phải quá quen nhưng cũng chẳng phải quá xa lạ nhưng nhờ bác việc gì cũng khó hơn cả lên trời híc nhờ bác làm mối cho cô vợ inđo mà bác chẳng muốn nhận nghĩ tới bác thấy bùn :((:((:((
  8. tungseu83

tungseu83 Thành viên mới Đang bị khóa

bác thông cảm cho em đợt này bị hỏi thăm nhiều em không dám làm mối cho ai cả ......
  9. anhhaitp

anhhaitp Thành viên mới

@tung seu: thế bác có chi nhánh ở hcm ko vậy bác ? E muốn lấy 1 pé :D
  10. cumeo82

cumeo82 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ông thử đệm thêm đuôi hoặc kéo căng cái lò xo phía trên của pin xem sao [:D][:D][:D]

Còn pin mà ko chai thì kiếm mẩu thiếc nhỏ hàn vô đít là xong đỡ tốn viên pin mới .

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa