1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Súng hơi và thiết bị hỗ trợ (Phần 12) ngôi nhà của niềm đam mê và tình nghĩa!

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi number11, 20/05/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tuanedu

tuanedu Thành viên rất tích cực

may cai chan nay gan sung nào cũng được các bác a no có them cái cùm cho may bác kẹp vo nòng đó
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
  2. nokia8200vh

nokia8200vh Thành viên tích cực

Theo em thì cứ như ........ Adamlongan ấy :P, tay chân cơ bắp thế kia thì ko cần Bidop bắn kính zoom ..... 32X cũng chả rung tâm =))=))=))
  3. adamlongan

adamlongan Thành viên mới

:-ss:-ss:-ss:-ss:-ss:-ss
    Chắc em bị b-(b-(b-( quá anh H ui :-ss
  4. linhtrhoang

linhtrhoang Thành viên mới

Em thì em thấy thế này này cái chân như chú tuanedu đưa lên rất hữu dụng trọng hai trường hợp sau

+ Chỉnh súng ngồi bàn với chân ngắn công nhận thêm cái chân vào tạo thành hình tam giác chỉnh rất chính xác và tốt

+ Bắn mục tiêu cố định ở điểm cố định với tư thế nằm cũng hợp lý .

Còn nếu đi bắn thì dùng chân cao như kiểu bác hoặc mua phéng cái chống cần 50 k bằng inox là xong khá đơn giản mỗi tội tha đi tha lại cũng thấy ngại .

Phần lớn là tìm điểm để tỳ bắn vẫn hay nhất nhẹ được tý nào hay tý đấy .

Còn nếu lắp chân phải xác định bắn rình ở thật xa tầm mà chim cò không thèm cựa quậy khi thấy mình nữa và nằm im rình bắn thì hữu dụng .
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
  5. demtaynguyen

demtaynguyen Thành viên mới

bác nao rành về dòng bơm hơi chỉ em với. cây canon của em bữa nay sao bơm 3,4 phat là tự động bắn luôn.đôi khi bơm xong lại không bị ,mà ấn chốt ra để nhet đạn lại bị. có lúc bơm xong lấy tay đập nhẹ vào cái cần bơm là tự nổ. hôm chiều đi bón đạm trong lô caphe bị con sâu nái chich cho 1 phát vào tay đâu quá em vưt củi luôn,viên đạn bay vù xém tí nữa là bay vo gót chân thăng đi trươc củi thi bơm 4 phát nữa chứ. bác nao giúp em với chứ không để thế này nguy hiểm quá
  6. tuanedu

da thank bac linhtrhoang em free ship cho tat cả sản phẩm hoac anh em mua nhieu em giảm giá từ 50 -100 k cho anh em ttvnol.com
  7. adamlongan

adamlongan Thành viên mới

Ui em thay mặt anh em ttvnol chân trọng cảm ơn anh Tuấn, ak nhận tiện anh Tuấn nói vậy thì cho em góp ý kiến là anh Tuấn cho luôn cái giá khi đến tận nơi tham quan gian hàng và mua sắm đi anh Tuấn, cụ thể là fix tiền ship của từng món luôn cho anh em vui vẻ ủng hộ anh Tuấn ra hàng nhanh nào. Đang có dự định lên anh tham quan và làm vài món đây.[:D][:D][:D]
  8. nokia8200vh

nokia8200vh Thành viên tích cực

H xem lại 2 cái lò xo bị yếu và nới con vít tăng giảm lực cò ra nhé:

- 1 là lò xo sau đuôi ống hơi , đẩy chốt xả đóng. Lý do: nếu lò xo này bị yếu, chốt xả sẽ ko đóng hết, nên khi bắn xong thì nó không giữ hơi được - tiếng kêu cứ "xịt - xịt" sau mỗi lần bơm. Hoặc giữ được 1-2 lần bơm, nhưng đến lần 4 trở lên, hơi ở áp suất cao, chốt xả sẽ bung ngay (nếu vị trí lẫy L có vấn đề).

- 2 là lò xo đẩy lên xuống của khóa L. Lý do: nếu lò xo này bị yếu, sau khi bóp cò, chốt L sẽ ko đẩy lên hết để chốt xả đóng hoàn toàn, chốt xả lúc đó chỉ dính 1/2 hoặc nhỏ hơn so với lỗ thông khi chốt ở trạng thái xả hơi -> áp lực 3-4 lần tương đối cao, hơi sẽ đẩy chốt xả trường qua lỗ thông -> gây nên hiện tượng gọi là "nổ không đúng lúc, đúng chổ :))".

* Ngoài nguyên nhân lò xo 2 vị trí trên: thì 1 nguyên nhân nữa nằm ở con vít tăng giảm lực cò. Vì khi chúng ta tăng hay giảm lực bóp cò thì đồng thời lúc đó, chúng ta cũng tăng độ cao - thấp của chữ L -> điểm tiếp xúc chốt xả quá bé so với lẫy L nên khi bình nén ở áp suất cao, chốt xả sẽ bị trường -> hiện tượng nổ khi mới bơm 3-4 lần. Nokia gặp trường hợp này nhiều nhất, nên H chú ý nới lõng lực cò ra hết trước khi thay lo xo nhé! Nếu không được nữa thì call hoặc pm yahoo cho mình. Chưa rãnh đi làm lại cái sim nữa, cậu gọi vào cái "sim rác" mình đang dùng tạm nè: 01657289788

* Gửi anh em dùng Sharp hoặc Canon: nếu sau khi đi mưa, bơm không giữ hơi, thì không cần phải tháo bình nén ra, mà chỉ cần rút chốt xả ra, sau đó chúng ta bơm liên tục, để hơi nước trong bình nén sẽ bị đẩy qua lỗ xả hơi và qua lỗ chốt xả đóng. Nokia đã thử nhiều lần, bảo đảm ok, hihihi!!!
  9. tuanedu

anh em lai nha mua tren 2 món hàg thì em sẽ giảm từ 50-100k cho anh em, còn anh em nao không đến đuoc em free ship o HCM. Rất mong được gạp gỡ anh em ttvnol.com
  10. tienmanhbn

tienmanhbn Thành viên rất tích cực

Hi anh em,

Ai có tiếng chim sẻ mồi, cuốc mồi hay chim j cũng được thì sent cho em với. Lan trước down đc của bác num và bác cú nhưng hiện tại em ko ở nhà nên ko lấy đc mà lại cần gấp. Ai có thì giúp em với nhé
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa