1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Súng hơi và thiết bị hỗ trợ (Phần 12) ngôi nhà của niềm đam mê và tình nghĩa!

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi number11, 20/05/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. yeusanbat01

yeusanbat01 Thành viên rất tích cực Đang bị khóa

nokia ơi trên diễn đàn mình có ai đã làm thành công chưa vậy.nghe tới là thích rồi.mỗi tội không phải dân cơ khí nên bó tay.[:D]
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Chuột khổng lồ ăn thịt người

Thứ Hai, ngày 06/06/2011, 07:43
    Sự kiện: Chuyện lạ Thế giới
    Con chuột khổng lồ dài gần 1 mét (tính cả đuôi) và nó có những chiếc răng nanh dài hơn 2,54 cm.
    Phi thường kì quặc cập nhật nhanh nhất những Chuyện lạ, những Bí ẩn lịch sử, Video chuyện lạ và những Kỉ lục Guiness khắp nơi trên thế giới!

Loài vật gặm nhấm khổng lồ này được cho là đã giết chết 2 em bé tại Nam Phi. Con chuột khổng lồ dài gần 1 mét (tính cả đuôi) và nó có những chiếc răng nanh dài hơn 2,54 cm. 1 em bé 3 tuổi có tên Lunathi Dwada đã bị giết chết khi đang ngủ trong lán của cha mẹ ở một khu ổ chuột bên ngoài Cape Town. Một bé gái khác đã chết trong một cuộc tấn công tương tự nhưng ở thị trấn Soweto gần Johannesburg.
    Giống chuột khổng lồ đáng sợ...
    Lunathi bị giết khi đang ngủ trên chiếc giường tạm bợ trong cái lán lợp bằng mái tôn của gia đình vào tối chủ nhật tuần trước. Mẹ cô bé dường như trở nên điên loạn khi phát hiện thi thể của con mình và cho biết em bé đã bị móc mắt.
    Mẹ của bé, cô Bukiswa Dwadwa, 27 tuổi nói: “Tôi không tài nào quên nổi hình ảnh khủng khiếp của Lunathi khi đó. Con tôi đã bị ăn từ lông mày cho đến má. Kinh khủng hơn, một bên mắt vẫn còn dính với phần thịt.” Cha cô bé, anh Mncedisi Mokoena cho biết cảnh sát đã nói với anh rằng: “Đó là một con chuột, chúng tôi chẳng thể làm gì.”
    Em bé Lunathi Dwada tội nghiệp
    Cảnh sát phát hiện em bé thứ 2 chết tại thị trấn Soweto, em bé bị chuột tấn công khi người mẹ tuổi teen ra ngoài với bạn bè. Cảnh sát viên Bongani Mhlongo nói: “Chúng tôi được gọi đến hiện trường và phát hiện xác chết một trẻ sơ sinh bị chuột tấn công vào 9 giờ sáng thứ hai. Mẹ của đứa trẻ đã bị bắt vì tội sơ suất và thiếu quan tâm đến con mình.”
    Tháng trước, bà cụ Nomathemba Joyi, 77 tuổi đã chết sau khi một lũ chuột khổng lồ đã gặm phía bên phải mặt của bà. Những con chuột sát thủ này được cho là chuột châu Phi khổng lồ - một loài có họ xa với chuột Anh nhưng có nguồn gốc châu Phi. Đây là loài chuột lớn nhất thế giới, chúng là loài ăn tạp, sống về đêm, và có thể đẻ 50 con/năm.

2. nokia8200vh

nokia8200vh Thành viên tích cực

- Sau khi làm van xong thì bạn ra chợ trời mua sau cũng được, cái này ko khó. Chỉ 20k là mua được hết lò xo cho 1 cây rồi.

- Việc làm được khương tuyến ở VN hay không Nokia xin trả lời thẳng thắn: với kỷ thuật, tay nghề, máy móc của nhà máy (tự tìm hiểu nhé) + nhiệt luyện là được, còn bền hay không thì Nokia bí (chưa dùng nên có biết đâu), nhưng bạn phải đủ tầm quan hệ lẫn tình cảm mới nhờ được. Chứ "tầm vừa vừa và tình cảm chỉ ở mức xã giao" mà làm 1 cái trong nước thì "tiền cảm ơn" người ta còn lớn hơn nhập 1 cái từ nước ngoài -> vừa mang ơn vừa tốn tiền xăng -> không đáng. Nói đến chuyện này cũng giống như chuyện bị giao thông thổi phạt vậy, tiền nhờ vả còn hơn tiền nộp phạt :))

- Giải pháp tối ưu vẫn là "ta về ta tát ao ta". Lấy nòng sharp, canon bỏ vào (mà bảng vẽ này được thiết kế dành riêng cho nòng Sharp, Canon). Dùng đạn ngoại nhập là giải pháp tối ưu nhất, vừa nặng - vừa chuẩn - lại ko cứng lắm. Ko phải cứ PCP thì nòng sharp, canon không dùng được. Chúng ta đừng nhìn nhận theo cảm tính mà hãy logic chuyên môn. Với khí nén N2 hiện tại VN đang có + đạn đạt chuẩn + lực bắn điều chỉnh theo ý muốn thì ko dễ gì để mòn khương tuyến (5 năm sau các bác dành dụm, các bạn sinh viên ra trường, đi làm thì có thể mua mới cái khác rồi). Trừ khi các bạn bia như .... Nokia [:D], ngày nào cũng 200-300 viên -> dùng đạn ngoại mà bắn kiểu này thì chỉ có nước Nokia bán ... nhà ra bụi ở =))=))=))
  3. nokia8200vh

- TBB bảo với mình rằng 2 năm trước có 1 bác đã làm thành công EV2 post lên topic kia, hồi đó mình tham gia 1 lúc 2 cái topic, 1 của củi hơi bên này, 1 của bên kia nhưng đúng vào thời khắc quan trọng nhất mình lại bẳng đi 1 thời gian không vào ~X , cùng thời điểm bên này xóa hình thì bên kia cũng xóa. (2 cái bảng vẽ B51 và EV2 có lẻ cũng do người ấy chia sẻ nên TBB mới có). Nhưng giờ bác ấy có chịu ra mặt hay ko thì phải xem bác ấy có hứng thú ko đã, nhưng thôi, hiện tại thì cứ biết hiện tại đã, có gì xài đó, làm đến đâu anh em chia sẻ với nhau kinh nghiệm đến đó.

- Đợi post hết hình xong mình sẽ lấy 1 clip trên Youtube giải thích nguyên tắc hoạt động, nhiệm vụ - chức năng của từng bộ phận trong 1 cây PCP cho những anh em nào chưa hiểu, từ đó mọi người sẽ hiểu và làm được.
    Anh làm em tổn thọ mất ~X~X [:D]
  4. nguyenkhoa82

nguyenkhoa82 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

5. duclam1977

duclam1977 Thành viên tích cực

Mùa này, chuột đồng béo lắm đây. Lúa chuẩn bị gặt chim chóc nhiều phải biết...
    Cuối tuần về quê kiếm tí mồi ... ngứa ngáy quá đi mất...
  6. Sharp-innova111

Sharp-innova111 Thành viên mới

Cảm ơn bác rất nhiều...em là em chỉ ngại mỗi cái ko biết ở đâu tiện máy cái đó nữa.ở chỗ em toàn là bựa không ah...chán~X
  7. number11

number11 Thành viên rất tích cực

Num có chạy đi đâu mà gọi làm gì hì hì! cơ bản ngày hôm nay là ngày " làm luật" mở màn cho đợt dùng phép thử mới cho mùa săn. Không biết nơi khác thế nào chứ các Hunter truyền thống lấy ngày này : Tết Đoan Ngọ phải hạ cho bằng được một con gì đó lấy may cho mùa săn Thu tới!
    Các bác cứ hoàn thành PCP đi em sẽ làm báng tận tình theo thông số mà các bác cần, mà em cũng có giận gì chú Huy đâu, cơ bản là chú ý chưa hiểu thôi mà. Chú Dothuan em PM rồi còn bác DuythanhLV thân mến, em cảm ơn " đểu" đấy, em còn Vote cho mấy sao nữa cơ............hô hô hô!

À anh em thân mến! khương tuyến thì các phần đầu có bác tự làm rồi đấy, sau đó bác ý cũng mệt mỏi với nó vì dùng dao thủ công, tuy nhiên theo em được biết ( tầm nhìn xa 1cm của em nhé) thì chúng ta trừ là mấy nhà máy quốc phòng chuyên chế tạo, gia công thì có làm được và tốt hơn nhiều lần các bác Tàu Khựa, cái này thì rõ hơn là lớp mạ hợp kim trong khương tuyến đảm bảo hai yếu tố này :
    1- Viên đạn luôn luôn được vuốt từ rộng đến hẹp và trên một đường xoáy momen hướng tâm.
    2- Nòng được mạ một lớp phủ trên bề mặt Crom là lớp tản nhiệt nòng. Rãnh khương tuyến luôn luôn được phủ kín ở giữa bằng Crom.
    Em tin là làm được nếu có công nghệ đúc nhiệt luyện và chế độ mạ lập trình như mấy quốc gia tiên tiến thì chúng ta làm tốt hơn họ vì người Việt vốn thông minh và học hỏi nhanh. Còn giờ làm thì theo em cũng bắn được nhưng không thể bền được, như em đã có nói nên kiếm một loại gì gì đó phù hợp với sức mạnh giải phóng đạn, còn nòng Sharp em thấy ...........ghê ghê thế nào ấy!
    Thân ái!
  8. uiquetui

uiquetui Thành viên gắn bó với ttvnol.com

@Nokia8200vh Cảm ơn nhiều dã dow dc file, không mong mình có thể tự làm dc 1 que PCP nhưng thấy bản vẽ và cách làm mình rất khâm phục và ước mơ, lâu lắm rồi thớt ta mới có một vấn đề rất ý nghĩa và cũng thoả mãn ý tò mò và thắc mắc , mong bác chia sẽ anh em thêm nữa. Rất cảm ơn nhiều! Chúc cả nhà sức khoẻ!
  9. boymap

boymap Thành viên gắn bó với ttvnol.com

thích bắn chim, táy máy này nọ nhưng so với các bác.....boymap tui chỉ là hạt cát....bác nokia ji dó đoi nick là apple hay vertu đi....quá pro.....sản xuất loạt hàng đầu tiên 100 cây đi bác....cho anh em mọi miền đất nước thấy tuy chúng ta không cao nhưng người khác phải....ngước nhìn...sớm thành công bác nhé.....
  10. nokia8200vh

Bác làm Nokia ái ngại quá, Nokia biết đến đâu sẽ chia sẻ với anh em trong giới hạn kiến thức của mình, còn sx hàng loạt có ngày Nokia diện kiến bác sớm =))=))=)). Nokia nghe tiếng bác qua mranhdung, chỉ nghe kể các bác ngồi đàm đạo ko mà Nokia cũng .... thèm chảy nước miếng, chắc chắn dịp đến đây Nokia sẽ nhờ Cumeo hay Mranhdung dẫn đi diện kiến các anh em trong đó mới được. Hoặc nếu có dịp công tác ra Huế hoặc Đà Nẵng thì phone cho Nokia nhé! Chúc bác luôn sức khỏe và công tác tốt!

* Nokia và TBB post lên thấy anh em hưởng ứng vậy là quá vui, ko mong gì hơn. Nokia sẽ cùng anh em làm PCP này, tiêu chí của Nokia và TBB vẫn là: thích sự đồng cảm, sáng tạo, dám nghĩ dám làm, sai ở đâu sẵn sàng hỏi ở đó.

* Mới bắt đầu làm thì anh em nên chọn bảng vẽ B51, nhờ 1 người bạn nào làm bên tiệm cơ khí, hoặc 1 địa chỉ có máy móc (không cần phải có CNC) ở gần nhà mình nhất, đặt vấn đề với họ, nếu họ ok thì 90% là anh em thành công. Thắc mắc ở điểm nào thì post bài lên đây, trên này rất nhiều cao thủ (có cả 3-5 anh cơ khí nữa đấy) thì sợ gì ko làm được.

* Sau này Nokia sẽ học hỏi từ các anh em rất nhiều về những vấn đề phát sinh, Nokia không sợ người khác chê mình ngu, nhưng lại sợ mình ngu mà ko chịu học [r2)].
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa