1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Súng hơi và thiết bị hỗ trợ (Phần 12) ngôi nhà của niềm đam mê và tình nghĩa!

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi number11, 20/05/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vnah1001

vnah1001 Thành viên quen thuộc

E cũng đang ủ mưu vụ tự chế củi. Đang chờ ku e ở bển ol hỏi tình hình vụ mấy hôm trước nhờ nó mua bình CO2, h lại có thêm vụ van này nữa nên chắc nhờ cẩu luôn 1 chuyến.

Bác Nokia có cái sơ đồ cấu tạo bên trong cai van đó ntn ko ạ, em chưa search ra cấu tạo cái van này để bít dùng ntn. Thanks bác.
  2. utbinhthuan

utbinhthuan Thành viên mới

Nokia chợt nghĩ ra điều này. Thay vì chúng ta chưa có nòng khương tuyến thì có thể mua 1 ống thủy lực, loại phi trong 4,8mm (hay còn gọi là 5mm), dài từ 40 -> 60cm. Dùng bi xe đạp (4,8mm)thay cho đạn. Nokia chưa dùng bao giờ nhưng Nokia nghĩ, bi xe khá nặng + lực rất mạnh từ PCP sẽ cho kết quả xa không kém sharp hay canon đâu. Hiiihi, cái này dothuan hoặc ubinhthuan dùng qua rồi mới góp ý chính xác được.[/SIZE][/QUOTE]

Nòng trơn bắn bi chưa có sử dụng qua a Nokia ơi. Trước gìơ mới chỉ bắn thử cây hanel 310 thôi. E ko biết mấy cái ống thủy lực đó làm nòng pcp bắn có ngon ko nữa, nhưng có nhiều cái làm nòng *** bắn đạn 12 gauge ok lắm. Hiiihii
  3. vnah1001

vnah1001 Thành viên quen thuộc

E vừa search được sơ đồ mặt cắt cái van giống của bác Nokia post lên cho các ae cùng quan tâm :)

E nghĩ dùng ống trơn bắn bi chắc ổn đấy, chỉ phụ thuộc vào độ thẳng của ống thôi.
  4. tphat2009

tphat2009 Thành viên rất tích cực

Bác liên lạc với bác LeeKumKee bên F69 xem. Bác ấy hay gởi hàng (quần áo) về VN lắm.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Mua mấy loại này bác nên hỏi cho kỹ. Có nhiều loại van dễ bị hư nếu dùng CO2 lỏng. Mấy cái van bác đưa ra trên là thường được sử dụng trong súng paintball dùng với hơi Nitơ hoặc CDA (hơi ép cho thợ lặn, người nhái). CO2 lỏng ít ai dùng cái này lắm.
  5. Xyublet

Xyublet Thành viên mới

Đúng là những cái mà báo chí lâu nay hay cho chữ "LẠ" vào đều thuộc về loài súc vật bẩn thỉu đê tiện nhất quả đất hết [r23)][r37)]
    (tàu lạ, thú lạ, TỐT lạ, VÀNG lạ...)
    Anh em chuẩn bị đứng lên tiêu diệt hết lũ "LẠ" đê!!!
  6. dungtuyenquang

dungtuyenquang Thành viên rất tích cực

Sao bác Nokia hiểu rõ Dũng thế nhỉ! D dạo này mệt mỏi quá nhưng nếu bác Hummer mang khẩu Nhôm về chắc D cũng quấy dầy bác ấy vài ngày! hehe.
  7. dothuanlt

dothuanlt Thành viên gắn bó với ttvnol.com

hiện tại nên nhập cái van của bác nokia về là hay nhất. còn 1 cụm van xả của súng gì mà bác tigery post đó.cụm xả đó cũng có thể nhập được. nhập về làm hoàn chỉnh rồi chọn lựa loại khí thích hợp. trước nắt thì cứ chế bơm tay bơm chừng 50kg thì ok rồi thử trước đã rồi hoàn thiện sau.
    http://hobbiesforum.proboards.com/index.cgi?board=pcptechtopics&action=print&thread=139

vấn đề nòng thi em là người sử dụng nòng trơn vậy em xin cho nhưng nhận xét về cái nòng đó:
    thứ nhất về đạn : hiện tại em đang sử dụng 2 loại đạn 4.8mm và 6.2mm của xe đạp : nặng hơn rất nhiều so với đạn chì 4.5mm và 5.5mm.( tại sao đạn bi lại làm đường kính lẻ như vậy thì em ko biết cái này do nhà sản xuất). như vậy là có độ ổn định của đạn vì viên nào cũng như viên nào hết. vì khi bán người ta đã lựa viên lỗi ra hết cho mình.
    thứ 2 về cái nòng : nòng thì có 2 loại sử dụng được là 5mm và 6.5mm. vì nòng đúc công nghiệp nên nó chẵn. hở rất nhiều so với bi xe. (có 1 người bạn kiếm được cái nòng gần như khít viên đạn 4.8mm mà ko biết là ống gì chỉ biết là lấy ra từ trong công ty)
    quá trình bắn em có nhận xét như vầy:
    10-15m đạn có thể đút đít có điểm tì. cái này là do trình độ bắn của em kém vì ngắm rất run. và thước ngắm lõm cộng với canh chỉnh bằng mắt nên đặt thước ngắm và đầu ruồi ko chuẩn lắm.
    20-25m nắp trai lavi trúng tốt.
    40m bạn em thử bằng ống ngắm 9/10 (4.8mm).
    độ mạnh thì ko chê vào đầu được. 16kg từng 1 lần bắn hên khoảng 50m xuyên quành quạch (6.2mm).
    10-15m bìm bịp 1 phát vào người chết liền (4.8mm)
    như vậy em cho kết luận như vầy.
    nếu kiếm được nòng chuẩn vừa khít viên đạn độ chính xác và độ mạnh sẽ tăng lên. độ ổn định của đạn tốt (dù nòng hiện tại hở nhưng 16kg đạn vẫn đi thẳng tắp, cái này là nhìn thấy tận mắt vì bắn theo chiều ánh sáng nên nhìn thấy viên bi phản xạ ánh sáng rất rõ).
    nếu cho đồ nghề và máy móc em làm súng chế và chọn 310 hay 631 cũ. em xin lấy đồ nghề chế hẳn 1 cây nòng trơn chuẩn đẹp bắn chắc cũng ko thua gi 2 em nó.( cái này nhận xét từ phía em thui nhé ;));)))
    hjhj nói vậy mấy bác 63x đừng ném đá nhé. hjhj. nếu có nòng mới thì tuyệt quá. tất nhiên là có khương tuyến sẽ chuẩn hơn và mạnh hơn nếu so sánh cùng điều kiện.
  8. linhtrhoang

linhtrhoang Thành viên mới

Chính xác đấy ý tưởng hiện tại của chúng tớ là sử dụng Nitơ hoặc khí hơi ép cho thợ lặn vì chỉ có hai loai đấy đủ an toàn và ở việt nam có thể làm hoạc kiếm được

CÒ thì đơn giản hơn nhiều nhưng lại sợ nó kém an toàn hơn nên ko muốn sử dụng vì vậy
  9. nokia8200vh

nokia8200vh Thành viên tích cực

- Mình bổ sung thêm cái hình từ trang web mà dothuanlt mới gửi:

- Van có được gọi là có chiết lưu hay không là do có hay không sự hiện diện cái mà Nokia đã khoanh tròn màu xanh.
  10. nokia8200vh

nokia8200vh Thành viên tích cực

- Đúng vậy bác ạ, vì PCP là 1 dòng khá mới với một số anh em ở đây nên từ thiết bị van, bình dùng cho thời tiết và điều kiện VN thì Nokia luôn muốn tìm những cái thích hợp nhất. Và Nokia chọn N2 cho lành, an toàn và lại dễ bơm.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Vậy thì anh cũng phải thủ sẵn cái ống thủy lực thôi, với lực PCP + đạn bi 6,2mm thì con "hổ đồng bằng" còn tiêu nói gì đến chim =))=))=))
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa