1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Súng hơi và thiết bị hỗ trợ (Phần 12) ngôi nhà của niềm đam mê và tình nghĩa!

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi number11, 20/05/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cuunon2010

cuunon2010 Thành viên mới

các bàc rôm rả quá ... từ 631,sharp,canon....giờ chơi khí nén .... có nên chăng chúng ta thảo luận luôn dòng ngắn lận lưng quần co2 ...airgun luôn nhỉ . nếu các bác ok , em kiếm vài hình của thằng bạn em nhé
  2. nokia8200vh

nokia8200vh Thành viên tích cực

* Lâu lâu thấy anh vào phán 1 câu .... lạnh tóc gáy ^:)^^:)^^:)^^:)^. Pó tay với anh luôn [-X[-X[-X!
  3. dlink

dlink Thành viên gắn bó với ttvnol.com

ok:-"
  4. DiecXam

DiecXam Thành viên mới

To all : Em vào đọc mãi,kê dép ngồi hóng mãi,hít hết khoảng 10 cây thuốc lá cuối cùng cũng có bài và tinh thần của bác Nokia để mà vote phát :-bd
    Cái mà em muốn vote ở đây ko phải là công trình ( mà theo bác Nokia chia sẻ là của một số anh em đồng ý share ) Up lên để anh em tham khảo!Cái mà em muốn vote ở đây là độ đam mê thực sự,tìm hiểu kỹ lưỡng,thái độ chia sẻ,tính cộng đồng cao,cái tâm trong từng câu chữ! ( Cái điều mà bản thân em và khá nhiều anh em trên này cần phải thực sự nghiêm túc học hỏi nếu muốn thành công trong các lĩnh vực khác của c/s ) =D>
    P/s : To Nokia : Mặc dù chưa một lần gặp mặt bác Nokia những cũng mong " Hữu duyên " một lần cùng bác trong thời gian sớm nhất :x
    Có vài lời hơi lạc đề về vấn đề mọi người đang thảo luận mong các bác đừng ném đá em :D
  5. tessu87

tessu87 Thành viên rất tích cực

Đúng là bài của bác Nokia hay thật! Cái đoạn làm nhẵn lỗ sạc, có vẻ như bác dùng cái sim cao su làm nhẵn sao ???!!!, nhìn có vẻ giống. Bài thú vị ghê!
  6. trihm2305

trihm2305 Thành viên mới

giong này có rùi mà bác dễ tìm lắm :D:D:D:D:D
  7. dothuanlt

dothuanlt Thành viên gắn bó với ttvnol.com

to ACE: theo bản vẽ của anh nokia thì. B51 và EV2 thì cần sử dụng máy phay chuyên dụng nếu là máy phay thường thì. còn bản vẽ của TBB thì chỉ cần máy phay thường phay 1 số rãnh trên cụm giữ búa. nếu anh em nào muốn làm thì thứ nhất chọn bản vẽ thích hợp với điều kiện của mình tham khảo thêm nhiều loại chọn ra những thứ mình có thể làm và ghép vào được. chốt yếu ở đây là hoạt động được trước đã. mình cần tham khảo thêm 1 số cụm giữ búa như của sharp ace rất đơn giản ko cần phay cụm. những vấn đề nào tìm hiểu trên mạng mà ko hiều thì anh em mang lên đây mổ xẻ coi nó như thế nào. súng người ta 70-80m, súng mình chế xin 30-40m là quá đạt rồi phải ko anh em hjhjhj:-bd:-bd
    chủ đề của bác nokia rất hay. vote bac 5 vao nhé.
  8. nokia8200vh

.............................................
  9. 35H33553

35H33553 Thành viên mới

Nếu em không nhầm thì cây PCP của anh No sẽ đẹp nhất hội đây; Nhìn phần cò + Báng của anh đẹp quá (Anh đặt mua hết bao nhiêu $ thế ạh?)
  10. nokia8200vh

- Khổ, mình biết thế nào cũng có bạn nghĩ thế nên ngay thì phần 1, Nokia lưu ý rằng những hình ảnh này Nokia lấy ra từ web, forum của các bác nước ngoài, Chứ Nokia làm xong hết thì đã post lên cả cây cho anh em xem rồi, như vậy anh em sẽ đỡ tốn thời gian suy nghĩ [r2)].

- Ban đầu mình định gửi thẳng link qua đây luôn, nhưng Nokia nhận thấy từng bước làm của web này mình thấy chưa hợp lý, có những cái làm trước thì lại sắp xếp ảnh sau, nếu là ngưòi chưa hiểu gì về PCP (mọi ngưòi thông cảm, Nokia nghĩ sao nói vậy thôi, chứ ko có ý chê bai đâu) thì sẽ rất khó hiểu và khó làm. Nên Nokia sắp xếp cách làm theo thứ tự từng bộ phận. Sau khi post hết Nokia sẽ gửi link này cho mọi người.

* Nokia lưu ý với mọi người: những anh em nào đang dùng Sharp, Canon thì hãy quan sát kỹ cái bình nén của nó. Nếu đưa cái chốt xả vào trong thì nó trở thành van xả + chiết lưu của PCP - tất nhiên đây mới chỉ là suy luận theo công thức áp suất F (cái này dothuan đã nói ở bài trước - nếu mọi nguời thắc mắc thì Nokia và dothuan sẽ giải thích thêm). Chỉ quan sát thôi nhé, chứ muốn lắp nó vào thì phải thay đổi phần đuôi và chốt xả như hình chốt xả phần 2.

* Hình minh họa của nó đây:

- Theo suy luận của Nokia, nếu chúng ta thay phần đuôi của bình nén Sharp (canon) bằng Van xả của phần 2 thì đó là 1 kết hợp hoàn hảo cho giải pháp Van xả + Chiết lưu - anh em có thể mượn bình nén của nhau để làm theo.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa